Hạng B2
22/2/08
162
69
28
Em đang xem xét mua 1 trong 3 xe này và đã tới showroom mục sở thị cả 3 chiếc, ưu nhược điểm mỗi xe đều có nhưng em vẫn nghiêng về A6 nhất. Tuy nhiên, em có một điểm chưa cảm nhận rõ lắm là hàng ghế sau của A6 chiều rộng ngồi khá gò bó, theo lời sales là ghế Audi không bành ra hai cạnh như những xe khác và thành cửa dày nên ép sát vào ghế. Mấy bác đi A6 rồi cảm nhận hàng ghế sau ngồi có thoải mái không, đặc biệt là nếu có lắp thêm car seat ở giữa?

Hạng B2
22/2/08
162
69
28
Mấy bác chạy A6 cho em vài ý kiến.. Em cần quyết định mua trong tháng 5..

• Like
Reactions: khoapdt
Hạng D
7/6/11
1.558
1.150
113
Nếu còn trẻ đi cho sang chảnh thì nên mua Audi,còn muốn ngon toàn bộ thì Mer E,còn muốn vừa đẹp vừa sang sau này bán đỡ lỗ thì mua ES.Nhìn giá con RX350 đời 2014 xe chạy 20.000km mà chống mặt....

Hạng D
4/5/12
2.320
1.627
113
Thảo Điền, Q2
www.facebook.com
Em đang xem xét mua 1 trong 3 xe này và đã tới showroom mục sở thị cả 3 chiếc, ưu nhược điểm mỗi xe đều có nhưng em vẫn nghiêng về A6 nhất. Tuy nhiên, em có một điểm chưa cảm nhận rõ lắm là hàng ghế sau của A6 chiều rộng ngồi khá gò bó, theo lời sales là ghế Audi không bành ra hai cạnh như những xe khác và thành cửa dày nên ép sát vào ghế. Mấy bác đi A6 rồi cảm nhận hàng ghế sau ngồi có thoải mái không, đặc biệt là nếu có lắp thêm car seat ở giữa?
A6 nhà e đang cưỡi đây ạ, cũng ko đến nỗi chật lắm đâu bác. vầy, sale audi rât dễ thương, bác xin nó mượn cái car seat ướm vô đi rồi ngồi thử. nó làm hết á kkk

Hạng B2
22/2/08
162
69
28
Em ướm thử kích thước car seat lên A6 thấy cũng ok. Tuy nhiên đại lý Audi ở đây độc quyền nên dịch vụ rất lạ.. Sales báo giá cao hơn nhiều so với giá công bố trên các báo mạng và trên otosaigon và nói là cty không bao giờ public giá. Nguyên tắc là tất cả các đại lý nhập khẩu đều phải công bố giá chính thức để tính thuế trước bạ nhưng theo sales thì cty này không. Em muốn đàm phán giá để mua thì sales vào báo sếp rồi ra thông báo giảm 30T. Sếp Liên Á quả là khác người.. Không cần phải gặp khách hàng để đàm phán.. Em thấy mình đang mua xe mà dịch vụ thiếu chuyên nghiệp thế này thì sau này bảo trì bảo dưỡng chắc mệt mỏi với kiểu độc quyền này.
Giá xe A6 thì ngang với ES250 mà Lexus giá minh bạch và dịch vụ khách hàng thì tuyệt vời. Nên thôi em gạt Audi ra khỏi danh sách, em thêm 520i vào dù gì dịch vụ Euro Auto vẫn không quá tệ.

Hạng D
4/5/12
2.320
1.627
113
Thảo Điền, Q2
www.facebook.com
Em ướm thử kích thước car seat lên A6 thấy cũng ok. Tuy nhiên đại lý Audi ở đây độc quyền nên dịch vụ rất lạ.. Sales báo giá cao hơn nhiều so với giá công bố trên các báo mạng và trên otosaigon và nói là cty không bao giờ public giá. Nguyên tắc là tất cả các đại lý nhập khẩu đều phải công bố giá chính thức để tính thuế trước bạ nhưng theo sales thì cty này không. Em muốn đàm phán giá để mua thì sales vào báo sếp rồi ra thông báo giảm 30T. Sếp Liên Á quả là khác người.. Không cần phải gặp khách hàng để đàm phán.. Em thấy mình đang mua xe mà dịch vụ thiếu chuyên nghiệp thế này thì sau này bảo trì bảo dưỡng chắc mệt mỏi với kiểu độc quyền này.
Giá xe A6 thì ngang với ES250 mà Lexus giá minh bạch và dịch vụ khách hàng thì tuyệt vời. Nên thôi em gạt Audi ra khỏi danh sách, em thêm 520i vào dù gì dịch vụ Euro Auto vẫn không quá tệ.
Đúng rồi bác, giá và hd nó chơi bằng USD mới vãi.
bữa trước ông cụ nhà e mua cũng y vậy.
bảo trì bảo dưỡng thì ok ko vấn đề gì, cũng ổn chứ ko có lổm nhổm.

Hạng B2
25/5/13
214
133
43
cụ nên chạy thử để xem xét độ êm và độ ồn nữa. 2 tiêu chí cực quan trọng. Audi a6 đời trước facelift cách âm và tiếng dội từ gầm nói chung chưa tốt với 1 chiếc xe sang. Kém hơn mer e và bim 5. Thằng lexus thì khoản này nó làm quá tốt. Đời facelift 2016 thì em chưa đc thử, k biết khá hơn k? Và đặc biệt a6 này fwd cụ ạ. Chọn fwd là k quan tâm tới cảm giác lái rồi.nếu bắt buộc chọn xe sang fwd thì e chọn lexus, đằng nào lái cũng k thú như bim hay mer đc cái êm, cách âm tốt và bền bỉ.

• Like
Reactions: GILI and ongdia009
Hạng B2
22/2/08
162
69
28
cụ nên chạy thử để xem xét độ êm và độ ồn nữa. 2 tiêu chí cực quan trọng. Audi a6 đời trước facelift cách âm và tiếng dội từ gầm nói chung chưa tốt với 1 chiếc xe sang. Kém hơn mer e và bim 5. Thằng lexus thì khoản này nó làm quá tốt. Đời facelift 2016 thì em chưa đc thử, k biết khá hơn k? Và đặc biệt a6 này fwd cụ ạ. Chọn fwd là k quan tâm tới cảm giác lái rồi.nếu bắt buộc chọn xe sang fwd thì e chọn lexus, đằng nào lái cũng k thú như bim hay mer đc cái êm, cách âm tốt và bền bỉ.
Em có test A6 2016 rồi, đúng là êm không bằng Mer E, nhưng chấp nhận được nếu giá xe phù hợp vì ngoại hình thì em thấy mạnh mẽ và phong cách hơn Mer. Xe cảm giác rất bồng bềnh khi qua các gờ dốc lồi, lý do sales đưa ra là thân xe làm bằng hợp kim nhôm nên nhẹ. Chân ga thì rất nhạy vì gần như nhấn ga là xe vọt, không có độ trễ. Vô lăng ở chế độ comfort thì hầu như không có cảm giác bánh xe quay trên mặt đường, tuỳ người sẽ thấy thích hay không thích. Nói chung là giá đó thì ES250 là sự lựa chọn tốt hơn nhiều.

Tập Lái
30/7/14
38
8
8
43
tuỳ theo phong cách của bác thôi ,hiện tại cả e250 2016 ông a đang đi và các dòng E em đều chạy qua ,e không bốc hơn so với Au,Bi riêng cá nhân em thì ko thích xe nhật ( sau khi đi xe đức) e linh kiện thay ngoài bây giờ nói chung rẻ hơn hãng rất nhiều ,nội thất không sang bằng Audi ,nhưng hơn bmw ,ngoại thất audi nhìn zữ ,mẻr mềm mại sang,bmw nam tính .option trong 3 xe audi nhiều hơn ,dàn âm thanh theo em audi hay hơn 2 xe kia ,.cảm giác lái audi a6 2.0 và 3.0 khác hoàn toàn ,do audi đời sau sài công nghệ TFSI siêu nạp cho công suất rất mạnh và đề pa nhanh ,so với cùng chấm mer và bmw ,theo e vì một phần công suất lớn nên độ dội âm khi đề pa là không tránh khỏi so với 2 dòng kia ,trước kia e khong chọn audi mà chon bmw 525 nhập mỹ sau 2 năm gắn bó e quyết định chia tay bmw , qua tìm mer e250 , và a6 3.0 a6 2.0 và em đã không do dự chọn a6 3.0 ,bác nào nói cách âm audi không bằng mer và bmw thì sai lầm á kaka ,các bác cứ thử cùng một chiếc đĩa bỏ vô 3 xe max volum đóng cữa ra ngoài xem cảm nhận thực tế xe nào cách âm tốt hơn ,lâu dài thì e không dám nói nhưng hiện tại em rất hài lòng trên mặt bằng chung với audi
còn bác không hài lòng với cách giao tiếp audi có lẽ bác gặp chưa dúng người ,vì hãng nào cũng có những người như thế ,mer em đã từng bị .nếu bác muốn tham khảo audi e thấy có bác khoa ở audi đà nẵng rất nhiệt tình tư vấn ,xe xét ok thì audi giao hàng cho bác ở saigon thôi ,hehe e đang cảm thấy sướng cùng audi a6 3.0 kaka