Hạng D
7/11/13
1.099
8.048
113
Tuần sau tụi em dự định đi Amtrack từ Los Angeles đến San Francisco nhưng hành trình dài tới 10g thì hơi đuối và cũng chán cho tụi nhóc. Tụi em định kiếm thành phố nào ở giữa chơi chừng đôi ngày rồi đi ngược tiếp lên phía trên. Bác nào rành cung đường này cho em xin thông tin với.
Em cảm ơn các bác ạ.

Hạng D
5/1/10
2.794
16.512
113
Tuần sau tụi em dự định đi Amtrack từ Los Angeles đến San Francisco nhưng hành trình dài tới 10g thì hơi đuối và cũng chán cho tụi nhóc. Tụi em định kiếm thành phố nào ở giữa chơi chừng đôi ngày rồi đi ngược tiếp lên phía trên. Bác nào rành cung đường này cho em xin thông tin với.
Em cảm ơn các bác ạ.

plan A: Xe đò Hoàng

plan B: pm @dragonlong76 nc cụ thể

Hạng B2
14/1/09
485
8.515
93
Đi amtrak thì bó tay. Nếu có xe thì giữa đường có 2 lựa chọn. 1 là dừng ở Fresno - chả có mẹ gì, toàn Mễ. 2 là lên rừng Yosemite. Khu này đà lạt gọi bằng cụ. Phong cảnh đẹp, khí hậu tốt, mùa đông ở trên núi này có cả tuyết. Trải nghiệm vài thôn ở trong rừng này dân trong thôn đi làm bằng máy bay cá nhân :D. Trong khu vực này có mấy cái hồ to bằng 5-6 lần cái Hồ Tây nhà mình, có du thuyền các kiểu. Trong đó to và đẹp nhất là hồ Tahoe, lên đây nghỉ dưỡng cũng được.

Đảng viên
18/5/10
2.293
76.992
113
Em cảm ơn các bác ạ.

Tới đây ngủ 1 đêm rồi đi tiếp cũng hay.

https://m.vov.vn/du-lich/solvang-lang-dan-mach-o-cali-413555.vov

• Like
Reactions: paranoidx