Hạng B2
3/8/12
295
252
63
Chào các bác Osers.
Nhân ngày nghỉ ở nhà lại nhớ lại những ngày đi làm chạy trên đường PVD. Ngoài chuyện xxx rình rập và cái bẫy do bác chánh tạo ra, đươjc xxx khai thác triệt để trên đoạn bùng binh sau cầu Gò dư đến ngã tư Cá sấu hoa cà ( em đã đưa lên trong link https://www.otosaigon.com/threads/c...cho-nga-tu-den-xanh-do-ca-sau-hoa-ca.8659338/) còn có những trường hợp người đi bộ cắt ngang qua đường 1 cách cực kỳ vô ý thức không biết thế nào là nguy hiểm và xe 2B cũng không tuân theo đèn xanh, đỏ cắt ngang qua đường PVD khi đèn xanh cho 4B trên đường PVD và 4B đang chạy 60 cây chuối/h.
.Em đưa lên đây 2 videoclip để các bác tham khảo
Các bác thấy trong clip 1 chú 2B cắt ngang đường PVD mặc dù đèn đang đỏ cho tuyến đó. Em đang chạy trên đường PVD đổ dốc từ cầu Bình lợi xuống còn 15 giây đèn xanh ở nga tư này nên vẫn giữ tốc độc đều 60km/h. Thấy chú 2B thản nhiên cắt qua buộc em phải đạp thắng giảm xuống 30km để nhường. Nếu chỉ sơ xảy 1 chút, ỷ y đèn xanh không chú ý và giảm tốc độ thì chú 2B kia sẽ như thế nào???
Ngay sau đó các bác thấy 1 người đi bộ cũng cắt ngang qua đường - chỗ này chẳng phải lag giao lộ, ngã tư gì cả !!!

Hạng B2
3/8/12
295
252
63
Clip tiếp theo :
Trong clip này các bác thây ngay sát con lươn trên cầu Bình lợi có 1 bóng người vật vờ. Thường trên cầu em chạy hết tốc độ cho phép 60 km/h và đi trên lane sát con lương. Tuy nhiên trong trường hợp này em đã phải rà thắng và láng ra bên phải tránh cái bóng vật vờ này. Nếu sơ ý và không chú ý thì không loại trừ bóng người này sẽ va quệt vào xe - tai nạn sẽ xảy ra.

• Like
Reactions: Valentino Viviano
Hạng B2
3/8/12
295
252
63
Tóm lại khi chạy trên đường PVD không thể lơ là chúy ý 1 chút nào các bác ah !
Hết bẫy của bác chánh và xxx vòi bánh mỳ thì những cái vô ý thức của dân đi bộ, 2 B không chấp hành luật giao thông cũng dể làm chúng ta tổn thọ lắm.
Tình trạng như 2 clips trên thường xuyên xảy ra, cả ban ngày lẫn ban đêm nên thực sự gây ra tiền đề nguy hiểm rất lớn !

Hạng D
21/8/14
1.193
29.090
113
Đi 4b thì cái gì cũng canh từ xa bác ơi. Còn tình huống bất ngờ thì hên xui.

• Like
Reactions: daitanh73
Hạng D
4/9/13
1.871
1.547
113
TP HCM
Còn mây cha mây chú nhiêu xèng mua xe đạp chục - trăm trẹo đạp lon ton ngoài lane oto thì sao bác :D em gặp đám đó là thích chuyển lane nó đi sau đít nó kèn inh ỏi cho vui :)))))

• Like
Reactions: hta123
Hạng D
7/11/12
1.534
2.738
113
Còn mây cha mây chú nhiêu xèng mua xe đạp chục - trăm trẹo đạp lon ton ngoài lane oto thì sao bác :D em gặp đám đó là thích chuyển lane nó đi sau đít nó kèn inh ỏi cho vui :)))))
Xe Kia còi dĩa bấm kêu nhỏ xíu mà zui j anh???:3dcuoi:

• Like
Reactions: tuanpo
Hạng D
11/3/15
1.170
2.579
113
Bác rảnh quá hén ....:3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi:

• Like
Reactions: hta123
Hạng D
6/5/07
1.704
18.436
113
Đường nào cũng vậy bác ơi! Không bao giờ tôi dám chạy sát con lương, vì bất kỳ lúc nào cùng có anh hùng bất ngờ lao ra! Hôm trước trên ql 1k tôi đi về biên hoà, một bà leo qua con lương bước xuống bị hụt chân chúi nhũi trước xe, hú hồn! Đường cho 50 nhưng tôi chạy có 30 thôi mà còn giật mình! Ngay chổ chợ và chùa Cao Đài là nguy hiểm nhất

Hạng B2
6/12/14
184
260
63
34
Em thấy chạy 4b quan sát hơi đuối.em chạy luôn xe phía trước như 1 bức tranh xem coi chú kia chạy đi đâu, cô kia đang chuẩn bị chạy hướng nào :).Nhiều lúc đi mà 2b đau chayj ra hết hồn hên nó biết canh mình trước chứ nhiều lúc không quan sát hết được.:3dchongchong: