Hạng B2
9/8/19
183
401
63
39
Kỳ nghỉ Tết tây kéo dài 3 ngày sắp bắt đầu, nhu cầu đi lái xe đi du lịch xa cùng với gia đình của các bác sẽ nhiều vì vậy hôm nay em xin tổng hợp vào đoạn đường mà có cơ duyên em đi qua cho các bác cùng nắm bắt thông tin trước để có chuyến đi cùng gia đình vui vẻ nhất.

Những tuyến đường các bác tài nên chú ý khi đi du lịch kỳ nghỉ Tết Tây

Thứ nhất là tuyến đường lên các tỉnh Tây Nguyên và ra miền trung, QL14, đường này thì nhiều bài trên điễn đàn của mình rồi, hôm rồi có 1 bác chia sẻ kinh nghiệm chạy trên đường này rồi. Đoạn có 1 làn xe cơ giới trong khu dân cư thì 50km/h. Đoạn nào có vạch như con lươn hẵng lên 60km/h.

Đường này ngoài bánh mì ra thì cảnh rất là đẹp em thấy vậy, đường hơi quanh co đèo nên các bác cẩn thận chút là được, 2 bên đường rừng thông chạy tà tà ngắm cảnh cũng tốt.

Đường tránh buôn hồ, con đường này nhìn từ xa như kiểu dựng đứng lên ấy, đẹp lắm, em thích đi đường này cực vì nhìn như bên Mẽo, nhưng theo em thấy đây là con đường cũng nên cẩn thận y như đường QL14 ấy vì nó bánh mì và bắn tốc độ nhiều kinh khủng. Biển cắm liên tục đạp phanh cắm đầu :D

Đường đi Phan Thiết, đường này thì không chim mồi nhưng các con đường dọc Bình Thuận bắn tốc độ, phạt nguội rất rát, nên là ra tới Bình Thuận thì cứ chạy đúng tốc độ mà làm, quốc lộ 1A khi vào thị xã khu dân cứ thì đạp 50 thôi, lên phát cũng bị phạt, các bác biết hệ thống phạt nguội của bình Thuận rồi đó, em cũng bị 1 lần giấy về nhà rồi.

QL51, Đi Vũng Tàu thì chui vào đây thôi, kiểu gì thì kiểu ngày mai các áo vàng Đồng Nai cũng đứng đầy đường, mà đứng không cho các bác thấy đâu nên liệu chân mà đạp nha các bác, nhiều đoạn rẽ trái tín hiệu đèn rồi vạch kẻ đường loạn cả lên, nhưng các bác chạy quen thì không sao, chỉ là nên cẩn thận áo vàng ĐN, các bác cũng nghe danh áo vàng ĐN rồi đó.

Từ nút ra cao tốc đến VT khu vực ngoài khu đô thị là 90km/h trên cả 3 làn xe, còn trong khu đô thị thì nhẹ chân ga 60km/h trên cả 3 làn xe. Bảng dân cư nó hơi nhỏ nên các bác cẩn thận, chênh nhau tới 30km/h lỡ vào dân cư mà đạp hố phát thì mất tết.

Ngày mai khả năng đường này sẽ kẹt cứng ngắc full các làn, ngày về thì chắc cũng thế, nên chúc các bác có những chuyến đi dui dẻ :rolleyes:

Bên cạnh mấy tuyến em nói trên thì các bác có nhớ tuyến nào cần cảnh báo anh em trong ngày mai không? cùng chia sẻ cho anh em với

Chúc các bác một kỳ nghĩ lễ tết tây vui vẻ bình an và không mất bánh mì chỗ nào.

Last edited by a moderator:
Hạng F
7/8/17
7.467
10.169
113
bữa đi VT về tưởng đâu có cam phạt nguôi rồi mà ai ngờ là mấy ảnh vẫn còn bắn thủ công :p

• Haha
Reactions: Halan2022
Hạng D
8/2/17
1.113
1.714
113
36
Bình Thuận thì mình chưa đi xe cá nhân ra tới. QL14 về Tây Nguyên ức chế nhất là biển cấm vượt, vạch liền liên tục thay phiên nhau, trong khi xe tải và công phía trước bò 20-30km/h. Còn QL51 thì làn ngoài cùng tới đèn đỏ rất thường xuyên chỉ cho phép rẽ, chứ không được chạy thẳng.

• Like
Reactions: CuBiMi and PMH82
Hạng B2
18/2/21
282
2.531
93
Em đi Đà Lạt tối qua, thấy vẫn khá vắng vẻ thông thoáng, lên đến nơi chọn đại một cái khách sạn mà không cần đặt trước.

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Lâu quá ko đi Vũng tàu , các bác cho em hỏi vừa hết cao tốc vào QL51 tốc độ cho phép bao nhiêu đến thu phí các bác . Rồi qua thu phí cxung ko thấy bảng đoạn giữa 2 trạm thu phí Long Sơn đc đi bao nhiêu, hôm nay chạy bối rối quá vì ko thấy bảng mà các bác khác chỉ chạy 60 nên em cũng bò 60 cả đoạn dài sốt ruột ghê . Các bác khai sáng em với.

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Em đi Đà Lạt tối qua, thấy vẫn khá vắng vẻ thông thoáng, lên đến nơi chọn đại một cái khách sạn mà không cần đặt trước.
Đến ĐL Bác có bị test covid không? Trên đường đi có hỏi giấy XN không? Thanks bác.

Hạng B2
5/9/17
101
69
28
36
Giờ đi toàn theo map xe cảnh báo tốc độ, chẳng quan tâm đến biển báo

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Tết 2020 em đi đường tránh buôn hồ (lúc đó mơi thông xe) đạp tẹt ga vì các ảnh mắc đứng QL14.... giờ cũng ra đường tránh đứng rồi hả các bác !