Hạng B2
28/7/18
462
99
28
TPHCM
benthanhford.com.vn
Tôi đã đợi Kona ra đời và so sánh lần cuối để chọn Eco 18 1.5 hay Kona bản tiêu chuẩn. Tôi chạy thử và cảm nhận cả 2. Cuối cùng tôi chọn Eco 18, theo tôi và ng thân nó không quá xấu, cứng cáp, cao ráo, không gian ngồi bên trong cho 4ng dễ thở, khung gầm ford không phải tồi,độ vọt đáp ứng khá với máy 1.5 nặng gần 1 tấn 3, cách âm tốt hơn Kona, vấn đề 3-4 xi lanh ko quan trọng với tôi, bền hay tả nhanh là do ng dùng, chỉ mong nó ko vị lỗi kỉ thuật vớ vẩn thôi. Theo tôi không phải ai khôn cũng chọn Kona hay con xe khác, còn ng thiếu thẩm mỹ mới chon Eco. Quan trọng họ thấy chỗ nào đẹp, thích, cầm lái và cảm nhận thích con xe nào thôi.
P/s: Tôi mua đc giảm 20tr + 1 bảo hiểm thân xe Li + bệ bc chân+ dán film( tuy ko phải hàng xịn nhưng tôi ko bận tâm vụ này thích thì tháo dán mới). Tính ra nó đã giảm gần 30tr. Trong khi thời gian này vừa ra mắt Kona TC ko có một khuyến mãi nào 615tr bao gồm thuế, chưa tính luôn lăn bánh.
Mỗi người 1 quan điểm bác nhỉ
1 like cho bác :D

• Like
Reactions: cucdameo0612
Hạng B1
14/8/18
72
59
28
Mấy bác cho em hỏi về dịch vụ sau bán hàng của Ford như thế nào ạ?
Mấy bác đánh giá dịch vụ Ford như thế nào?
Nếu so với các hãng Honda, Mazda,... thì Ford có cạnh tranh lại dịch vụ bảo trì, sửa chữa không ạ?
Về giá phụ tùng trong hãng của Ford thì như thế nào? Giá dịch vụ bảo dưỡng của Ford có cạnh tranh bằng Honda, Mazda, Kia,... không ạ?

Hạng B2
14/11/15
424
644
93
53
dịch vụ thì gần như nhau thôi. Bác làm các sửa chữa bảo dưỡng thông thường đâu cũng vậy. Nếu có hỏng gì thì vô hãng cũng đều thay thôi. Phán bệnh đúng hay không thì hên xui.

Phụ tùng thị chỉ có lẽ là Toyota là rẻ thôi, còn lại các hãng khác đều khá mắc như nhau hết.

Tôi thấy Ford thời gian bảo hành giữa các đợt thưa hơn các hãng khác. Đó cũng là 1 lợi điểm.

Tập Lái
18/7/19
1
1
3
42
Chào các bác, e đang tính mua 1 chiếc tầm giá 650 tr (lăn bánh) trong nội thành SG, e đang phân vân giữa City top và Ford Ecosport titanium. Em thích Eco hơn vì thấy máy chạy êm, không gian ghế sau rộng rãi cho 3 người, điều hòa mát nhanh, gầm cao dễ quan sát. Qua tìm hiểu thì thấy ford bị đánh giá quá thấp về dịch vụ bảo hành bảo dưỡng, thấy có bài kiện tụng về dịch vụ sau bán, hộp số cũ bị nhiều anh chị trên diễn đàn chê lỗi, không biết hộp số mới có bị không. nhờ các bác tư vấn giúp em về dịch vụ bảo hành bảo dưỡng và hộp số mới của Eco với ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
6/8/16
2.420
18.298
113
Chào các bác, e đang tính mua 1 chiếc tầm giá 650 tr (lăn bánh) trong nội thành SG, e đang phân vân giữa City top và Ford Ecosport titanium. Em thích Eco hơn vì thấy máy chạy êm, không gian ghế sau rộng rãi cho 3 người, điều hòa mát nhanh, gầm cao dễ quan sát. Qua tìm hiểu thì thấy ford bị đánh giá quá thấp về dịch vụ bảo hành bảo dưỡng, thấy có bài kiện tụng về dịch vụ sau bán, hộp số cũ bị nhiều anh chị trên diễn đàn chê lỗi, không biết hộp số mới có bị không. nhờ các bác tư vấn giúp em về dịch vụ bảo hành bảo dưỡng và hộp số mới của Eco với ạ.
thích thì mua thôi anh....
như em ko thích thì bán vậy... khỏi nghĩ đỡ đau đầu nhé

Hạng D
6/8/16
2.420
18.298
113
dịch vụ thì gần như nhau thôi. Bác làm các sửa chữa bảo dưỡng thông thường đâu cũng vậy. Nếu có hỏng gì thì vô hãng cũng đều thay thôi. Phán bệnh đúng hay không thì hên xui.

Phụ tùng thị chỉ có lẽ là Toyota là rẻ thôi, còn lại các hãng khác đều khá mắc như nhau hết.

Tôi thấy Ford thời gian bảo hành giữa các đợt thưa hơn các hãng khác. Đó cũng là 1 lợi điểm.
nhầm... kia hột rẻ luôn :D

Hạng B2
28/7/18
462
99
28
TPHCM
benthanhford.com.vn
Về phần dịch vụ bảo hành bảo dưỡng thì cái đó phụ thuộc vào đại lý và nhân viên nào phụ trách làm xe cho bác.
Còn hộp số hiện tại là hộp số mới và đã khắc phục hoàn toàn lỗi của hộp số đời cũ nha bác.

Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Eco cách âm tốt, cao khỏi sợ ngập, kiểu dáng hơi xấu. City cách âm kém do sedan gầm thấp, tiếng ồn vọng từ Bxe lên nhiều. City kiểu đẹp hơn.
Eco bản ambien lăn bánh 621 thôi.