Hạng B2
30/5/15
220
562
93
41
Hạng B2
2/2/17
351
690
93
37
Nếu bác thực sự là chủ tiệm, và bác bị mất điện, thì vụ này em nghĩ CA điều tra được, nhưng tốn công và tốn thời gian (và tất nhiên chắc bác cũng phải chi cho mấy ảnh)
Mỗi cái đt đều có số IMEI, cái này ai cũng biết. Khi bác nhập hàng (trừ khi nhập lậu) chắc cũng phải có danh sách hàng hóa bên bán gửi cho bác kèm số serial và IMEI chứ nhỉ?
Chỉ cần CA làm việc với nhà mạng thấy đt nào gắn với sim nào active lên hệ thống kèm số IMEI của đt mất cắp của bác là lần đc hung thủ thôi.
Đó cũng là lý do tại sao nhiều ng dùng đt của mình, gắn sim khác vô gọi đt nhắn tin nặc danh mà vẫn bị CA sờ gáy, vì nó mạng nó log lại số IMEI đó đã dùng với nhưng số sim nào hết rồi...

Hạng B1
4/11/17
58
79
18
38
Tháng này tháng củ mật mà , cẩn thận cả cướp ngày cướp đêm.

• Like
Reactions: realman_80
Hạng B2
30/5/15
220
562
93
41
Nếu bác thực sự là chủ tiệm, và bác bị mất điện, thì vụ này em nghĩ CA điều tra được, nhưng tốn công và tốn thời gian (và tất nhiên chắc bác cũng phải chi cho mấy ảnh)
Mỗi cái đt đều có số IMEI, cái này ai cũng biết. Khi bác nhập hàng (trừ khi nhập lậu) chắc cũng phải có danh sách hàng hóa bên bán gửi cho bác kèm số serial và IMEI chứ nhỉ?
Chỉ cần CA làm việc với nhà mạng thấy đt nào gắn với sim nào active lên hệ thống kèm số IMEI của đt mất cắp của bác là lần đc hung thủ thôi.
Đó cũng là lý do tại sao nhiều ng dùng đt của mình, gắn sim khác vô gọi đt nhắn tin nặc danh mà vẫn bị CA sờ gáy, vì nó mạng nó log lại số IMEI đó đã dùng với nhưng số sim nào hết rồi...

Đt mình thì toàn nhập hàng cty, đều có hóa đơn đỏ chứng từ đầy đủ, vỏ hộp imeil đã đưa cho công an hết rồi.
Các dòng đt thì chỉ có samsung là kích hoạt bảo hành dt thôi, còn các dt kia kết nối wifi là kích bảo hành, vụ của mình chỉ là vụ án hình sự ko nghiêm trọng nên ko thể nhanh dc.

Hạng B2
19/8/13
139
173
43
GV, HCM
Đt mình thì toàn nhập hàng cty, đều có hóa đơn đỏ chứng từ đầy đủ, vỏ hộp imeil đã đưa cho công an hết rồi.
Các dòng đt thì chỉ có samsung là kích hoạt bảo hành dt thôi, còn các dt kia kết nối wifi là kích bảo hành, vụ của mình chỉ là vụ án hình sự ko nghiêm trọng nên ko thể nhanh dc.
Vụ dân sự chứ bác, có chém giết, cướp bóc, ma túy... gì đâu mà hình sự :)

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
CA chỉ chịu làm việc và tìm ra hung thủ trong vòng 24g. Nhưng với điều kiện là chủ nhà bị giết hay trọng thương gần chết.
Còn mất tài sản thì mấy anh chưa rãnh.

Hạng B2
8/6/15
103
277
63
46
Tự lo cho mình thôi, trông chờ vào các anh Vì nhân dân phục vụ thì có mà đánh bạc với quỷ.
Đồng nghiệp em hôm kia cũng mới bị tụi nó cắt khóa vô nhà dắt 2 chiếc xe tay ga, trong đó 1 chiếc vừa mới mua chưa kịp lấy cà vẹt.
Thà là tự xử nó trước, rồi ra sao thì ra, còn hơn để nó xử cả nhà mình.
Mọ né, cái hệ thống PL QQ gì ko biết, chả khác gì trong những tác phẩm của cụ Vũ Trọng Phụng

• Like
Reactions: realman_80