Hạng D
8/3/10
1.299
5.590
113
Vk e một tối kia lôi xềnh xệch e đi siêu thị để khuân về cái nồi chiên không dầu, về làm được vài lần rồi để đó cho chiếm chỗ chơi...
hóng thanh ný

Hạng D
6/5/07
1.704
18.436
113
Ở Bắc mà đàn ông nấu ăn cho vợ là nhục lắm :)
Ra đường nói cho xoang!!! Về nhà giặt đồ lót nữa là nói nấu ăn! Chả trách mà mấy bà mẹ chồng Bắc cứ ganh tỵ với con dâu suốt! Từ xưa đến giờ vẫn vậy àh.

Hạng C
25/7/11
840
50.252
93
làm đi a
vui
@lqkhoi
colgate chesee hồi trc e làm kiểu yaourt sau khi lên men rồi cho vào lò viba up lên 50 độ cho tách lớp. sau đó đổ vào rray để vào tủ lanh cho phần whey và cheese lọc ra. mất nhieu time quá nên lười :D
mai thử làm cách của a
ps : dấm nuôi truyền thống hay giấm bán siêu thị hả a
Cái gì cũng được anh. Mục đích chỉ để cho sữa nó kết tủa thôi anh :)

Hạng C
13/11/13
732
3.318
93
Tphcm
Bx thích thì anh chủ nên mua, mình cũng đồng quan điểm là mua đồ tốt, vì là để nấu ăn cho mình và gđ; nhà mình cũng sd và thấy ổn, dù lúc sau ít sd hơn (chắc ngán các món cũ do khi mới mua làm hoài);

Hạng C
25/7/11
840
50.252
93
Lò nướng và nồi nướng gió mạnh không thể thay đổi vị trí cho nhau :)

Mỗi thứ nướng một số loại đồ ăn khá hay

Ví dụ: nướng cánh gà thì nồi nướng gió mạnh chỉ làm 7 phút (đã rã đông rồi) mà da giòn rụm và bên trong chín ăn rất đã . Lò nướng truyền thống khó làm được .
Oven được sử dụng rất thuận tiện cho món có kích thước lớn cỡ con gà to hoặc cái đùi cừu hoặc ai làm bánh cần lửa trên lửa dưới riêng biệt.
Ngoài ra oven được dùng để cho tất cả các món baking rất tuyệt. Mình theo trường phái Gordon Ramsay làm đồ ăn combo half đầu là chiên xào, half sau là đưa nguyên cái chảo vô oven để bake.

Nhưng airfryer là 1 phát minh rất tuyệt đặc biệt cho chung cư và các gia đình ít người khi không có bếp gas/than để nướng, khi mùi không có chỗ thoát khi quá lười phải chờ cái oven nó heat up chỉ để nướng có mấy cái cánh gà.

Người nào việc đó hahaha dù cho có cái xài ít có cái xài nhiều

Hạng C
25/7/11
840
50.252
93
Có một lý do khá dễ giải thích cho việc dù cho số lượng ng nấu ăn phụ nữ nhiều hơn nam giới (kể cả Tây) nhưng bếp đàng hoàng đa số toàn Nam.
Ngoại trừ nghề rất cực, đàn ông cực kỳ thích hợp cho nghề nấu ăn vì nó đòi hỏi phân chia công việc parallel tasking (ai nấu cùng 1 lúc 3 lò là hiểu ý mình nói) và quan trọng áp dụng khoa học và hiểu root cause tại sao phải làm thế. Cooking cực kỳ cần khoa học.

Nhiều anh hay hỏi cách làm :), mình thì chỉ quan tâm ingredients sau đó toàn phăng :) sau khi đã nắm lý do tại sao họ làm vậy.

Cooking is fun ko phải cứ như mấy bà ngày nào cũng làm 1 kiểu 1 món đâu :)

• Like
Reactions: sailing
Hạng D
21/5/13
1.064
4.201
143
Hôm rồi đến nhà bạn ăn cơm, bà xã em thấy nhà bạn bỏ thịt, chả giò vào nồi chiên không dầu. Tiện mà ít dầu mỡ, nói em mua 1 cái
Mà nhà có cả lò vi sóng, có lò nướng. Lò nướng cũng loại tốt, có 2 dàn thanh nhiệt trên dưới. Em đọc thấy nguyên lý nó cũng gần giống.
Vậy có nên mua không các bác?
Không mua nó quánh thì sao?
a giống nhà cu e mềnh, cũng có cái như nhà a...nhưng ko mần ăn gì đc. Nó cứ lấy cái nồi chiên ko dầu của mình về nướng...ăn ngon quá...,thế là nó cũng mần thêm 1 cái giống y như của mềnh. Nồi này đc cái là nó tách mở ra (chảy xuong dưới) nên mình sẽ ko phải ăn mở này...đây là cái thích nhất.

Hạng C
17/4/15
523
20.801
93
Mịa!
Cứ thấy động đến bếp núc là mấy cha bàn rôm rả!? Kiểu này thì nấu bếp mới thực sự là việc chính của mấy cha rồi!!! :D

Đã thế lại còn nói tránh kêu là "Mua cho vợ nó làm!" :p
Anh thông cảm, bệnh chung của đàn ông CNL. Bố khỉ, lò nướng, viba, bếp từ bếp điện tá lã sắm đủ bếp mà chi duy nhất xài ......cái bếp ga và nồi cơm điện.

Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
Nhà em mua cái lock&lock về nướng khoai tây dỡ quá đươc 1 lần rồi bỏ tủ tới giờ

TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.206
113
Những ng đàn ông CNL không bao giờ làm bếp nhưng rất thích mua đồ bếp :D.

Hồi xưa có lần mình xúi mọi người toàn mua đồ dzỏm rồi khi có hỏng thì thay cái mới. Hôm bữa sau khi cái lò airfryer thứ 2 bị tróc sơn sẵn tiền xênh xang mình quất luôn con Philips mắc nhất.

Và từ đấy mình đổi thái độ :D. Giờ hỏi recommend là mình recommend con mắc tiền nhất nghen.

Nhưng anh nào đếch biết nấu và keo bẩn thì cứ mua con dzỏm cho vợ rồi từ từ upgrade lên cho vợ vui. Không thì lại như anh trên kia xài 3 lần rồi quăng vào hốc bà tó :D

Airfryer, Instant Pot giờ là vật bất ly thân nhà mềnh :D nghen. Cái con mịa gì cũng xài :D Mà 2 em nó bổ sung cả cho nhau :D
Mình mới đập hộp cái này, xài ngon phết.

Nồi chiên không dầu khác lò nướng như thế nào?

Attachments