Hạng B2
11/8/18
104
1.760
83
34
Chú post cái pay slip lên a coi thử. Chứ nói thì ai nói chả được. Còn vụ tiêu xài tháng chưa tới $2000 của chú post lên đây chi cho nhục vậy. Trong 19k800 thì có hết 18k300 là chi tiêu ko xếp vào mục gì chứng tỏ là tiền chuyển khoản chứ ko phải tiêu xài cá nhân. Tháng mà a mua xe hoặc mua nhà thì nó báo.cáo chi tiêu lên tới vài trăm ngàn lận. Chứ ko phải lèo tèo vài ngàn như chú.
Nổ với ai thì được chứ gặp a thì coi như muối mặt.

Ha ha

chuyênz khoãn 18k một tháng hay tiêu xài thì anh củng cho chú xem đễ chú bít anh ko thiếu tiền và xài tiền rất thoãi mái

và đó là người thật việc thật

he he anh chú ko gì nhìu dc cái nhìu tiền

còn chú đi bô bô cái negative gearing và paid off thì rỏ rành lương chú ko cao và thuế chú trã éo bao nhiu

chứ như anh đóng thuế nhìu và thu nhập cao thì cứ đè nhà ra mà mượn tiền đễ mua vì đó là cách hay nhất giãm thuế và tích luỹ tư ban

chiz có nhửng người thu nhập thấp như chứ mới ko rỏ điều đó , chứ đó là căn bãn của tầng lớp elite mà?!!!

Chu nghèo thì đâu ai chê sao cứ phát bĩu ngu xuẫn đễ lộ ra vẫy?!

Ah chốc anh tuột quần chú típ !!!

Hạng B1
13/4/17
67
9.201
113
Ha ha

chuyênz khoãn 18k một tháng hay tiêu xài thì anh củng cho chú xem đễ chú bít anh ko thiếu tiền và xài tiền rất thoãi mái

và đó là người thật việc thật

he he anh chú ko gì nhìu dc cái nhìu tiền

còn chú đi bô bô cái negative gearing và paid off thì rỏ rành lương chú ko cao và thuế chú trã éo bao nhiu

chứ như anh đóng thuế nhìu và thu nhập cao thì cứ đè nhà ra mà mượn tiền đễ mua vì đó là cách hay nhất giãm thuế và tích luỹ tư ban

chiz có nhửng người thu nhập thấp như chứ mới ko rỏ điều đó , chứ đó là căn bãn của tầng lớp elite mà?!!!

Chu nghèo thì đâu ai chê sao cứ phát bĩu ngu xuẫn đễ lộ ra vẫy?!

Ah chốc anh tuột quần chú típ !!!
Ko dám post payslip lên à?

Hạng B1
25/1/17
73
267
53
Nồi chiên không dầu chiên chả giò ngon không các bác. Bác nào làm rồi cho kinh nghiệm đi

Hạng B2
11/8/18
104
1.760
83
34
Ko dám post payslip lên à?

Chú nc nu quạ

Nhửng cái confidential thì đíu ai bô bô lên đây , chú nhìn tsan anh là hĩu rồi! Gì chứ cnl này anh giàu hay nghèo thì nhìu người gặp anh rồi , anh đíu cần bô bô cái miệng như chú!

anh thấy chú nghèo mà hèn quá nên thôi anh tuột quần chú típ:

bô bô cái miệng về Tax và negative gearing một cách ko hĩu bít , đó là sự độc đáo cũa nc Úc, cã thế giới chĩ có Úc mới có nó và nó giúp cho Anh chú tích luỹ kha khá là tsan ỡ úc. Nhưng nó chiz có tác dụng với người thu nhập cao và đóng thuế nhìu như anh chú!

Còn chú lương tầm vài chục ngàn một năm lại ko ỗn định về thu nhập nên suốt ngày cứ mơ trã hết nợ , rồi thêm vì thu nhập thấp bank đâu mà cho mượn nên càng bế tắc!

chao oi nghèo và hèn ! Chú đừng làm mang tiếng người Việt ỡ đây nhá!

Chứ như anh thì .... hai quốc tịch nhà đất hai bên đều có và nhìu nửa!
Nồi chiên không dầu khác lò nướng như thế nào?

Attachments

Hạng B2
10/2/14
186
1.425
93
Nhà ít người thì mua loại 0.8 của Philips là đủ dùng hả các bác. Hay loại lớn có nhìu chức năng hơn ạ?

Hạng B1
13/4/17
67
9.201
113
Chú nc nu quạ

Nhửng cái confidential thì đíu ai bô bô lên đây , chú nhìn tsan anh là hĩu rồi! Gì chứ cnl này anh giàu hay nghèo thì nhìu người gặp anh rồi , anh đíu cần bô bô cái miệng như chú!

anh thấy chú nghèo mà hèn quá nên thôi anh tuột quần chú típ:

bô bô cái miệng về Tax và negative gearing một cách ko hĩu bít , đó là sự độc đáo cũa nc Úc, cã thế giới chĩ có Úc mới có nó và nó giúp cho Anh chú tích luỹ kha khá là tsan ỡ úc. Nhưng nó chiz có tác dụng với người thu nhập cao và đóng thuế nhìu như anh chú!

Còn chú lương tầm vài chục ngàn một năm lại ko ỗn định về thu nhập nên suốt ngày cứ mơ trã hết nợ , rồi thêm vì thu nhập thấp bank đâu mà cho mượn nên càng bế tắc!

chao oi nghèo và hèn ! Chú đừng làm mang tiếng người Việt ỡ đây nhá!

Chứ như anh thì .... hai quốc tịch nhà đất hai bên đều có và nhìu nửa!
View attachment 1813559
Chú khoe sao ko dám trưng ra pay slip? A éo cần biết thông tin của chú. Chỉ cần thấy số income, tax, super chú đóng là được rồi. Đã dám khoe tiêu xài sao ko dám trưng số số tiền credit vào tk chú? Bị a lột mặt nên quê nhể.
Còn khoe mình tài giỏi biết mua nhà để né thuế thu nhập cho thấy chú ngu di truyền éo hiểu gì về thuế.

A dạy chú nhập môn accounting nhé. Trước tiên trả lời a là mấy cái income của chú ai là entity của nó? Dưới tên chú / Trust / Partnership hay Pty ? A hỏi đến đây chắc chú lùng bùng lỗ tai mịa rồi. Nhưng thêm câu nữa. Chú lấy tư cách gì offset income tax của chú vào mấy cái loss kia của investment property?
Trả lời xong a sẽ phân tích cho thấy cái ngu của chú. Mà chắc chú cũng mít đặt về accnt nên chưa chắc chú hiểu a nói gì. Tuy nhiên, những cái keyword a đưa ra bên trên, chú nếu biết tìm hiểu thì cũng giúp ích cho chú đấy.
Ko hiểu a viết gì thì trách mình thiếu hiểu biết chưa đủ tầm chứ đừng chửi lung tung nhóe. Nếu tự cho mình elite thì phản biện thử a coi rồi a chỉ tiếp cho.

WD confirmed
Hạng B2
17/9/08
495
1.549
113
Nhà ít người thì mua loại 0.8 của Philips là đủ dùng hả các bác. Hay loại lớn có nhìu chức năng hơn ạ?
Dung tích lớn thì nấu nướng được nhìu hơn anh, chẳn hạn a có thể bỏ cả con gà vào quay thay vì mỗi lần ½ con, tiện hơn là ở chổ đó

Hạng B2
11/8/18
104
1.760
83
34
Chú khoe sao ko dám trưng ra pay slip? A éo cần biết thông tin của chú. Chỉ cần thấy số income, tax, super chú đóng là được rồi. Đã dám khoe tiêu xài sao ko dám trưng số số tiền credit vào tk chú? Bị a lột mặt nên quê nhể.
Còn khoe mình tài giỏi biết mua nhà để né thuế thu nhập cho thấy chú ngu di truyền éo hiểu gì về thuế.

A dạy chú nhập môn accounting nhé. Trước tiên trả lời a là mấy cái income của chú ai là entity của nó? Dưới tên chú / Trust / Partnership hay Pty ? A hỏi đến đây chắc chú lùng bùng lỗ tai mịa rồi. Nhưng thêm câu nữa. Chú lấy tư cách gì offset income tax của chú vào mấy cái loss kia của investment property?
Trả lời xong a sẽ phân tích cho thấy cái ngu của chú. Mà chắc chú cũng mít đặt về accnt nên chưa chắc chú hiểu a nói gì. Tuy nhiên, những cái keyword a đưa ra bên trên, chú nếu biết tìm hiểu thì cũng giúp ích cho chú đấy.
Ko hiểu a viết gì thì trách mình thiếu hiểu biết chưa đủ tầm chứ đừng chửi lung tung nhóe. Nếu tự cho mình elite thì phản biện thử a coi rồi a chỉ tiếp cho.

Oh

Anh chú tuy là kỉ sư nhưng co doanh nghiệp riêng chú ạ

và là pty ltd chú ạ, hố hố , anh và thằng bạn mơ cty về engineering consultant firm, có cung cấp lun project engineer hay site engineer lun. Chú có mún bít thêm gì ko???

anh chiz nói đơn giãn là mổi năm income cũa anh dc khấu trừ tax nhờ investment properties là thật , chú nên hõi bọn có charter là nên làm sao đi nhé

té ra chú là accountant

vậy thì tội , lương thấp quá nên khá là gato với anh

chịu thôi , accounting hay finance ỡ nc uc này chĩ là second class phục vụ cho bọn anh thôi chú ạ

ho ho

như con M3 này anh củng khấu trừ thuế dc nè ha ha ha

Nồi chiên không dầu khác lò nướng như thế nào?

P/s díu ai nu đi bô bô cái miệng tax income lên trên này. Nếu anh nu thế thì anh ko thành đạt vẫy ơ úc đâu chú ạ. Chú ráng lên bằng anh đi chứ làm bếp hay accounting ỡ xứ này nghèo chú ạ!

Attachments

Hạng C
25/7/11
840
50.170
93
Nồi chiên không dầu chiên chả giò ngon không các bác. Bác nào làm rồi cho kinh nghiệm đi
Riêng mình thì thấy vụ chả giò thì chiên ba cái nồi ko thể ngang được với chiên trong chảo bởi vì cao lắm cũng chỉ ngang thôi.
Nên nếu chỉ chiên chả giò và ko care dầu mỡ thì ko nên

• Like
Reactions: sailing
Hạng C
25/7/11
840
50.170
93
Vì nó cần khoảng trống để circulate air nên càng trống thì càng thoải mái hơn :)