Em mới tìm hiểu Chứng Khoán, Mong các bác chỉ giáo thêm. Trong những chỉ số kỹ thuật những thông số nào giúp các bác đưa ra quyết định mua 1 cổ phiếu?

Hạng B1
19/10/13
64
2
8
BCTC, triển vọng dài hạng, ban giám đốc, tình hình thị trường thế nào ! Cơ bản chỉ có vậy thôi !

Hạng B1
24/7/13
77
77
33
E và bạn e trc đây có chơi cp, nhưng chủ yếu là theo lái, tâm lý đám đông chứ cũng chưa có chọn cổ bài bản.
tụi e muốn sau này mình trở thành ndt đúng nghĩa, tức dựa trên bctc, biết phân tích thị trường, ngành để chọn cổ.
Vậy nên bắt đầu từ đâu. Sách gì? Hay khóa học nào ạ?

Tập Lái
27/2/15
0
1
0
33
@athuytrinh: cách bạn nói là đầu tư cơ bản, thường trong trường đại học về tài chính sẽ có chỉ dẫn, khóa học chỉ dẫn thì có bên sở giao dịch nhưng vô bổ lắm. Được thì bạn đọc sách về đầu tư sẽ rõ ràng hơn.

@afteronelove: EPS và PE là 2 chỉ số cơ bản để đánh giá cổ phiếu đó bạn. Thường mình chọn cổ phiếu dựa vào tình hình kinh doanh và tương lại của công ty thế nào. Có thể trao đổi với mình qua email: [email protected]

Hạng B1
24/7/13
77
77
33
@athuytrinh: cách bạn nói là đầu tư cơ bản, thường trong trường đại học về tài chính sẽ có chỉ dẫn, khóa học chỉ dẫn thì có bên sở giao dịch nhưng vô bổ lắm. Được thì bạn đọc sách về đầu tư sẽ rõ ràng hơn.

@afteronelove: EPS và PE là 2 chỉ số cơ bản để đánh giá cổ phiếu đó bạn. Thường mình chọn cổ phiếu dựa vào tình hình kinh doanh và tương lại của công ty thế nào. Có thể trao đổi với mình qua email: [email protected]
dạo 1 vòng quanh nhà sách để tìm sách về đầu tư thì nhiều, nhưng bác có thể suggest luôn cuốn nào có nội dung dẫn dắt hay và dễ hiểu ko.
hình như bác là broker phải ko ạ?

Tập Lái
27/2/15
0
1
0
33
@athuytrinh: nếu nghiêng về đầu tư cơ bản thì bác nên tìm các cuốn viết về Warrent Buffet. Các cuốn em đọc thấy dễ hiểu và hay thì gần như giờ em thấy ko còn bán ở Fahasha nữa, được thì bác tìm trên tiki: cuốn "Trên đỉnh phố Wall", "Đánh bại phố Wall" của Peter Lynch, "Phong cách đầu tư Warren Buffet".
Em là broker. Skype em là dm_cuong, có gì bác cứ pm

• Like
Reactions: Dzuyet