Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Quan điểm cá nhân mình, nhìn thiết kế bề ngoài X-Trail có gì đó không được ổn lắm. Nissan là thương hiệu lớn nhưng ở VN vẫn chưa được tin tưởng, và thường được nhận xét là thiết kế thô xấu.
Nhưng ủng hộ cho sự cạnh tranh, giảm giá để người mua có được xe với giá tốt nhất.
Bác nói Nissan ở VN vẫn chưa đc tin tưởng thì bác nhầm to rồi. Từ xưa giờ xe nhập của Nissan luôn đc đánh giá chất lượng cực tốt ở mức đầu bảng đấy bác. Những năm 95 mà có xe Nissan đi thì toàn là sếp với VIP ko thôi nhé. Xét về sự đa dạng của các mẫu xe đc nhập về VN thì Nissan hoàn toàn ngang ngửa với Toyota, thậm chí còn trội hơn từ xe sedan cho lãnh đạo như Bluebird, Cedric VIP cho đến xe thể thao như Skyline, 370z, rồi MPV hạng sang có Quest, MPV cỡ nhỏ có Grand Livina nhập Đài Loan, Crossover với SUV thì rất nhiều từ Qashqai, X-Trail, Pathfinder, Murano đến SUV off-road như Patrol hay Terrano, chưa kể mấy xe nhỏ đi phố như Micra hay Tiida hatchback. Nissan chỉ bị mang tiếng là phụ tùng đắt nên ít bác dám chơi, nhưng thử hỏi toàn xe nhập khẩu thì phụ tùng sao rẻ đc, kể cả Toy nhập thì cũng thế thôi :D

Hạng D
11/7/16
1.679
1.941
133
Người tiêu dùng trc mắt có lợi thế cạnh tranh giữa các ông lớn trong ngành ô tô. Nhưng các chính sách thuế đang rụt rịch lấy lại cái gì mà đáng lẽ ng tiêu dùng đáng dc hưởng.:3dkhoc::3dkhoc::3dkhoc:

Hạng B2
4/8/14
307
234
43
34
Không có gì quá bất ngờ, từ lúc X-trail bắt đầu ráp CKD thì mình đã nhìn thấy trước sẽ có thời điểm nó vượt lên, trong năm 2017 này, đối thủ CX5 là X-trail chứ không phải CRV nữa. Nhưng đường dài mới biết ngựa hay, tại VN thị phần thì CX5 sẽ vẵn thắng thế

• Like
Reactions: Bluetooth847
Hạng D
9/6/16
1.875
2.069
113
35
chìa khoá thành công là 5+2. Các bác cứ chê nó chật nhưng nó rất tiện khi cần chở thêm người đi gần. Đi xa hơn tiếng mà đi 7 người thì Sedona là ok nhất. còn PS, FE, Mux, hay Fortuner vẫn chật.
Xtrail khôn hơn Outlander là 5+2 cho tất cả phiên bản + cửa gió hàng 2.
Xtrail cũng có nhược điểm, các bác qua box Nissan đọc để có thêm thông tin để lựa chọn.