Hạng B1
19/6/15
91
57
18
34
Nissan Navara EL và các lỗi mình gặp !

Đây là chia sẻ của cá nhân của mình về chiếc Nissan Navara sau 17,000km và cách thức phục vụ của đại lí Nissan Gò Vấp. Không biết có bác nào có những tình trạng tương tự như xe mình không xin cho thêm ít ý kiến. [pagebreak][/pagebreak]
Xe mình mua tháng 8/2017 cảm nhận về máy móc thì ổn hơn so với trước đó mình đi Colorado LTZ ( cá nhân). Cho đến hôm nay xe mình đã gặp rất nhiều lỗi như sau. Xe mình chưa bao giờ chở quá 200kg cả với thùng và chưa bao giờ full người khoang lái:​
-Ngay từ lúc mới mua về cổng Media AUX đã bị nổ lụp bụp do mình không dùng bluetooth mới đầu mình nghĩ do jack của mình sau khi thay vài sợi vẫn bị​
  • 12.000 km xe mình hỏng bình và được hỗ trợ thay mới .​
  • 12.780km xe mình hỏng phuộc trước bên phải xì nhớt và được hứa khắc phục từ cách đây 10-11tuần . Cho đến hôm nay vẫn kiểu lí do này kia .​
  • 16.800km phuộc trước bên tài cũng có dấu hiệu xì nhớt ra rất rung và ồn .​
- Xe mình không thốc ga nhưng tầm 2500 vòng vẫn bị tuột số để đẩy lên 3.500 vòng xe không tải . Việc này xảy ra khá thường xuyên từ 15.000km​
- Bây giờ tuy xe minh chưa được nửa năm và chưa độ chế gì chạy chưa dc 18.000 thì độ ồn máy vào khoang phải nói là lớn hơn quá nhiều .​
Còn chuyện phục vụ của đại lí bây giờ đã cũng cả 2 tháng nếu tính qua tết và không biết chờ đến bao giờ từ Nissan Gò Vấp . Ae vui lòng cho mình thông tin nơi nào mình có thể mua đồ original 2 phuộc trước của con navara EL mình tự mua cho xòn chứ 7000km chạy rồi vẫn chưa được bảo hành đi như xe cỏ rần rần rất bực .​
Ae còn lỗi nào nữa cho em update thêm quá nhiều lỗi vặt thì để em bán đổi lại con Ford vậy .​

Hạng B2
9/11/17
187
95
28
40
E cũng EL đã đi 3000km thấy tạm ổn với số $ bỏ ra . Hãng hứa với bác thế nào mà fải bỏ $ mua phuộc ? Bác mời phóng viên báo đến chứng kiến viết bài đi cho nissan thay đổi cách phục vụ

Tập Lái
3/10/15
29
254
48
43
Vậy chắc số bác đen chứ xe công ty em chạy hơn 30.000km mọi thứ vẫn như lúc mới nhận xe.

• Like
Reactions: tien_tran
Hạng B1
19/6/15
91
57
18
34
Vậy chắc số bác đen chứ xe công ty em chạy hơn 30.000km mọi thứ vẫn như lúc mới nhận xe.
mình cũng nghĩ vậy lúc đầu ngoài chuyện số 1-2 thì đúng là hơi ồn nhưng với 600tr thì đúng là quá OK luôn . Đến giờ cũng thấy về phần máy móc thì tương đối là OK nhưng xe mình hay bị hỏng mấy chi tiết lặt vặt hơi ức chế tí . Nay thì hỏng mất thêm một bên còi :))
E cũng EL đã đi 3000km thấy tạm ổn với số $ bỏ ra . Hãng hứa với bác thế nào mà fải bỏ $ mua phuộc ? Bác mời phóng viên báo đến chứng kiến viết bài đi cho nissan thay đổi cách phục vụ
Mình cũng cố đợi mà thực sự lâu quá mình thích đi mấy đợt này vì con này tiết kiệm với cao đi đỡ mỏi hơn mấy con 4 chỗ mình đi :). Thank bác hy vọng em là tối thiểu :D

Hạng B2
9/11/17
187
95
28
40
Bác nói e mới nhớ xe e còi kêu cũng nhỏ tháo ra ktra thấy đứt 1 jack cắm kêu còn 1 còi . E chơi luôn cặp còi denso 350k loại chống bị vào nước nghe rất ok . Còi zin nhỏ xíu như còi gắn máy . Kkk

• Like
Reactions: xlive and tien_tran
Tập Lái
3/10/15
29
254
48
43
Các bác nhắc em mới nhớ, đúng là còi hay bị đứt một bên jack. Nhưng bên em toàn tự xử hàn lại, bên em mua hơn một năm thì phải hàn khoảng 4 lần.

• Like
Reactions: tien_tran
Hạng B1
19/6/15
91
57
18
34
Còi xe mình giờ như xe cub luôn =]] mấy cái vụn vặt này không đáng là bao tiền nhưng cũng đánh giá những chi tiết của cái xe

• Like
Reactions: Anh2SG1972