Hạng C
11/6/15
540
1.559
93
Quận Bình Thạnh
Nissan tiết lộ quy trình sản xuất Navara từ A tới Z
Nissan vừa công bố một đoạn video khá thú vị về quy trình sản xuất chiếc NP300 Navara mang tên Steel to Wheels. Trong đó, mọi giai đoạn sản xuất chiếc xe tại nhà máy ở Thái Lan đều được miêu tả tỉ mỉ.[pagebreak][/pagebreak]

Qua đoạn video dài 5 phút, người xem được lần đầu chiêm ngưỡng quy trình sản xuất thế hệ thứ 3 của Navara tại nhà máy Plant 2 ở Bangna,Thái Lan. Đây cũng chính là đế chế của Nissan tại khu vực châu Á và châu Đại Dương. Tại đây quy tụ hơn 1.400 nhân công địa phương, 57,6% sản phẩm Nissan được làm tại đây được xuất khẩu đi 105 quốc gia và vùng lãnh thổ.

Tại Việt Nam, mẫu bán tải Navara được giới thiệu lần đầu tiên vào năm 2010. Thời điểm đó, Navara có kích thước và động cơ lớn hơn hẳn các đối thủ, đặc biệt là được trang bị hệ thống gài cầu điện tử tiên tiến “Shift-on-the-fly” lần đầu tiên có trong phân khúc. Bởi thế nên mẫu xe này có danh hiệu “Vua bán tải”.

Đối với NP300 Navara thế hệ mới, Việt Nam là thị trường thứ tư trên thế giới được Nissan lựa chọn để giới thiệu sản phẩm hoàn toàn mới này vào tháng 3 năm 2015, chỉ sau Thái Lan, Philippines và Lào. Được giới thiệu với 3 phiên bản: VL 4x4 7AT, SL 4x4 6MT và E 4x2 6MT, NP300 Navara đã được khách hàng Việt Nam đón nhận nồng nhiệt ngay trong năm đầu ra mắt. Phiên bản mới nhất Nissan Navara EL với hệ thống treo sau đa liên kết êm ái cũng nhận được sự quan tâm lớn của khách hàng khi vừa ra mắt.

Dập khuôn

Lắp ráp khung xe

Sơn xe

Lắp ráp máy và hoàn chỉnh

Kiểm tra, đánh giá

Nissan tiết lộ quy trình sản xuất Navara từ A tới Z Nissan tiết lộ quy trình sản xuất Navara từ A tới Z Nissan tiết lộ quy trình sản xuất Navara từ A tới Z Nissan tiết lộ quy trình sản xuất Navara từ A tới Z Nissan tiết lộ quy trình sản xuất Navara từ A tới Z Nissan tiết lộ quy trình sản xuất Navara từ A tới Z Nissan tiết lộ quy trình sản xuất Navara từ A tới Z Nissan tiết lộ quy trình sản xuất Navara từ A tới Z Nissan tiết lộ quy trình sản xuất Navara từ A tới Z Nissan tiết lộ quy trình sản xuất Navara từ A tới Z
Theo Nissan​

Hạng D
20/6/12
1.516
539
113
Q3, TPHCM
Cũng tội cho cụ ấy, nghe người ta đồn là "Vua bán tải" mà sao ko thấy số liệu bán hàng trong tháng là bao nhiêu nhỉ? Ko biết là Vua của quá khứ hay hiện tại và tương lai. :)

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Nói về navara .Cái gì không biết, chỉ biết máy nó 2.5 , mà nó chẳng hề lên giá, theo kiểu " lễ tết " hay " khan hàng ", hay " bên em hết rồi anh ơi, có người đặt rồi, anh muốn có liền hông...hỗ trợ chi phí xản - phẳm thêm mười ...hai ba chục ...triệu " .
1 trong những thương hiệu có chữ tín hàng đầu. Hi-respecting !

Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Ko biết dây chuyền lắp ráp xe Nissan ở Đà Nẵng có hiện đại bằng ở Thái ko nhỉ? Mà sao thấy mấy bác đi X-Trail kêu ca quá làm em cũng thấy buồn buồn :(

• Like
Reactions: vthanh6
Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
Cũng tội cho cụ ấy, nghe người ta đồn là "Vua bán tải" mà sao ko thấy số liệu bán hàng trong tháng là bao nhiêu nhỉ? Ko biết là Vua của quá khứ hay hiện tại và tương lai. :)
navara nó mà công bố doanh số thì dí sát đít ranger :D trong tương lai gần thì VL sẽ bỏ luôn nhíp và chuyển qua phuộc tương tự EL. Lúc đó Navara êm ru thì Ranger coi chừng :D
Tuy nhiên em vẫn thích người ta mua Ranger vì hiện h Navara ngoài đường vẫn còn ít :D khỏi đụng hàng

Hạng D
20/6/12
1.516
539
113
Q3, TPHCM
navara nó mà công bố doanh số thì dí sát đít ranger :D trong tương lai gần thì VL sẽ bỏ luôn nhíp và chuyển qua phuộc tương tự EL. Lúc đó Navara êm ru thì Ranger coi chừng :D
Tuy nhiên em vẫn thích người ta mua Ranger vì hiện h Navara ngoài đường vẫn còn ít :D khỏi đụng hàng

View attachment 642936
Nếu cụ thích ko đụng hàng thì Em này sẽ là sự lựa chọn tốt nhất ạ. :)
PREMIO MAX

• Like
Reactions: sting9154
Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Vua quan gì cụ ơi. Giống như người mình thôi. Ông nghèo thì ăn quả gì, dùng thức gì, đi đâu là cứ phải ...tương lên facebook cho bà con xem. Còn thằng giầu làm đồng nào cứ giấu nhẹm đi, than nghèo giả khổ, ngày đi xe rách...tối ăn tôm hùm. Ở cái chốn đói như ngả rạ vào thời bây giờ, mà cụ cứ se sua, khoe mẽ thì chỉ tổ mau làm mồi cho người ta nhậu thôi ah. Đấy , cụ có muốn làm vua nữa không ???

Hạng D
20/6/12
1.516
539
113
Q3, TPHCM
Vua quan gì cụ ơi. Giống như người mình thôi. Ông nghèo thì ăn quả gì, dùng thức gì, đi đâu là cứ phải ...tương lên facebook cho bà con xem. Còn thằng giầu làm đồng nào cứ giấu nhẹm đi, than nghèo giả khổ, ngày đi xe rách...tối ăn tôm hùm. Ở cái chốn đói như ngả rạ vào thời bây giờ, mà cụ cứ se sua, khoe mẽ thì chỉ tổ mau làm mồi cho người ta nhậu thôi ah. Đấy , cụ có muốn làm vua nữa không ???
Kakaka, Cụ nói chí phải. :3dnonyeu::3dnonyeu::3dtanghoa: