Tập Lái
25/5/18
8
20
3
34
Nỗi khổ của người đi ô tô tại Việt Nam

Chào các bác, em bắt đầu đi xe ô tô cũng dc 4-5 năm rồi, đi cả xe hơi và xe máy cũng thấu hiểu dc nỗi khổ của mọi người, trong suốt quá trình gặp phải rất nhiều chuyện. Bữa nay tâm sự với các bác về những nỗi khổ khi đi ô tô ở Việt Nam. Chắc hẳn ai cũng thấy rất quen thuộc. [pagebreak][/pagebreak]

1) Quan niệm cứ xe to là sai : Mỗi khi có va quệt với xe máy, tất nhiên xe máy dễ bị xây sát, chưa biết đúng sai, là bao nhiêu cặp ánh mắt đổ dồn vào mình như một tội đồ.

2) Xe máy nhiều kinh khủng : trái, phải, trước, sau, thập phương tám hướng :D

3) Chặt đầu, tạt đít, ngược chiều ủi thẳng : Trên này chắc cũng nhiều bác gặp phải, đang đi tự nhiên có chị xinh qua đường bất chợt, hay một chiếc xe máy nhỏ xinh phóng ngược chiều sát lươn. Đến bây giờ e vẫn còn sợ khi nghĩ lại những giây phút đó, thắng há mồm, bẻ lái gấp rút. Ko thì hậu quả ko biết ra sao.

4) Vô tư lấn làn, quẹt, tông, xong bỏ chạy: Rất nhiều lần đang dừng đèn đỏ, tự nhiên có a xe máy phi lên quẹt rầm, húc rầm, móp hết cả cản lẫn áo xe, xong cũng vô tư bỏ chạy, chứ đuổi sao giờ? Kết quả là cứ vài triệu ra đi cho những lần như vậy. Đau xót!!!​
5) Xe to là mặc định phải nhường?: Nhưng hởi ôi, nhường sao đây khi các bạn quá đông, và hung hãn, tôi chỉ cần vài giây thôi mà. Đó là mỗi lần lùi xe, quay đầu, sang đường, đi trong ngõ, thực sự là cả một cuộc chiến. Muốn chạy lên thì xe máy tạt đầu, lùi lại thì gặp xe tạt đít, đằng sau thì còi các loại inh ỏi tới tấp.... A tạt đầu pham5quay lại lườm nguýt, a tạt đít thì nhìn xong lẩm bẩm. Nhiều lúc cảm giác như mình phạm tội tày trời với họ ấy...​

Đây là chút tâm sự muốn chia sẻ với ae, ai có gì thì vào đây bổ sung thêm ae ta cùng trao đổi, muôn mọi nẻo đường!!!

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/12/14
1.681
2.560
113
Quận 12
Em hóng bác nào bên biker qua viết kể khổ xe máy cho đủ bộ.

cơ mà thiên đường sao khổ đủ thứ dzậy kìa? Ko có cũng khổ, có cũng khổ.

nhưng em lại không sợ khó, không sợ khổ, chỉ sợ khô thôi. :) :) :)

• Like
Reactions: yeuxemy and bacai
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Em hóng bác nào bên biker qua viết kể khổ xe máy cho đủ bộ.

cơ mà thiên đường sao khổ đủ thứ dzậy kìa? Ko có cũng khổ, có cũng khổ.

nhưng em lại không sợ khó, không sợ khổ, chỉ sợ khô thôi. :) :) :)
Bác thiệt tình.
Bác sợ khô mà nhiều người lại sợ ngập nước bị thủy kích đó bác.

• Like
Reactions: Phuong Metro
Hạng F
29/10/14
8.532
11.204
113
Em thấy đi ô tô sướng thấy pà. Giờ đi đâu quá 3km là em ko bao giờ đi xe máy. Cứ suy nghĩ làm gì cho đau đầu. Ra đường cứ điềm tĩnh mà chạy

Hạng D
9/2/15
1.488
7.154
113
40
Bài viết rất chi tiết.
Bác đi cả xe hơi và xe máy, tiện bác viết luôn cả nỗi khổ của người đi xe máy cho tổng hợp luôn bác ơi.
sáng thứ 2 đầu tuần mặc bộ An phước giày Đông hải láng cón bảnh tỏn cưỡi con future neo fi hai thắng đĩa, đêm hôm trước trời mưa to tầm tả, xe đang phăng phăng vút trên quốc lộ với bao nhiêu kế hoạch. Rào một cái anh quây track phóng ào qua. ui thui còn đâu bộ An phước với giày đông hải chứ.

Tập Lái
25/5/18
8
20
3
34
Em thấy đi ô tô sướng thấy pà. Giờ đi đâu quá 3km là em ko bao giờ đi xe máy. Cứ suy nghĩ làm gì cho đau đầu. Ra đường cứ điềm tĩnh mà chạy
Đúng bác, ko thể phủ nhận cái sướng của oto dc, mưa ko sợ ướt, nắng ko tới đầu, máy lạnh mát rượi, nhạc sập sình. :D
Nhưng ở những nơi đường xá rộng rãi, hoặc đi xa du lịch thì oke lắm.

Chứ còn đi nhiều, cv di chuyển, thời gian gò ép, thì ko thể nào tránh khỏi những tình huống như trên. :D

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Sướng thiệt... khi đường vắng...mà Xì phố thì hiếm khi đường vắng :(

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Sướng thiệt... khi đường vắng...mà Xì phố thì hiếm khi đường vắng :(
Chiều thứ 7 và chủ nhật cũng tạm chấp nhận bác ơi.
Giờ này Bỉ đang dẫn 1-0 bác ra đường cũng vắng lắm.

• Like
Reactions: ttqui2005