Tư Vấn Du Lịch Ninh Chữ - Nên ở Resort nào?

Hạng C
9/8/13
610
407
63
45
DSG VIETNAM
Gia đinh em định làm chuyến nghỉ hè ở đây 3 đêm. Nhờ các bác tư vấn resort đẹp, bãi biển đẹp và những điểm tham quan nén đến ở Ninh Thuận.
Em cám ơn nhìu.

• Like
Reactions: donvvvn
Tập Lái
20/4/16
46
32
18
Hi bác, khu vực Ninh Chữ thì mình cũng biết khá rành vì đã đi qua đây khá nhiều lần, tại đây thì mình có thể tùy theo điều kiện mà có thể lựa chọn các khách sạn và resort như cao cấp thì có resort Con Gà Vàng, ở phân khúc thấp hơn nhưng chất lượng cũng có thể kể đến như resort Long Thuận đối với khu vực Ninh Chữ bạn nên chọn những resort hotel nằm trên đường Yên Ninh nhé sẽ tốt nhất. Còn muốn đi xa hơn gần Cam Ranh thì có Vịnh Vĩnh Hy có resort Vĩnh Hy cũng rất Ok. đi tự túc đường bãi biển đẹp dừng hái nho ở vườn nho ven đường ( miễn phí tham quan ).

Hạng C
11/5/13
533
1.161
93
Q7 TP.HCM
Mình thì hay ở resort Sài Gòn Ninh Chữ , bãi biễn riêng đẹp, hồ bơi lớn và ấm. Ăn hải sản tối ở quán Thủy Tiên gần đó, cơm gà Phan Rang là 1 đặc sản ăn rất ngon quán ở quán Phước Thành ( chỉ bán từ sáng đến 10h sáng) hoặc cơm gà Khánh Kỳ cả 2 quán này cùng ở đường Trần Quang Diệu. ngoài ra còn có bánh canh Nhường ở ngã tư Ngô Gia Tự và Tô Hiệu. Để dành 1 ngày đi Vĩnh Hy và nếu thích đạp ra tới resort Ngọc Sương luôn, cung đường biển tuyệt đẹp

• Like
Reactions: donvvvn and huydsg
Hạng C
9/8/13
610
407
63
45
DSG VIETNAM
Mình thì hay ở resort Sài Gòn Ninh Chữ , bãi biễn riêng đẹp, hồ bơi lớn và ấm. Ăn hải sản tối ở quán Thủy Tiên gần đó, cơm gà Phan Rang là 1 đặc sản ăn rất ngon quán ở quán Phước Thành ( chỉ bán từ sáng đến 10h sáng) hoặc cơm gà Khánh Kỳ cả 2 quán này cùng ở đường Trần Quang Diệu. ngoài ra còn có bánh canh Nhường ở ngã tư Ngô Gia Tự và Tô Hiệu. Để dành 1 ngày đi Vĩnh Hy và nếu thích đạp ra tới resort Ngọc Sương luôn, cung đường biển tuyệt đẹp
Cám ơn bác.

Tập Lái
20/4/16
46
32
18
Đi Ngọc Sương mùa này cũng là 1 ý hay cảnh và bãi biển thì khỏi phải bàn nên đi cung đường ven biển nhé tới ngọc sương khoảng gần 60km bắt đầu từ Ninh Chữ nhưng bãi biển mùa hè thì khá là ngứa do là mùa sứa bác nên chuẩn bị thuốc bôi. Ở gần Ngọc Sương có 1 khu rất nổi là Resort Sao Biển với Phong Cách Bungalow gỗ sea view nhỏ nhưng nhìn ấm cúm nếu bác thích dạng này thì cũng nên thử qua cho biết.

• Like
Reactions: donvvvn and huydsg
Hạng C
9/8/13
610
407
63
45
DSG VIETNAM
Cám ơn các bác, chắc gd em ở SG Ninh Chữ, thấy phòng rộng rãi để kê giường phụ cho F1

Hạng B2
4/9/15
172
65
28
47
Gia đinh em định làm chuyến nghỉ hè ở đây 3 đêm. Nhờ các bác tư vấn resort đẹp, bãi biển đẹp và những điểm tham quan nén đến ở Ninh Thuận.
Em cám ơn nhìu.
Về resort chọn Sài gòn Ninh Chữ để thoải mái nhen. Từ resort di chuyển tham quan cũng thuận tiện. Ở Ninh Thuận bạn có thể đi tham quan Vịnh Vĩnh Hy, City tour Pr: tháp Chăm, làng gốm, vườn nho Ba mọi... đồng thời kết hợp đi Háng Rái + Bình Tiên + Bình Hưng + Bình Lập vì nằm trên cùng 01 cung đường nha.