Hạng B2
14/10/04
491
3
43
tsunami
hôm nay đọc báo công an thấy có bài nói về grandis bị nổ lốp chút xíu nữa thì bay luôn xe với ngừơi xuống vực .theo báo ghi là do nổ lốp .túi khí của grandis hoạt động rất good:D

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té
RE: nồ lốp grandis ai dúng ai sai

Là sao bác? Chưa bay xuống vực chắc cũng đâm đâu đó túi khí mới bung, đúng không bác? Bác nói rõ hơn được không? em cũng không biết bác đúng hay bác sai? [8|]

Hạng D
29/10/03
1.306
365
83
Vietnam

có 1 câu tui đọc từ bài báo này là ".. có bảo dưỡng rồi mà vẫn xảy ra tai nạn...", quá chuối lá cải vì phải xét tai nạn do cái gì nữa chứ ! vì vỏ xe thì chưa hẳn lỗi của nhà sx, nhưng nhà sx phải có trách nhiệm điều tra . các bác có biết vụ nổ vỏ xe Ford Escape ở Mỹ cách đây 5,6 năm không? lỗi có thể ở đôi ba đàng: nhà sx vỏ xe, người sử dụng, nhà sx xe (nhưng kết luận cuối cùng thì tui không biết)

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Bác làm em tò mò quá phải mua tờ báo đọc cho rõ. Cụ thể thế này: Chiếc xe Grandis mới mua ngày 9-1-2006 chạy được 2500km. Chiếc xe này chở đoàn 6 người gồm y bác sỹ lên khám bệnh từ thiện ở vùng sâu tỉnh Lâm Đồng. Chiếc xe đang đi bị nổ lốp trước bên phụ làm mất lái đâm ngã 6 cột tiêu mới dừng lại cánh mép vực 1m. Điều gây tranh cãi ở đây là theo công ty liên doanh ô tô Ngôi Sao lốp nổ là do tai nạn chứ không phải lốp xe nổ dẫn đến tai nạn.

Một điều nữa là theo thông số kỹ thuật của xe Grandis lúc mua do nhà SX quảng cáo thì lốp xe được cấu tạo có bố thép đan tròn, nhưng khi bị nổ thì không thấy thép đan mà chỉ có những sợi bố nylon. Lốp được sx bởi hãng Bridgeston tại Thailand.

Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley

Trích đoạn: songnguyen

lốp nổ là do tai nạn chứ không phải lốp xe nổ dẫn đến tai nạn.

vậy chắc là do xe cán đinh. "tai nạn làm lốp nổ" nghe buồn cười quá.

Hạng D
29/10/03
1.306
365
83
Vietnam

hình như Ford Explorer chứ không phải Escape: http://www.tread-separation.com/ . Ford khuyến cáo người sử dụng bơm thêm 10-15% air vào bánh đó các bác.

xe Audi cũng bị nữa năm 2000/2001, vì có thể là do lốp Firestone/Bridgestone.

có thể Firestone/Bridgestone là thủ phạm.

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Vậy các bác nào đang chạy Bridgeston thì thay đi. Phòng bệnh hơn chữa bệnh các bác.

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

@ bác nguyengia : hông vò xe thường yếu lắm. Một mảng xi-măng sắc cạnh ở lề đường cũng đủ ...hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ ! Giống y như lưỡi băng bén ngót đã rạch tét lườn tàu Titanic zậy.... Em cũng bị một lần : bánh trước bên phải tạt mạnh vô lề xi-măng ( mình tính leo lề ), và tèo ngay lập tức ! Vỏ BS R14 Potenza.

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Thế nếu nổ lốp dẫn đến tai nạn thì thằng Ngôi Sao nó có sai ko?