Hạng B1
28/5/05
73
5
8
TP. HCM
RE: Nối quạt két nước vào công tắc nguồn - có nên không?

Em rất cám ơn các bác đã nhiệt tình đóng góp ý kiến

Cuối cùng là vẫn có hai trường phái, trường phái nối quạt trực tiếp chiếm tỉ lệ cao hơn :D[8D]
Hiện tại PSi của em còn mới, cảm biến nhiệt hoạt động tốt, kim nhiệt độ không bao giờ quá 1/2 đồng hồ nên em vẫn để mặc định như nhà sản xuất[8D], khi nào nhiệt độ đến 5/8 hoặc khi đồng hồ báo nhiệt...tèo luôn thì em sẽ nối quạt trực tiếp [8D]:D. Trường hợp cuối cùng là sau 2 năm sử dụng mà tình hình vẫn ok thì em vẫn...nối quạt trực tiếp luôn [8D] vì PSi đã bắt đầu già cỗi rồi[8D]:D:D:D.

Hạng D
29/3/08
2.139
29
48
đà lạt
Re: RE: Nối quạt két nước vào công tắc nguồn - có nên không?

cái 4 bánh đời cô Lựu của em quạt cũng chạy không ổn....thay 2 cái rờ-le....cũng vậy....làm cái công-tắc song song đựoc không mấy bác?

Tập Lái
13/9/09
5
0
1
Re: RE: Nối quạt két nước vào công tắc nguồn - có nên không?

Bạn kết luận: Cuối cùng là vẫn có hai trường phái, trường phái nối quạt trực tiếp chiếm tỉ lệ cao hơn !
Chứng minh một điều rằng : Học thì nhiều người , nhưng để làm thầy được thầy thì rất ít, còn lại thì chỉ toàn là... thợ mà thôi !

Last edited by a moderator:
Hạng B1
11/10/06
89
73
18
Thầy nào nói đấu quạt trực tiếp sẽ làm nguội máy là chưa biết về một thứ rất quan trọng: VAN HẰNG NHIỆT! Khi nào nhiệt độ máy vượt ngưỡng tối ưu thì van hằng nhiệt mở ra lấy thêm tí nước mát vào.
Còn bọn Tây nó thiết kế thêm cái cảm biến là do bên đó trời lạnh lắm, ít khi cần giải nhiệt, sợ đấu trực tiếp thì quạt chạy hoài sẽ mau hư bình + quạt.