Say
Hạng C
8/7/10
682
52
28
Bẩm các cụ, chả là em thử độ thêm Broqet ( ống chứa chất xúc tác giúp xăng vào buồng đốt sạch hơn, tăng hp...).
Tuy nhiên khi lắp ống này ( vào đường ống dẫn xăng trước khi vào buồng đốt) thì nối dây khá dài cả 2 đầu ( cộng lại cả mét).
Em hỏi nối vậy có khiến bơm xăng ảnh hưởng ( tải nặng hơn) ảnh hưởng tới cái khác ko ạ?
Hiện e vẫn chạy bình thường, xe đời cao, phun điện tử.
Ảnh là cái ống Broquet và 2 đầu dây nối vào xăng đó ạ
Kính các cụ một ly ạ
Nối dài ống dẫn xăng có ảnh hưởng

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Bẩm các cụ, chả là em thử độ thêm Broqet ( ống chứa chất xúc tác giúp xăng vào buồng đốt sạch hơn, tăng hp...).
Tuy nhiên khi lắp ống này ( vào đường ống dẫn xăng trước khi vào buồng đốt) thì nối dây khá dài cả 2 đầu ( cộng lại cả mét).
Em hỏi nối vậy có khiến bơm xăng ảnh hưởng ( tải nặng hơn) ảnh hưởng tới cái khác ko ạ?
Hiện e vẫn chạy bình thường, xe đời cao, phun điện tử.
Ảnh là cái ống Broquet và 2 đầu dây nối vào xăng đó ạ
Kính các cụ một ly ạView attachment 540269
Không ai làm như mụ cả.Ống xăng của xe dư thế lào thì để nguyên đó.Thiếu bố gì cach dùng fuel system cleaner để làm sach buồng đốt không cần mod méc gì kiểu đó cả..Đơn giản nhát là đinh kỳ đổ vào thùng xăng đầy và chạy đến khi gàn cạn thì châm đầy xăng và đổ fuel system cleaner vô thùng xăng, lập lại thêm như vậy thêm 1-2 lần nữa.Khoảng vài ngàn km hay vài ba tháng thì làm 1 lần.thậm chí khi nào đổ xăng thì châm cái đó vô bình xăng cũng chả có làm sao cả
Còn không thì cho nó vào brake booster

Say
Hạng C
8/7/10
682
52
28
Nối dài ống dẫn xăng có ảnh hưởng
Không ai làm như mụ cả.Ống xăng của xe dư thế lào thì để nguyên đó.Thiếu bố gì cach dùng fuel system cleaner để làm sach buồng đốt không cần mod méc gì kiểu đó cả..Đơn giản nhát là đinh kỳ đổ vào thùng xăng đầy và chạy đến khi gàn cạn thì châm đầy xăng và đổ fuel system cleaner vô thùng xăng, lập lại thêm như vậy thêm 1-2 lần nữa.Khoảng vài ngàn km hay vài ba tháng thì làm 1 lần.thậm chí khi nào đổ xăng thì châm cái đó vô bình xăng cũng chả có làm sao cả
Còn không thì cho nó vào brake booster
Cái đồ độ của em nó ko phải dung dịch mà đổ cụ a.
Theo quảng cáo, cái Broquet là đồ mới nhập từ Anh là một chất xúc tác nhiên liệu, được chế tạo dạng viên. Mỗi viên là sự kết hợp của thành phần kim loại cùng với quy trình sản xuất đặc biệt. Những viên này hoặc là được bọc trong lưới thép để cho vào thùng nhiên liệu, hoặc là được chứa trong ống thép lắp trực tiếp trên đường ống nhiên liệu trước khi vào kim phun/ bộ chế hòa khí.

A : Broquet được biết là chất xúc tác khi tiếp xúc với nhiên liệu, nó cải thiện hiệu quả quá trình cháy của nhiên liệu bên trong buồng đốt động cơ. Do cải thiện hiệu quả quá trình cháy bên trong buồng đốt, lợi ích Broquet mang lại là làm tăng công suất động cơ, tiết kiệm nhiên liệu, giảm khí thải ô nhiễm, chấm dứt sự đóng muội than bên trong buồng đốt động cơ, cho phép sử dụng nhiên liệu có chỉ số Octane thấp hơn nhưng không làm mất đi hiệu suất động cơ.
hình hài nó vậy nên xe nào lắp cái này đều nối dây dẫn xăng thêm ạ

Hạng C
21/6/15
987
797
93
64
bên hội eco có bác tìm hiểu được là có hãng ở malaysia dặt sx sản phẩm này ở vn mà

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
View attachment 540290
Cái đồ độ của em nó ko phải dung dịch mà đổ cụ a.
Theo quảng cáo, cái Broquet là đồ mới nhập từ Anh là một chất xúc tác nhiên liệu, được chế tạo dạng viên. Mỗi viên là sự kết hợp của thành phần kim loại cùng với quy trình sản xuất đặc biệt. Những viên này hoặc là được bọc trong lưới thép để cho vào thùng nhiên liệu, hoặc là được chứa trong ống thép lắp trực tiếp trên đường ống nhiên liệu trước khi vào kim phun/ bộ chế hòa khí.

A : Broquet được biết là chất xúc tác khi tiếp xúc với nhiên liệu, nó cải thiện hiệu quả quá trình cháy của nhiên liệu bên trong buồng đốt động cơ. Do cải thiện hiệu quả quá trình cháy bên trong buồng đốt, lợi ích Broquet mang lại là làm tăng công suất động cơ, tiết kiệm nhiên liệu, giảm khí thải ô nhiễm, chấm dứt sự đóng muội than bên trong buồng đốt động cơ, cho phép sử dụng nhiên liệu có chỉ số Octane thấp hơn nhưng không làm mất đi hiệu suất động cơ.
hình hài nó vậy nên xe nào lắp cái này đều nối dây dẫn xăng thêm ạ
Ở Mỹ fuel system cleaner người ta dùng hơn mấy chục năm nay rồi. đâu có ai phải mod miếc lung tung gì kiểu này cho mệt xác
Thứ 1 xài top tier gas nó đã có detegent tẩy sach đầu phun xăng + mua thêm 1 lon fuel system cleaner châm vào thùng xăng như seafoam, gum out multisystem cleaner.. là đủ
Quảng cáo làm tăng công suất động cơ tôi nghĩ là chém gió, ngoài dùng mấy bộ cold air- intake kiểu như của K&N may ra làm tăng công suất động cơ đươc ,còn cái này nghi là quảng cáo láo

Say
Hạng C
8/7/10
682
52
28
Hì, bên hội Ecosport bác Hội trưởng tes thấy ổn các bác ạ. Nên em mới thử vì thử trong 1-2 tuần ko ưng ý trả lại.
Vấn đề e lăn tăn là nối dài dây dẫn xăng như vậy có ảnh huỏng gì ko đến bơm xăng và các thứ khác thôi ạ

Hạng D
30/10/12
3.965
2.684
113
Hì, bên hội Ecosport bác Hội trưởng tes thấy ổn các bác ạ. Nên em mới thử vì thử trong 1-2 tuần ko ưng ý trả lại.
Vấn đề e lăn tăn là nối dài dây dẫn xăng như vậy có ảnh huỏng gì ko đến bơm xăng và các thứ khác thôi ạ
Bộ Broquet này nó bán bao nhiêu hả bác, bác test thử có thấy khác gì không? :3dquaytay:

Say
Hạng C
8/7/10
682
52
28
Em
Bộ Broquet này nó bán bao nhiêu hả bác, bác test thử có thấy khác gì không? :3dquaytay:[/QUOTE
E đang test bác ạ. Cảm giác chủ quan ban đầu, độ trễ thấp, galangty có trớn, chân ga nhẹ và lên tốc độ cao khá nhạy. Tất nhiên cảm giác chủ quan thôi.
E còn test 1 tuần

• Like
Reactions: Mr. Bean