Hạng B2
25/4/19
164
521
96
38
Đỗ xe ô tô đúng nơi quy định, không làm phiền, gây ảnh hưởng tới người khác chưa bao giờ là chủ đề hết nóng.

Nhiều câu chuyện, hình ảnh xấu xí mà các chủ xe thiếu ý thức tạo ra: Đỗ xe giữa đường gây cản trở giao thông, hay đỗ xe chắn cửa nhà người khác.... ừ, đó chỉ là một phần thôi, còn có nhiều tình huống đậu xe đau khổ của các chủ xe không có lỗi nhưng vẫn ngậm đắng nuốt cay vì gặp phải nhiều người dân khó chiều.

Những tình huống đau khổ khi kiếm chỗ đậu xe

Kể các bác nghe một vài series đậu xe đi vào lòng đất của em.

Hồi đầu mới chạy xe thì em cũng ngáo ngơ vài lần không chú ý cửa hàng đồ nên cũng bị chửi, nhưng sau này biết đường khi đậu cũng né hết sức cửa hàng, cửa nhà người ta,... nhưng cuộc đời làm gì dễ dãi với mình thế được

Có lần qua quận 7, thấy quán mở đồ ăn biết ý nên em dừng lên phía trên rồi, xe đậu chưa ấm chỗ chủ quán ra bảo em đậu chỗ khác để làm ăn.

Lần sau biết ý không đậu liên quan gì tới quán ăn nhà người ta nữa, thấy đường rộng đem qua bên đây đường luôn thì chủ quán bên kia đường lại ra bảo "nếu không ăn thì đem chỗ khác đậu, chỗ này là nơi xe vào quán ăn đậu" :)

Rồi có đợt đậu, đường cũng chả cấm đậu, lúc lấy xe đi thì có cô ra bảo đường này đậu xe trả phí, rút ví :):)

Cũng có lần biết ý đậu ở khu chung cư rồi, định lên làm ly cafe thì chưa kịp đóng cái cửa xe có anh bảo vệ lại bảo chỗ đậu có phí 20k đưa trước, lại rút ví.:)

Nhiều khi cự lại thì lại thách cái màu báo công an lại cẩu xe, hiền nhiều quá để bị bắt nạt hay gì ấy, lên giọng "thôi thì các anh kêu công an cẩu lẹ hộ em để em còn đi công việc", thế là xong việc

Thiệt là nhiều khi kiếm chỗ đậu xe cũng khó khăn, biết ý, lúc chuẩn bị đậu nào lùi nào tiến cho né quán họ, né cửa, né đủ kiểu, hết né hàng quán thì né người bán rong, kiếm đường không cấm đậu, nhưng cũng chưa bao giờ làm vừa lòng họ.

Đúng là tấc đất tấc vàng :confused::confused:, kể những tình huống đau lòng khi đậu xe của các bác đi

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Em chở con đi khám răng ở RHM Trung ương, chạy qua bãi xe đối diện SVĐ Thống Nhất, có một anh ra đón em với nụ cười tươi rói: "Đậu từ giờ đến 5h chiều là bảy chục nghe em", mà trong khi lúc đó đã hơn 1h chiều rồi. Em móc ví ra, toàn tờ 500, chỉ có 1 tờ 50 lẻ, anh bãi xe thấy vậy tặc lưỡi: "thôi 50 cũng được luôn em".
Trong khi đó ở một số bãi xe khác em từng gởi xe như ở KTX ĐH Bách khoa giá 40, khu vực cạnh BV ĐH y dược và xung quanh thì 50, CoopMart SG (Hình như đường Tô Hiến Thành) chỗ đối diện Sư Vạn Hạnh thì 30... Giá cứ lộn xộn tùm lum hết trơn.
Mỗi lần đi SG em ngán cái chuyện kiếm chỗ đậu xe lắm. Em ở quê sướng dễ sợ, đường sá thênh thang, sân nhà rộng rãi đậu luôn 5 chiếc cũng được. Ở đô thị thì công nhận có rất nhiều cái tiện lợi và hiện đại, nhưng ở quê cũng có cái hay.

Hạng B2
21/10/16
134
86
28
33
Ở thành phố thì đậu xe là 1 nỗi đau chung rồi bác. Em ở HN mà nhiều lúc đậu xe cũng mệt mỏi nhất là những nơi mà mình ko quen, giá cả thì lộn xộn nhiều khi ngồi tí cũng mất 50k 70k, đi xe có mấy cây mà tìm chỗ đậu khổ cực nhiều lúc như mang gánh nặng, kiếm đc toà nhà hay chung cư thì còn đỡ. Về quê thì thôi đỗ thoải con gà mái thậm chí đậu ở đường qua đêm còn chả lo vặt gương

• Like
Reactions: Member999
Em chở con đi khám răng ở RHM Trung ương, chạy qua bãi xe đối diện SVĐ Thống Nhất, có một anh ra đón em với nụ cười tươi rói: "Đậu từ giờ đến 5h chiều là bảy chục nghe em", mà trong khi lúc đó đã hơn 1h chiều rồi. Em móc ví ra, toàn tờ 500, chỉ có 1 tờ 50 lẻ, anh bãi xe thấy vậy tặc lưỡi: "thôi 50 cũng được luôn em".
Trong khi đó ở một số bãi xe khác em từng gởi xe như ở KTX ĐH Bách khoa giá 40, khu vực cạnh BV ĐH y dược và xung quanh thì 50, CoopMart SG (Hình như đường Tô Hiến Thành) chỗ đối diện Sư Vạn Hạnh thì 30... Giá cứ lộn xộn tùm lum hết trơn.
Mỗi lần đi SG em ngán cái chuyện kiếm chỗ đậu xe lắm. Em ở quê sướng dễ sợ, đường sá thênh thang, sân nhà rộng rãi đậu luôn 5 chiếc cũng được. Ở đô thị thì công nhận có rất nhiều cái tiện lợi và hiện đại, nhưng ở quê cũng có cái hay.
Thôi hok sao bác ơi, có chổ đậu là tốt rồi, chứ bác chạy vòng vòng, tiền xăng với mất thời gian cũng vậy.

• Like
Reactions: Quocdp
Tập Lái
10/2/20
3
0
0
37
Sống trên tp đông đúc,tới ông bán bánh mì còn phải trả tiền chổ đậu lề đường để bán thì mấy bác đi oto chịu khó bỏ tiền ra đậu đc xe đã là tốt!!chỉ sợ ko kiếm được chỗ !”ko có bữa ăn nào miễn phí” mà các bác!

Hạng F
29/10/14
8.533
11.205
113
Vào trung tâm có chỗ đậu là tốt rồi. Mất vài chục bình thường thôi. Đất chật người đông cái gì chả phải tiền, cô bán hàng rong, ông bán thuốc lá vỉa hè cũng phải mấy tiền hết

Hạng F
29/10/16
11.583
22.220
113
Pháp
Kinh nghiệm là đậu nơi nào đó thí dụ như siêu thị, kêu xe ôm, taxi. đi bộ .. Nhưng người VN muốn đi đến nơi , một bước ra xe . 2 người đi bộ trên đường, nhìn phía sau là biết người VN hay nước ngoài ngay. Làm biếng, khoe xe là chính ... Thật đó.

Tôi từng đi trung tâm thành phố, đậu xe ngoài, lấy xe bus, xe lửa, gọi taxi, làm việc sau đó ra lại ... có gì lạ đâu ?

• Like
Reactions: CuBiMi and No[2]
Hạng B2
8/10/18
358
309
70
37
Dạ em đỗ không ngu, sát vách hàng rào của trường đại học, 1/2 xe đã nằm gọn trên lề từ sáng đến chiều rồi. Mà không biết em gái này đi đứng kiểu gì, mắt để đâu tương cho phát, đến giờ em vẫn bảo nụ hôn nghìn đô ạ...
Em không bắt đền em ấy, mà ngược lại còn dìu vào nhà xoa bóp, hỏi han, kiểm tra ổn cả rồi kêu em ấy đi về cẩn thận.

• Like
Reactions: dyldn39