Tập Lái
21/11/17
33
41
18
43
Những tình huống não cá vàng khi ôm vô lăng

Mình mạn phép lập chủ đề này để các bác vào thảo luận và cũng để anh em tích thêm kinh nghiệm khi lái xe.[pagebreak][/pagebreak]

Mình xin đưa ra tình huống não cá vàng của mình trước.

Tối hôm wa chở khách đi aeon Bình Dương. Lúc chạy xe lên sân thượng nữa chừng thì bị kẹt nên phải dừng lại. Tới khi chạy đc thì thế éo nào xe k lên dốc đc. Thông thường Nhả côn vừa phải cho xe k bị trôi móm ga là chạy con lần này móm ga nó éo chạy nổi. Thế là xe bị tắt máy trôi về sau 1 chút làm thằng xe sau hoảng hồn bóp kèn in ỏi.

Mình cũng k bị rối vẫn bình tĩnh nhưng lần này mình xài thắng tay giống như cách mà trong trường vẫn dạy, thế éo nào xe cũng k bò lên dốc nổi chẳng lẽ phật độ ai ko độ mình?. Lúc này trong người hơi có chút hoang mang kkk. Bắt đầu đảo mắt kiểm tra thì mới phát hiện ra là vẫn đag ở số 2 hic....thế là chuyển ngay và luôn về 1 lên dốc bình thường.

Thế đấy, đôi khi nó não cá vàng vậy đấy, còn các bác thì có lần nào não cá vàng chưa?

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng B2
9/9/17
196
178
58
Có phải Bác chưa ôm vô lăng quá 2 năm không ?
Hồi 2 năm đầu ôm vô lăng mình cũng vậy. Qua năm thứ 3 thì đéo ôm nữa. haha bán xe luôn.

Hạng F
7/8/17
7.467
10.165
113
Em ôm vô lăng k nói gì, chỉ khổ cái mấy bà mấy mẹ trong xe cứ la ó, làm như lỗi của mình ấy. Đi xe chung vs người lớn tuổi ức chế vô cùng :oops:

Tập Lái
22/6/19
40
38
21
36
May mắn cho Bác là nhầm số 2 xe ko lên dốc đc. Chứ nhiều lúc quay đầu xe quên chưa chuyển số từ R sang D và ga như thật . Xe lùi lại giật mình đạp phanh cái mà thấy mình vẫn còn may mắn.
Hay chuẩn bị đỗ xe mà quên chưa chuyển số về P vẫn đang để D hoặc R chưa kịp kéo phanh tay rồi nhả phanh chân ra cũng giật mình đạp lại phanh. Nhìn lại cần số mà thấy mình may mắn vô cùng!

Hạng C
10/6/18
565
429
83
39
Nhằm gì, vào cây xăng e còn dõng dạc " đổ anh 5 chục"

12/7/18
377
190
58
34
BIÊN HÒA - ĐỒNG NAI
em cũng xin chia sẻ 1 tình huống não cá vàng của em. Số là em chờ khách ở ngoài quán nhậu xe phơi nắng nóng quá, em có lấy gió ngoài một tí để nhanh mát hơn ( so với lấy gió trong tại thời điểm đó ). Các ông nhậu xong hối quá em phải tức tốc đưa các ông lên xe. Chạy cả 3,4km một hồi thấy ko mát như mọi hôm mới nhìn xuống kiểm tra lại xem gió, điều hòa có gì bất cẩn không thế là mới sực nhớ ra nãy gạt gió ngoài quên để lại gió trong. Thế là em gạt lại cái là mát mẻ ngay. Mà công nhận sài gòn 2,3h chiều nắng gắt kinh khủng.

Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Mình chở ông cụ vào ăn sáng , mình ko ăn ngồi đợi trong xe. Tắt máy cho đỡ hao xăng. Lát sau đề máy lại, im ru, ko nghe tiếng đề chạy. Lạnh sống lưng , ko lẽ bình accu tèo? Tính gọi cứu hộ bình. Nhìn lại cần số AT đang để D nẻn ko đề dc.

Hạng C
11/1/16
689
399
63
40
Em ôm vô lăng k nói gì, chỉ khổ cái mấy bà mấy mẹ trong xe cứ la ó, làm như lỗi của mình ấy. Đi xe chung vs người lớn tuổi ức chế vô cùng :oops:
lỗi của bác chứ còn gì nữa...lỗi cung cấp dịch vụ ko chuẩn.
bác quên vào số 1 mà bảo ko rối thì e chịu....haha...
đảm bảo lúc kẹt là bác rối lên rồi.
em thấy sắp kẹt là chơi số 1 liền.có khi ko cần đạp thắng,để côn tự giữ xe.

Hạng F
7/8/17
7.467
10.165
113
lỗi của bác chứ còn gì nữa...lỗi cung cấp dịch vụ ko chuẩn.
bác quên vào số 1 mà bảo ko rối thì e chịu....haha...
đảm bảo lúc kẹt là bác rối lên rồi.
em thấy sắp kẹt là chơi số 1 liền.có khi ko cần đạp thắng,để côn tự giữ xe.
Vấn đề mấy chị ninja phi ra đường lúc nào thì làm sao em bấm quẻ dc bác :D