Hạng C
22/5/14
939
48.461
93
Chửi cũng là 1 cách tự hoàn thiện bản thân đấy chứ, khi em chửi cái gì thì em ko phạm vào cái lỗi đấy.
Ví dụ em chửi bọn nhậu lái xe, ai nhột thì nhột, vì em ko làm như vậy nên em có quyền chửi, khi nào em lại tham gia vào thì em im thin thít thôi:D

• Like
Reactions: Lạc Rang
Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Chửi cũng là 1 cách tự hoàn thiện bản thân đấy chứ, khi em chửi cái gì thì em ko phạm vào cái lỗi đấy.
Ví dụ em chửi bọn nhậu lái xe, ai nhột thì nhột, vì em ko làm như vậy nên em có quyền chửi, khi nào em lại tham gia vào thì em im thin thít thôi:D
Ah...có tịt quỵt đuôi phỏng?

Hạng B2
11/9/10
243
997
93
49
Nếu xem kinh tế của 1 đất nước đại khái như kinh tế của 1 gia đình nhỏ trong xh. Thì e thấy nhà nào cứ đi vay nợ mới để trả nợ cũ (đảo nợ) là chuẩn bị lên đường trốn nợ :))
Suy nghĩ của 1 thanh niên 7 học.
Mình thik ý này của anh. Mấy tay vay tiền của mình thấy xài bài này ah.

• Like
  • Haha
Reactions: ngr040 and bongsinh
Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Cậu viết "hưởng lợi" (mặc dù trong ngoặc kép) nhưng mềnh vưỡn muốn nói rằng hổng ai hưởng lợi cái nầy cả.
Tất cả là đầu óc kinh doanh
Kinh doanh thì mọi thời điểm đều có cơ hội, nhưng người có óc phân tích thì dễ thành công hơn, và họ cũng trả giá nhiều vì sức khỏe và cuộc sống chớ chẳng ai "hưởng lợi" được gì cả.

Còn "chửi", mềnh ko bao giờ tán thành động từ này.
XH luôn cần chỉ trích, phản biện mới là XH sống, văn minh.
Đó là vì họ còn có tâm với nhiều người.

Bên Tàu có tác phẩm "Người Trung Quốc xấu xí"
Họ chửi người Trung Quốc chăng
Không, ngược lại!

Đại thi hào Goethe (Đức) có câu nói
"Dân tộc nào ko biết tự cười mình thì mãi chẳng thể trở thành dân tộc vĩ đại được"
Bọn Đức/Anh nó "chửi" quan chức nó hàng ngày nên XH chúng tòi ra được những sp Mer/ Bim/ Audi/ Rover...vĩ đại .

VN ta có gì vĩ đại?
:)
VN có bác Hồ vĩ đại! Trích "Bác Hồ vĩ đại sống mãi trong sự nghiệp của chúng ta" :D

Hạng B2
26/11/05
492
4.963
93
3 ngày mở tiệc nhỏ, 5 ngày đãi tiệc to --> Nợ nần chồng chất.

Hạng C
21/8/07
574
31.729
93
Mod Mỹ Lan ngày ấy làm được dăm ba bữa mà cũng kịp để lại ân oán nhể?!?!
Thì bọn mình tự xác định dân cơ bắp đầu đất từ lâu rồi, tự biết thân phận chứ đâu dám ti toe gì, chẳng qua nghe mấy TS chém gió vù vù quá, bọn dân đầu đất nghe không quen thì vặc lại ... giống như ngày xưa thôi, với bọn đầu đất thích thì xõa không việc gì phải diễn ....
cũng không hiểu tại sao cái cái nick này sống sót được dưới thời thánh làm hung thần ... chứ hồi xưa đến nick Nguyễn Tận Dụng thánh cũng bem luôn.

• Haha
Reactions: Lạc Rang
2/1/17
137
518
93
25
Cậu viết "hưởng lợi" (mặc dù trong ngoặc kép) nhưng mềnh vưỡn muốn nói rằng hổng ai hưởng lợi cái nầy cả.
Tất cả là đầu óc kinh doanh
Kinh doanh thì mọi thời điểm đều có cơ hội, nhưng người có óc phân tích thì dễ thành công hơn, và họ cũng trả giá nhiều vì sức khỏe và cuộc sống chớ chẳng ai "hưởng lợi" được gì cả.

Còn "chửi", mềnh ko bao giờ tán thành động từ này.
XH luôn cần chỉ trích, phản biện mới là XH sống, văn minh.
Đó là vì họ còn có tâm với nhiều người.

Bên Tàu có tác phẩm "Người Trung Quốc xấu xí"
Họ chửi người Trung Quốc chăng
Không, ngược lại!

Đại thi hào Goethe (Đức) có câu nói
"Dân tộc nào ko biết tự cười mình thì mãi chẳng thể trở thành dân tộc vĩ đại được"
Bọn Đức/Anh nó "chửi" quan chức nó hàng ngày nên XH chúng tòi ra được những sp Mer/ Bim/ Audi/ Rover...vĩ đại .

VN ta có gì vĩ đại?
:)
Đúng vậy, một mình một kiểu thích nghe khen chỉ có thể là xã hội độc đảng, nếu thể chế chính trị không biết nghe chửi không biết nghe những từ khó ưa từ sự đối lập thì bao giờ mới biết mình sai ở đâu, mà chỉ biết mình là nhất thiên hạ trong cái miệng giếng

Bác nói em mới nhớ, thời kì hay đi công tác ở Sing , dân Singapore họ vẫn đều đặn chê bai chính phủ Lí Quan Diệu như thường, - nếu các bác đem so sánh VN và Sing thì như thế nào, nên và phải chửi ,chửi cho ra thằng người,nghe chửi là bài học miễn phí mà biết để tự sửa mình, đương nhiên nghe cả thì hóa ra nhà giàu nghe thằng nghèo kiết xác dạy cách tiêu tiền à
Bác nào thích chửi thì lều chõng ra Ba Đình, chứ cào phím trên cnl này phỏng ích gì

Hạng B2
24/11/16
142
22.785
93
Vì mí ảnh có tâm với dân tọc
Tay đếm tiền
Miệng bú bia
Nhưng lòng ko ngừng tâm tư cho vận mệnh đen tối của đất nước
Tầm mí ảnh
Nếu VN như Mỉ thì mí ảnh phải giàu ngang Bill Gate
Nên hận
Hận thì chửi
Xăng lên — nếu bạn phản đối bạn sẽ bị quy là phản động bởi đó là Chính Trị!?
Điện lên — nếu bạn phản đối bạn là ba que là phản động
Xuống đường biểu tình ấu dâm — bạn theo nhóm phản động
Than tự múc ra bán mà lỗ hàng chục nghìn hàng trăm tỷ — đừng nói! Đó là Chính Trị nói là phản động đó!
Gang thép Thái Nguyên — đầu tư gần chục nghìn tỷ mua máy móc cũ hỏng từ Trung quốc và giờ là mất trắng vì không làm được, thất thoát hàng nghìn tỷ —
Đừng nói nhé! Đó là Chính Trị nói là phản động
Rồi AVG giao lưu với Mobifone thất thoát hàng nghìn tỷ - Đừng nói Chuyện Chính Trị đấy! Nói là phản động
Đầu tư sang Velezuela Mất hàng Nghìn tỷ — Chính trị đấy đừng nói - Nói là Phản động
Ngành điện lấy tiền của dân để đi đầu tư xiên xẹo trái ngành như đất cát, xây dựng rồi lỗ — thu thêm tiền điện để bù vào — đừng nói nhé dù đó là chúng đang cướp trắng của mình — Nhưng đó là Chính Trị nói là phản động!