Thảo Luận Chung Nhường đường cho vượt

Bạn có nhường đường cho vượt không?

• Nhường tuốt, chả sao cả

Bình chọn: 57 35,8%
  • Tôi không thể nhường được, xin thông cảm

Bình chọn: 48 30,2%
  • Tùy tình huống lúc đó

Bình chọn: 54 34,0%

• Total voters
    159
Hạng C
17/11/14
831
922
93
Vừa rồi có thớt của bác @4x6 nói về vấn đề này mà các bác 'cãi nhau tăng nhiệt nóng bỏng cả tay', ý kiến tốt xấu đều có và ai cũng bảo vệ quan điểm của riêng mình. Và cũng để thống kê xem các bác OSER 'theo trường phái nào' là đa số nên em lập cái thớt này hy vọng các bác "vote thật lòng mình, bảo vệ quan điểm mà theo các bác là đúng đắn nhé"
bienbao-jpg.309411

Với điều kiện đường thế này. Bạn đang chạy ở làn trái sát lương với tốc độ tối đa cho phép là 60. Có xe sau xin vượt thì bạn xử lý thế nào? Hãy vote thật lòng nhé!!! Các bác có đi qua đi lại cũng ghé vào cho em 1 cái click nha. Trân trọng cảm ơn các bác.

P/S: Em không bàn các tình huống khác nhé các bác. Và các bác cũng đừng tranh luận nhiều nha.

Hạng C
17/11/14
831
922
93
Tỉ số đang cân bằng và có 1 bác tùy (nghĩa là cũng đang thiên về hướng nhường đây).
Vẫn chưa ngã ngũ!!!

• Like
Reactions: Cadi0017
Hạng D
18/11/13
2.867
12.416
113
Bình Phước
V
Với điều kiện đường thế này. Bạn đang chạy ở làn trái sát lương với tốc độ tối đa cho phép là 60. em xin bổ sung là đủ điều kiện nhường(ví như phía trước kẹt xe thì nhường làm gì?) Có xe sau xin vượt thì bạn xử lý thế nào? Hãy vote thật lòng nhé!!! Các bác có đi qua đi lại cũng ghé vào cho em 1 cái click nha. Trân trọng cảm ơn các bác.

P/S: Em không bàn các tình huống khác nhé các bác. Và các bác cũng đừng tranh luận nhiều nha.

Chắc chắn em sẽ nhường.

Hạng D
11/12/10
3.013
7.666
113
Vừa rồi có thớt của bác @4x6 nói về vấn đề này mà các bác 'cãi nhau tăng nhiệt nóng bỏng cả tay', ý kiến tốt xấu đều có và ai cũng bảo vệ quan điểm của riêng mình. Và cũng để thống kê xem các bác OSER 'theo trường phái nào' là đa số nên em lập cái thớt này hy vọng các bác "vote thật lòng mình, bảo vệ quan điểm mà theo các bác là đúng đắn nhé"
bienbao-jpg.309411

Với điều kiện đường thế này. Bạn đang chạy ở làn trái sát lương với tốc độ tối đa cho phép là 60. Có xe sau xin vượt thì bạn xử lý thế nào? Hãy vote thật lòng nhé!!! Các bác có đi qua đi lại cũng ghé vào cho em 1 cái click nha. Trân trọng cảm ơn các bác.

Poll câu hỏi và tình huống bác đưa ra là khác nhau nhen
Em sẵn sàng cho vượt bất kỳ miễn là đủ an toàn
Còn theo cái hình trên, họ đã bắt buộc 4b đi 1 làn bên trái, nếu còn đủ rộng để tránh mà không phạm làn bên phải thì em sẽ tránh để họ vượt, tuy nhiên rất nhiều tuyến đường rất hẹp không thể tránh ra được.
Nếu xe sau vì một lý do nào đó bất khả kháng cứ chuyển lane bên phải mà chạy, bị CSGT chặn lại vẫn còn có lý do để trình bày. Đừng ép xe trước đi sai làn!
Vậy thôi!

Hạng D
7/11/13
1.099
8.135
113
Nếu đủ điều kiện thì nên nhường. Đường đâu phải của ông tổ nhà mềnh đâu mà giữ.
Em thì ghét mấy cha đường đông không lách đâu được nhưng sau vẫn đèn còi ầm ĩ. Có mấy lần rán ép xe 2B (xin lỗi) để nhường cho nó, nhưng sau khi vượt lên thì nó cũng chạy chậm như mình. Mấy thằng đầu bò đó mình nên gọi là gì ?

Hội ông nội
28/1/13
4.246
18.353
113
Bình Tân
Còn theo cái hình trên, họ đã bắt buộc 4b đi 1 làn bên trái, nếu còn đủ rộng để tránh mà không phạm làn bên phải thì em sẽ tránh để họ vượt, tuy nhiên rất nhiều tuyến đường rất hẹp không thể tránh ra được.
Nếu xe sau vì một lý do nào đó bất khả kháng cứ chuyển lane bên phải mà chạy, bị CSGT chặn lại vẫn còn có lý do để trình bày. Đừng ép xe trước đi sai làn!
Vậy thôi!
em chỉ cần lấn qua 2/3 thân xe là xe sau vượt được rồi, vạch đứt bác có quyền mượn lane giống như bác vượt trái chỗ vạch đứt thôi.

Hạng D
11/12/10
3.013
7.666
113
Nếu đủ điều kiện thì nên nhường. Đường đâu phải của ông tổ nhà mềnh đâu mà giữ.
Em thì ghét mấy cha đường đông không lách đâu được nhưng sau vẫn đèn còi ầm ĩ. Có mấy lần rán ép xe 2B (xin lỗi) để nhường cho nó, nhưng sau khi vượt lên thì nó cũng chạy chậm như mình. Mấy thằng đầu bò đó mình nên gọi là gì ?
Là đầu bò thì gọi đầu bò chứ còn gọi đầu gì nữa!

Hạng C
17/11/14
831
922
93
Vậy thôi!
Thì em chỉ nói trong tình huống này thôi bác @4bthang2b. Khi chạy trên đường thấy BB này + đang đúng 60KM làn ngoài rồi --> các bác vo te xem nhường hay không!!