Tập Lái
5/7/15
18
9
3
52
Xe em là Kia Carens máy dầu, đi phải vào cây xăng phải để ý chứ đổ lộn xăng thì chết thế mà e cũng bị 2 lần rồi... Các bác có cách nào để ko đổ lộn chỉ giúp e với...
Thiệt là khổ quá điiiiii....
Bác này vui quá ta: xe dầu đổ lộn xăng mà lại tới những 02 lần lận ah, lẽ ra bị một lần là bác tởn và nhớ tới già lun rùi mới phải chứ ạ.
Thôi để hạn chế bị như zậy nữa thì tui đề nghị bác dán chữ vô nắp bình nhiên liệu "[BCOLOR=rgb(255, 255, 255)]DẦU[/BCOLOR]" để nhân viên đổ xăng khi mở nắp nó cũng thấy mà hỏi lại đi nhỉ??

Hạng D
8/5/16
2.226
5.956
113
Xe em là Kia Carens máy dầu, đi phải vào cây xăng phải để ý chứ đổ lộn xăng thì chết thế mà e cũng bị 2 lần rồi... Các bác có cách nào để ko đổ lộn chỉ giúp e với...
Thiệt là khổ quá điiiiii....

Vô cây xăng thường nhân viên đâu có tự động bơm mà ko hỏi bác. Chí ít thì họ cũng hỏi đổ bao nhiêu lít/tiền? Lúc đó bác mà ko nhớ để nói người ta "Dầu/DO nha!" thì đúng là bác đãng trí hết sức.
Vk bác mà bác ko biết ăn uống, kiêng kị cái gì là hỏng đc à nghen :D

• Like
Reactions: The Death
Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Mà sao tui thấy hình chụp mấy trung tâm bảo hành ở SG rộng rãi sạch sẽ thía nhỉ. Ở tui thấy có một trung tâm mà tăm tối dơ dáy mà thấy sữa toàn xe tải nên cũng chẳng dám hỏi han gì về thêm vụ bảo dưỡng xe cả.
vậy hả bác.

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Mà sao tui thấy hình chụp mấy trung tâm bảo hành ở SG rộng rãi sạch sẽ thía nhỉ. Ở tui thấy có một trung tâm mà tăm tối dơ dáy mà thấy sữa toàn xe tải nên cũng chẳng dám hỏi han gì về thêm vụ bảo dưỡng xe cả.
vậy hả bác, bác hiệ tại đang ở đâu, bác cần tư vần hỗ trợ kỹ thuật cứ alo em 0932 746 748Mr.Huấn

Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Mấy bác cho em xin hỏi , hôm nay đc ông chú ghé nhà chơi , ổng chạy Morning 2013 nhập mua xe lướt 10k về . Sử dụng từ cuối năm 2014 đến giờ đi đc 35k mà trò chuyện ổng nói từ lúc mua sử dụng đến giờ thay 2 cọng dây curoa rồi đó , cứ chạy đc trên 10k là có biểu hiện giãn về kêu réc réc vào buổi sáng khi máy nguội . Ổng nói mấy anh kĩ thuật viên hãng nói đây là bệnh chungc ủa dòng KIA , chả lẽ không có cách khắc phục hay sao a5h , curoa xe nhà em cọng nào em cũng phải xài trên 30k mới thay mặt dù còn ngon chán.

Hạng D
24/7/12
4.193
13.254
113
Mấy bác cho em xin hỏi , hôm nay đc ông chú ghé nhà chơi , ổng chạy Morning 2013 nhập mua xe lướt 10k về . Sử dụng từ cuối năm 2014 đến giờ đi đc 35k mà trò chuyện ổng nói từ lúc mua sử dụng đến giờ thay 2 cọng dây curoa rồi đó , cứ chạy đc trên 10k là có biểu hiện giãn về kêu réc réc vào buổi sáng khi máy nguội . Ổng nói mấy anh kĩ thuật viên hãng nói đây là bệnh chungc ủa dòng KIA , chả lẽ không có cách khắc phục hay sao a5h , curoa xe nhà em cọng nào em cũng phải xài trên 30k mới thay mặt dù còn ngon chán.
Dòng morning nhập 3 máy KAPPA xài 1 dây curoa kéo máy phát và máy lạnh lun nên mau tèo. Còn xe TH ráp thì xài riêng nên lâu hơn chút

Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Dòng morning nhập 3 máy KAPPA xài 1 dây curoa kéo máy phát và máy lạnh lun nên mau tèo. Còn xe TH ráp thì xài riêng nên lâu hơn chút
Dạ em có xem nên biết rồi bác ah, em thắc mắc mà sao mau tèo vậy đó , giống như Grandis của em cũng xài 1 dây nhưng thời gian lâu hơn nhiều mà . Có hỏi bên mấy anh nhập khẩu KIA và cũng nghe nói như vậy mà mấy anh ấy nói xe sản xuất đời sau 2014 hình như hạn chế đc vụ kêu này nhiều hơn rồi.

• Like
Reactions: Latumi