Hạng C
30/5/17
512
625
93
43
Nhường đường cho người đi bộ đúng luật: tại sao lại không?

Nhường đường cho người đi bộ đúng luật.

Thấy nhóm người xin qua đường thì mình nhường. Ai nói tui lề mề tui chịu !!!!

Last edited by a moderator:
Hạng B1
14/10/19
71
47
18
37
ở VN thì tuỳ cơ ứng biến thôi, chứ có lúc bác tài giảm tốc rồi rà rà, xe sau ko biết lại vượt ẩu vội vàng thì người đi bộ ốm đòn (người đi bộ phát hiện mình nhường họ sẽ phi thật nhanh qua đường), e biết là vì e hay xem mấy clip youtube bad driving :D

• Like
Reactions: triet gpvn
Hạng B2
9/5/17
411
677
118
Trường hợp này thì nhường là đúng rồi bác, vội hơn không muốn dừng đứng xe lại hẳn thì có thể quan sát gương hậu rồi nhan phải đi về phía sau họ.

Hạng F
27/6/12
5.023
11.750
113
ở VN thì tuỳ cơ ứng biến thôi, chứ có lúc bác tài giảm tốc rồi rà rà, xe sau ko biết lại vượt ẩu vội vàng thì người đi bộ ốm đòn (người đi bộ phát hiện mình nhường họ sẽ phi thật nhanh qua đường), e biết là vì e hay xem mấy clip youtube bad driving :D
VN thì tùy cơ ứng biến là hay nhất bác à. Nhiều khi mình nhường mà xe bên phải lao ào ào cũng bằng hại họ. Nên cũng phải cân nhắc. Còn khi ổn thì sẵn sàng dừng để nhường thôi.

Hạng D
25/3/16
1.046
1.012
113
bạn làm rất đúng. Tôi cũng thường làm vậy.

Hạng C
13/4/09
517
14.546
93
Mấy pha nhường đường ở VN nhiều khi biến thành gây hại cho người đi bộ!
MÌnh có lần dừng lại nhường, nhưng lại có xe phía sau lách qua phải phi lên, sém tông người đi bộ! Nói chung đã tuân thủ luật thì mọi người đều phải tuân thủ lúc đó mới an toàn cho các phía. Còn người tuân thủ người không thì có khi lại gây tác dụng ngược.

Hạng B1
15/11/19
58
611
83
24
Mấy pha nhường đường ở VN nhiều khi biến thành gây hại cho người đi bộ!
MÌnh có lần dừng lại nhường, nhưng lại có xe phía sau lách qua phải phi lên, sém tông người đi bộ! Nói chung đã tuân thủ luật thì mọi người đều phải tuân thủ lúc đó mới an toàn cho các phía. Còn người tuân thủ người không thì có khi lại gây tác dụng ngược.

Nếu mà chờ mọi người cùng làm đúng rồi mới làm thì chẳng bao giờ thực hiện được anh, cứ theo đúng luật mà làm thôi

Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
Tôi có gặp một gia đình ( 2 lớn, 2 nhỏ) mới về lại VN lần đầu tiên, trên con đường Nguyển Huệ Q1, để băng qua đường (vạch người đi bộ), cứ thập thò ra thập thò vào, và cuối cùng được một anh thanh niên xung phong áo xanh dẩn qua đường ....