Thảo Luận Nissan Tiida

Hạng B1
2/8/05
51
15
8
www.thehetrevn.com
RE: Nissan Tiida

Trích đoạn: minhgau

Theo cái link bác kimchi cho thì em thấy bọn nó quote giá em Nissan Versa Hatchback 1.8 (chắc là phiên bản tiida tại Mỹ) khoảng 13-14 k. Em Xtrail chắc gấp đôi em này. Tiida ở mình bán 44k, Vậy Xtrail về VN giá trên 80 k là hợp lý các bác nhẩy? :D

Theo em được biết Nissan Versa bán tại Mỹ đễ tiếc kiệm giá thành nên được sản xuất tại Mexico. Nên có rẻ hơn chút ít so với phiên bản Tiida được sản xuất tại Nhật.
Nếu tính theo thuế nhập khẩu con này về VN theo giá bên Mỹ thì:
($13.500 +80% nhập khẩu) +50% thuế TTDB + 10VAT = 40.095USD rồi
thực tế em mua con Tiida SX tại Nhật cách đây 3 tháng , phiên bản 1.6 với giá 34K (bác nào nói 44k con này thì hơi quá, như vậy là không thực tế)
Theo em thì nên so sánh em này với 2 loại xe đồng giá tiền ở VN là Honda Civic và Altis .
Em đã đi thử 2 chiếc xe trên và cuối cùng quyết định lấy em Tiida . Với em hệ thống chống ồn trên xe hơi là khá quan trọng. Nó phản ánh chất lượng cũng như công nghệ sản xuất. Điều này em không thấy được ở các xe liên doanh khác.
*To bac Minhgau hình như ở Mỹ không có Xtrail thì phải? Em thấy có con Murano bán khoảng 27, 28k thôi. Về đến VN chăc cũng khoảng 80k .

Tập Lái
2/6/07
3
0
0

Hôm trước em đi ngang qua đường thấy một bác xế ngồi gật gù trong cái Tiida, em nhân tiện hỏi thăm thì bác ấy bảo là xe nhìn chung là ổn, mỗi tội là máy hơi yếu. Nếu chở khoảng 4 người thì chạy hơi ỳ.
Bác ấy chỉ là tài xế, không phải chủ xe nên chắc là phát biểu khách quan :)

Tập Lái
8/9/05
30
0
0
44

Vonga "Âm thanh, cách âm tốt, ca bin rộng rãi (nhưng chắc chắn là không thể so với Cam và cũng không hơn Civic và Altis về tiện nghi)"
sai lầm đáng tiếc:)

Hạng D
1/12/06
1.016
11
38
60

Em đã đi 01 em Tiida 1.6 hatbach tại tung của năm ngoái-giá bển chỉ 16.5K thôi-dân VN mình bị bóp cổ dữ hén?

Hạng B1
2/8/05
51
15
8
www.thehetrevn.com

Trích đoạn: CHEVY2007

Em đã đi 01 em Tiida 1.6 hatbach tại tung của năm ngoái-giá bển chỉ 16.5K thôi-dân VN mình bị bóp cổ dữ hén?

Em Nissan Tiida sản xuất tại trung của là của Công Ty Dongfeng. Hàng tầu em thấy chi tiết nhựa và máy móc có vẻ khác khác so với con Tiida 1.6 ở VN. Em thấy 16.5k là vẫn đắt so với các em khác cùng chủng loại tại TQ. Ở TQ có tầm đó tiền là làm được em Audi hoặc VW rồi.

Hạng B2
10/3/06
116
0
0
CAMPUCHIA

Bố tay. Bỏ ra 44 K chỉ đê mua con Tiida thì khồng hiểu các bác nghĩ thế nào, chừ khi các bác đã quá thừa tiền

Tập Lái
10/4/16
13
0
1
55
xe này lái thu vào dưới 200 triệu , nhiều tay không lấy sợ ôm

24/5/17
7
9
3
Q7, TP HCM
Em thấy con này chạy ngoài đường dáng cũng hay hay. Ở trong này có bác nào đã đi rồi cho em tí cảm nhận được không ạ? Không biết giá rổ thế nào, tầm 35k đã lấy được chưa?
Xe mình 10 năm vẫn chạy, giờ kiếm đâu được chiếc gọn gọn mà rộng như thế?Máy móc êm ru chỉ thay nhớt , dầu và lọc các loại thôi. 180K km rồi nhưng nhiều người mắng tại sao đi ra sau họ không bấm còi? (vì mình văn minh nên chịu khó nghe người ta mắng vậy!)

Tập Lái
6/9/19
10
8
3
35
Xe mình 10 năm vẫn chạy, giờ kiếm đâu được chiếc gọn gọn mà rộng như thế?Máy móc êm ru chỉ thay nhớt , dầu và lọc các loại thôi. 180K km rồi nhưng nhiều người mắng tại sao đi ra sau họ không bấm còi? (vì mình văn minh nên chịu khó nghe người ta mắng vậy!)
Hi bác, em vừa lấy em này để chở vợ con, rất mong được giao lưu với bác để hiểu thêm về em nó ạ