Tập Lái
18/12/09
40
1
0
www.otosaigon.com
Dạo một vòng diễn đàn thấy các cụ hay hỏi nissan sản xuất xe gì ở Việt Nam, chín người mười ý, có vài cụ khẳng định là livina như cụ choxe, quangnd nhưng chưa thấy cụ nào đưa ra nguồn tin. Nên e xin khẳng định nissan sẽ sản xuất grand livina, vì sao e khẳng định, các cụ vào đây sẽ rõ
www.grandlivina.vn
Tuy là nissan chưa lộ hình hoàn chỉnh nhưng e thấy 99% các phần lộ trùng với e grandlivina, các cụ đối chiếu hình sau thì thấy nè

Với lại cái tên miền lồ lộ thế kia mà cụ nissan k lauch e livina này thì cụ ấy đến lúc vô viện dưỡng lão rồi
Các cụ thấy e phân tích thế nào, cụ nào k đồng ý thì lên tiếng cho e mở rộng tầm mắt , còn đồng ý thì vote cho e phát

Hạng B1
18/12/09
71
1
8
đúng rồi bác ơi em vô trang livina đó rồi cũng chơi thử trắc nghiệm luôn rồi :) em thì nghĩ chắc là nó ra xe livina luôn rồi chứ gì nữa

QB
Hạng D
11/9/09
1.396
13
38
48
FFC
Nissan Việt Nam giới thiệu sản phẩm đầu tiên
Liên doanh Nhật Bản trẻ nhất tại Việt Nam tung ra những thông tin đầu tiên về mẫu xe lắp ráp trong nước Grand Livina, đối thủ của Toyota Innova.
Grand Livina sẽ do liên doanh ôtô Hòa Bình (VMC) lắp ráp theo thỏa thuận với Nissan Việt Nam. Nó thuộc dòng đa dụng và thiết kế, chế tạo tại Trung tâm kỹ thuật Nissan, Atsugi, Nhật Bản.
Chiếc đa dụng MPV này là một sản phẩm nằm trong serie mang tên Livina gồm Grand Livina, Livina và xe thể thao Livina C-Gear/X-Gear. Việt Nam cùng Trung Quốc, Indonesia, Malaysia, Philippines, Đài Loan, Nam Phi và Brazil là những nơi sản xuất lắp ráp Livina.
Thiết kế gần giống như các đối thủ của nó là Toyota Innova và Mitsubishi Zinger. Phần mang đặc trưng Nissan nhất là lưới tản nhiệt và cụm đèn pha vuốt ngược (giống chiếc sedan Teana). Grand Livina sử dụng khung liền khối, không dùng chassis.
Động cơ Grand Livina lại nhỏ hơn các đối thủ, chỉ là loại 1,8 lít, công suất 126 mã lực, mô-men xoắn cực đại 174 Nm. Nissan áp dụng công nghệ điều khiển van biến thiên mang tên CVTC. Khách hàng có thể lựa chọn phiên bản hộp số 4 cấp tự động hoặc 6 cấp số sản.
Theo kế hoạch, Grand Livina sẽ có mặt trên thị trường vào quý 1 năm nay. Doanh số dự kiến vào khoảng 2.000-3.000 chiếc. Tuy nhiên, giá bán vẫn chưa được tiết lộ.
Khách hàng có 4 màu để lựa chọn là xanh, xám bạc, bạc ánh kim và đen.
http://vnexpress.net/GL/Oto-Xe-may/2010/01/3BA183E9/

Hạng C
10/5/06
750
400
83
Không biết giá cả, rổ rá ra sao nhỉ. Nisan thì quá ok rồi, em chỉ sợ ông cụ VMC. Em cạch ông này từ hồi còn chạy Mazda 323.
Ngoại thất thì bình thường, nhưng nội ý nhìn cũng hay đấy chứ!

Hạng C
21/8/07
574
32.008
93
Chửa công bố giá. Em mò chút, chắc em này tầm 35->45K. Cạnh tranh với Ỉn mà...

Không giống Innova đâu các bác ạ...

Hôm rồi em đi sát 1 em Livina ở Đại Cồ Việt... cảm nhận chân thực nhất đây các bác :D
- Xe MPV thì đúng rồi ạ, nhưng nó giống Grandis và Honda Stream hơn ạ..
- Xe nhỏ, đi 7 người có vẻ hơi chật ạ.
- Nhìn đầu xe rất đẹp, nội thất em ko thấy (do xe em và xe kia đều dán kính mầu ạ :D)... nhưng cái đuôi... ôi cái đuôi :D:D:D

P/s: Hy vọng sang mầu Xanh, Bạc.. cái đuôi của em nó không xấu như con mầu Đen em thấy ạ

Last edited by a moderator: