Tập Lái
15/8/18
30
6
8
42
Sau khi tính toán mọi điều kiện trong khả năng, em chỉ còn phân vân giữa Nissan 2.0 Mid 2018Tucson 2.0 full 2018.
Các cụ cho em xin tư vấn để em quất trong tuần. Rất mong nhận được chỉ giáo từ các cụ đã trải nghiệm thực tế 2 xe này.
Mong tin các cụ! :)

Last edited by a moderator:
Tập Lái
18/9/18
7
1
1
28
Nissan xe nhật nha bác, ngon bền tiết kiệm xăng, không hu hỏng văt.
Tucson xe Hàn, máy móc hok bằng Nhật, dẽ hư hỏng văt. Nhưng dc cái mã đẹp

Hạng B2
3/7/11
204
446
63
Nissan xe nhật nha bác, ngon bền tiết kiệm xăng, không hu hỏng văt.
Tucson xe Hàn, máy móc hok bằng Nhật, dẽ hư hỏng văt. Nhưng dc cái mã đẹp

ồ giờ em mớ hiểu show room bán xe hàn luôn đầy xe mới, em nghĩ nó hay hỏng vặt nên mỗi lần hỏng là anh em bán đi mua lại xe hàn mới nhỉ, đúng không bác??? giúp em khai sáng cho em xem với...

Hạng B2
3/7/11
204
446
63
Sau khi tính toán mọi điều kiện trong khả năng, em chỉ còn phân vân giữa Nissan 2.0 Mid 2018 và Tucson 2.0 full 2018.
Các cụ cho em xin tư vấn để em quất trong tuần. Rất mong nhận được chỉ giáo từ các cụ đã trải nghiệm thực tế 2 xe này.
Mong tin các cụ! :)[/QUO

theo em bác cứ đi lái thử, nhớ mặc đẹp đi grab tới cho chắc, để được đón tiếp cho nồng nhiệt he he he
em cũng lái xe hàn được gần 8 năm rồi, từ hồi mua xe đến giờ, xe hàn phải thay đồ nhiều lắm luôn á, nên bác cân nhắc nhé, đồ em thay tính ra cũng tốn kha khá, nào là nhớt máy nè, vỏ xe nè, nước làm mát nè, châm thêm nước rửa kính nè, thay lưỡi gạt mưa nè, lọc nhớt, lọc xăng, và cái lọc gió... hình như em cũng ko còn thay cái gì khác nữa thì phải, tiền dịch vụ thì đắt thôi rồi lần cuối cùng em vào cách đây 2 tuần, tốn hết 340k để bảo dưỡng định kì, kiêm luôn kiểm tra máy lạnh.... và nạp ga híc...
theo em bác ko nên mua xe hàn, xe nhật tốt hơn nhiều, it hỏng vặt lắm ạ... em thực sự rất thích xe nhật, mà đúng thực sự là ko có điều kiện để mua...

Hạng B2
22/1/12
299
207
43
32
Ông anh vợ mình mua Tucson bản nhập khẩu cách đây 2 năm cùng thời điểm ra mắt Nissan X-Trail , xe nhiều option hơn X-trail , nhưng xét về tính năng an toàn , độ ổn định thân xe , cảm giác lái nhẹ nhàng thì Tucson thua X-trail , nhìn bề ngoài thì Tucson hiện đại hơn X-Trail nhưng X-Trail lại nhìn nhỉnh hơn Tucson về độ dài và độ cao của xe do Tucson chạy mâm 17inch còn X-trail mâm 18inch , bản Mid của nissan cũng chỉ có mâm 17inch thôi . Tucson thì chỉ có 5 chỗ . X-trail lại được 5+2 , Nhật hay Hàn thì đẳng cấp của Nhật vẫn cao hơn 1 chút vì Nhật có bề dày về công nghiệp ô tô trước Hàn quốc nhiều và dân VN đa số bao giờ cũng chuộng hàng Nhật hơn hàng Hàn xẻng . Nếu nói xe Hàn hay hỏng vặt là không đúng , xe nào đi lâu chẳng hỏng , option càng nhiều thì càng dễ hỏng , riêng về máy móc cả Hàn lẫn Nhật đi dưới 4 năm không phải lo lắng gì về máy móc ngoại trừ 3 cái lặt vặt như bình ắc qui ....

Tập Lái
18/9/18
7
1
1
28
Thường thì mấy bác chọn xe theo số đông thôi. mình cũng là tư vấn bán hàng nên không dám dìm hàng hãng nào nhưng mấy bác khi mua xe thì nên cân nhắc mục đích chính của mình mà mua đừng thấy nhiều người mua rồi lại ùa theo thì chết.

Hạng B2
11/7/10
112
84
43
www.otosaigon.com
Mình đang chạy santafe máy dầu, hôm nay vừa đặt mua nissan xtrail 2.5 bản cao nhất, 10 năm chạy santafe phải nói là quá tiết kiệm, không hỏng gì, hồi trước mua 950 triệu, sau 9 năm giờ bán santafe bản MLX được 605 triệu, như vậy là xe Hàn giữ giá hay mất giá vậy các bác

Hạng C
6/8/17
838
681
103
bốn bể
So sánh như này:
Hộp số: Túc 6 AT > Xtrail CVT
Tiện nghi: Túc = Xtrail
Ổn định thân xe, độ chắc chắn của xe: Túc < Xtrail
Chi phí bỏ ra ban đầu và vận hành: Túc < Xtrail

Đấy các bác cứ căn cứ vào đấy mà quyết định. Độ bền Nhật với Hàn bây giờ là như nhau.
Động cơ của Hyundai là do Global Engine Alliance SX, đây là liên doanh của Hyundai, Chrysler và Mitsubishi