Hạng B2
25/8/20
126
148
43
Tiền ở đâu ra ngay trong dân chứ đâu, tiền trong dân còn nhiều lắm cho nên Cơ hội được làm quan thì phải nghĩ cách móc tiền của dân chứ ko lẽ làm quan đang đương chức mà ko cống hiến được gì thì lại về vườn sớm. Giờ mong chờ 1 phép lạ nào đó xảy ra cho dân nhờ thôi.
Trước mắt luôn luôn phải đề phòng, cảnh giác tự lo, tự bảo vệ mình các bác ạ. kêu trời ko thấu đâu các bác ơi!.

Hạng C
5/4/12
885
2.862
93
Ho Chi Minh
Csgt ở VN nhiệm vụ chính là kiếm tiền từ tài xế chứ không phải giữ an toàn giao thông. Chẳng trách sao tài xế chuyên nghiệp chạy để đối phó csgt chứ không phải chạy cho an toàn. Chỉ tiêu biên bản phạt đã phản ánh điều đó chứ chưa nói đến câu chạy bao nhiêu tiền để được đứng đường. Nhục cho hình ảnh csgt.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
23/11/12
429
374
63
papershreddernews.com
Người ta nói ng Việt mình khôn lõi, vác cái tư tưởng ích kỹ, đề cao cái lợi ích cá nhân khi ra đường nên họ chen giành nhau từng cm2 trống, tranh nhau vượt trước từng mili giây... nhìn tổng thể y như 1 đám ô hợp (bạn nào buồn mình chịu, vì đây là sự thật mà sự thật thì... mất lòng).
Câu hỏi đặt ra là cái tư tưởng kéo lùi sự văn minh này có thay đổi được không... Câu trả lời chắc ai cũng biết là KHÓ, thật sự rất KHÓ. Khi đến cả cái luật giao thông còn đánh đố người ta, và một số người vận hành pl thì lợi dụng luật để làm tiền thì ngàn năm nữa vẫn không thể nào văn minh được :)
Tất cả do luật pháp lỏng lẻo thôi. Chứ con người ai không tham sân si, do luật pháp không nghiêm và người làm luật không tốt làm cho xã hội lũng đoạn.

Hạng F
28/8/19
6.626
11.288
113
Palm Beach, Florida, US
Tất cả do luật pháp lỏng lẻo thôi. Chứ con người ai không tham sân si, do luật pháp không nghiêm và người làm luật không tốt làm cho xã hội lũng đoạn.
Chính xác!
Có hẳn 1 cái rất ư danh trên giá...gọi là ji nhỉ...à " Thanh tra GT" mà chả thấy làm cm gì hết.
Rồi các Bố lấy tiền NS bảo đi nước ngoài học và hỏi... Ngồi xe đi lòng vòng ngắm cảnh thì khen lấy khen để " Ối dzồi sao nó đẹp thế, bảng cắm rõ dzàng, đầy đủ, cây vừa xanh vừa nhiều mà chả có che cái bảng nào...ước gì Vn mình cũng vậy ..bla...bla.." Rồi về, trong lúc đi lòng vòng kiếm tiền, thấy cái cây nó che mẹ nó hết cái bảng liền móc cái Iphone đời mới 30 trẹo ra gọi ... Chả biết gọi ai và nói gì chỉ biết Hắn gật gù lẩm bẩm... " Tốt tốt, hợp tác vui vẻ, cùng nhau kiếm tiền, không nên chặt tỉa làm gì... Từ nay cứ trồng cây ngay bảng hay cắm bảng ngay cây, thật là ý kiến hay!"

• Like
Reactions: nttanmam and Osin
Hạng F
3/10/15
9.729
11.965
113
Tiền ở đâu ra ngay trong dân chứ đâu, tiền trong dân còn nhiều lắm cho nên Cơ hội được làm quan thì phải nghĩ cách móc tiền của dân chứ ko lẽ làm quan đang đương chức mà ko cống hiến được gì thì lại về vườn sớm. Giờ mong chờ 1 phép lạ nào đó xảy ra cho dân nhờ thôi.
Trước mắt luôn luôn phải đề phòng, cảnh giác tự lo, tự bảo vệ mình các bác ạ. kêu trời ko thấu đâu các bác ơi!.
Bởi chán mấy cái nước nghèo chỗ đó.
Xứ nào nghèo nhà nước ko có tiền cho người làm thì người làm lại quay ra xin tiền dân.
Riết đâm ra người làm xấu, nhà nước xấu, rồi người dân cũng xấu luôn!
Vậy là càng ngày càng nghèo càng khổ.
Bởi mới thấy Singapore nó giỏi nó giàu lên nhờ lòng tự trọng cao.
Hồi đó nhà nước nó là chúa xin tiền, hở ra là xin hở ra là xin. Mà sau ông Diệu làm việc đề cao lòng tự trọng, nghèo thì nghèo cấm thằng nào xin, cái từ từ thành như bây giờ!

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
Cho tớ lái ở Vn là tớ chạy 40 lun, căng và thẳng băng hết các giác quan chứ 50 vẫn còn nhanh quá :(
Chạy như Paris .... 30 luôn ....còn thua xe đạp. Phải giống nước ngoài chứ bác tủn :):):)
Bởi chán mấy cái nước nghèo chỗ đó.
Xứ nào nghèo nhà nước ko có tiền cho người làm thì người làm lại quay ra xin tiền dân.
Riết đâm ra người làm xấu, nhà nước xấu, rồi người dân cũng xấu luôn!
Vậy là càng ngày càng nghèo càng khổ.
Bởi mới thấy Singapore nó giỏi nó giàu lên nhờ lòng tự trọng cao.
Hồi đó nhà nước nó là chúa xin tiền, hở ra là xin hở ra là xin. Mà sau ông Diệu làm việc đề cao lòng tự trọng, nghèo thì nghèo cấm thằng nào xin, cái từ từ thành như bây giờ!
Không có xin nha .... là ngoại giao , với đề nghị chuyển giao nha bác :):):)

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng D
25/8/16
2.750
5.756
113
Chạy xe ở VN là phải dùng trái tim nóng cái đầu lạnh nghen mấy bác, kết hợp kỹ năng ngón kiểu của tụi trộm cắp nữa là ok