Hạng C
25/7/11
840
49.995
93
Những ng đàn ông CNL không bao giờ làm bếp nhưng rất thích mua đồ bếp :D.

Hồi xưa có lần mình xúi mọi người toàn mua đồ dzỏm rồi khi có hỏng thì thay cái mới. Hôm bữa sau khi cái lò airfryer thứ 2 bị tróc sơn sẵn tiền xênh xang mình quất luôn con Philips mắc nhất.

Và từ đấy mình đổi thái độ :D. Giờ hỏi recommend là mình recommend con mắc tiền nhất nghen.

Nhưng anh nào đếch biết nấu và keo bẩn thì cứ mua con dzỏm cho vợ rồi từ từ upgrade lên cho vợ vui. Không thì lại như anh trên kia xài 3 lần rồi quăng vào hốc bà tó :D

Airfryer, Instant Pot giờ là vật bất ly thân nhà mềnh :D nghen. Cái con mịa gì cũng xài :D Mà 2 em nó bổ sung cả cho nhau :D

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
148.955
113
www.phindeli.com

Hồi xưa có lần mình xúi mọi người toàn mua đồ dzỏm rồi khi có hỏng thì thay cái mới. Hôm bữa sau khi cái lò airfryer thứ 2 bị tróc sơn sẵn tiền xênh xang mình quất luôn con Philips mắc nhất.

Và từ đấy mình đổi thái độ :D. Giờ hỏi recommend là mình recommend con mắc tiền nhất nghen.

Nhưng anh nào đếch biết nấu và keo bẩn thì cứ mua con dzỏm cho vợ rồi từ từ upgrade lên cho vợ vui. Không thì lại như anh trên kia xài 3 lần rồi quăng vào hốc bà tó :D

Airfryer, Instant Pot giờ là vật bất ly thân nhà mềnh :D nghen. Cái con mịa gì cũng xài :D Mà 2 em nó bổ sung cả cho nhau :D
Con Phillips hơn gì con rẻ tiền?

Hạng C
25/7/11
840
49.995
93
Con Phillips hơn gì con rẻ tiền?
1. Kích thước rất rộng: Air Fryer cần rộng để đối lưu tốt không khí
2. Philips sử dụng lưới inox để ngăn cách nên khó dính thức ăn hơn
3. Philips làm cái đáy xoáy nên nhiệt độ khí thổi khá đều
4. Philips có mode cho phép làm nóng lò đến nhiệt độ cố định rồi có báo để để thức ăn vào, tránh để đồ đông lạnh dễ gây dính nồi
5. Philips giữ khí nóng khá tốt, nhiệt độ thoát ra ngoài không nhiều
6. Nấu xong quăng hết toàn bộ những thứ có thể dơ vào trong Máy Rửa Chén dễ dàng hơn vì Philips dù hệ trượt để giữ cái tray.
7. Philips nổi tiếng nên có thể mua cái tray và cái basket rời trên Amazon trong trường hợp bọn này bị hư thay vì phải quăng cái máy :D

Hạng B1
21/3/18
71
275
68
44

Cuối cùng anh đã nhận ra chân nhí??? Lúc trước thấy anh cũng có hứng thú nấu nướng mà khen con dỏm cũng như con Philip mình thấy ngộ

• Like
Reactions: btpaul
Hạng C
25/7/11
840
49.995
93
Cuối cùng anh đã nhận ra chân nhí??? Lúc trước thấy anh cũng có hứng thú nấu nướng mà khen con dỏm cũng như con Philip mình thấy ngộ
Vậy mới là ng tiêu dùng thông minh anh ạ. Với những ng ít xài mình vẫn nghĩ đốt 5 chai như mình là đếch thông minh :D. Tánh mình nó pratical lém :).

Hạng C
25/7/11
840
49.995
93
Mình không thích điện 110v và đợi order thì mua cái nồi áp suất điện của phillip này được không anh @lqkhoi?

https://giadungso.com/noi-ap-suat-dien-tu-philips-hd2136-hd-2136-5-0-lit-980w-1

23424-16319-noi-ap-suat-dien-tu-philips-hd2136-5l-18bcef3d-6c94-49ad-b372-c9fdecbc7059.jpg
Anh thử đi nà. Lần trước mình cũng lăn tăn vụ mua IP hay chơi con Philips.

Đến lúc mình đọc Philips xài coating cho chống dính là mình stop :). Và sẵn có chiến hữu sẵn lòng xách IP về nên mình quất vì ngang giá.

Xài IP có cái lợi nữa là accessories nó nhiều ngập mặt trên Amz. Cũng tương tự câu chuyện mình lụm cái Air frier Philips vì nó cũng có accessories trên Amz.

Nhu cầu mình có thể khác anh nên anh cứ dũng cảm lụm đi. Tính năng thì mình thấy y chang rùi đó. Mấy thứ bullshit như fine control nhiệt độ chính xác chẳng bao giờ xài đâu :)

Hạng B1
21/3/18
71
275
68
44
Mình dùng Philips airfryer từ hồi mới ra model nhỏ xíu đầu tiên, lúc đó giá mắc như quỷ, có đâu rẻ bèo như giờ. Mà ko thấy bán cái lưới với cái nồi thay thế (vì tróc chống dính), phần động cơ vẫn tốt mà phải quăng để rước con Philips khác về (phí ghê), dĩ nhiên chọn con to hơn, công nghệ mới hơn. Anh nói có thể mua thay phụ kiện trên amz hả, tất cả các model air fryer của Philips?