Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Nơi Thay Vỏ Xe?

Hạng C
11/10/09
904
732
93
HCM
Chào Các Bác,

Em muốn thay 2 vỏ xe hiệu Michelin 205 55 R16, Em ở HCM. Em nghe đâu ngoài Hùng Cường Lý Thái Tổ?, không biết địa điểm này có được không các bác và giá là bao nhiêu vậy?
Cách đây 1 năm, xe em 50k km, Ông anh em thay dùm 2 vỏ trước Bridgestone, nhưng khi đi công tác về em chạy thấy cứng quá. Xe em cũng ít đi (8000 km/năm) nên em muốn thay loại Michelin? Các bác thấy em tính vậy có đúng không?

Cảm ơn các bác.

Hạng C
17/7/11
850
1.181
93
Mỗi loại vỏ có ưu điểm và nhược điểm riêng, vỏ Michelin thì đi êm vì cao su mền hơn, nhưng nhược điểm là dễ ăn đinh, mau mòn, vỏ Brigestones thì ngược lại, ít ăn đinh hơn nhưng vì cao su cứng hơn, nên đi không êm bằng Michelin, lâu mòn hơn.

Nếu xe Bác ít đi, không quan tâm nhiều về vấn đề thóc thì sài con Michelin là số 1.

Em đang thử nghiệm quả Goodyear Assurance, 2 trđ/con, em mới thay ở Vạn Lợi LTT, rẻ hơn nhiều so với hai hiệu trên (3TRĐ/QUẢ). Xe em Grandis 2005.
Tks!

Last edited by a moderator:
Tập Lái
8/6/12
39
0
6
trantrongthivn nói:
Mỗi loại vỏ có ưu điểm và nhược điểm riêng, vỏ Michelin thì đi êm vì cao su mền hơn, nhưng nhược điểm là dễ ăn đinh, mau mòn, vỏ Brigestones thì ngược lại, ít ăn đinh hơn nhưng vì cao su cứng hơn, nên đi không êm bằng Michelin, lâu mòn hơn.

Nếu xe Bác ít đi, không quan tâm nhiều về vấn đề thóc thì sài con Michelin là số 1.

Em đang thử nghiệm quả Goodyear Assurance, 2 trđ/con, em mới thay ở Vạn Lợi LTT, rẻ hơn nhiều so với hai hiệu trên (3TRĐ/QUẢ). Xe em Grandis 2005.
Tks!

Bác dùng GoodYear rồi thấy sao ợ?
Em đang để ý em này.

Hạng C
17/7/11
850
1.181
93
timetous nói:
trantrongthivn nói:

Tks!

Bác dùng GoodYear rồi thấy sao ợ?
Em đang để ý em này.
Em chạy con Goodyear được 5800 km rùi bác. Rất ok.
Tks!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
27/8/11
471
8
16
ntphuoc nói:
Chào Các Bác,

Em muốn thay 2 vỏ xe hiệu Michelin 205 55 R16, Em ở HCM. Em nghe đâu ngoài Hùng Cường Lý Thái Tổ?, không biết địa điểm này có được không các bác và giá là bao nhiêu vậy?
Cách đây 1 năm, xe em 50k km, Ông anh em thay dùm 2 vỏ trước Bridgestone, nhưng khi đi công tác về em chạy thấy cứng quá. Xe em cũng ít đi (8000 km/năm) nên em muốn thay loại Michelin? Các bác thấy em tính vậy có đúng không?

Cảm ơn các bác.
Hi! chào bác! bên Hồng Cường em đang là nhà phân phối vỏ xe DUNLOP, đây là loại lốp nổi tiếng trên thế giới nhưng thương hiệu chưa cao ở VN vì thế giá thành cạnh tranh hơn. bên em bán vỏ 205/55 R16 Dunlop Thái lan gai LM703 thể thao và chạy êm giá 1tr9/ 1cái bác ah.
Kiểu gai nè bác
Bác tham khảo thêm vỏ Dunlop nhé! cảm ơn bác nhiều :)

Tập Lái
19/6/12
19
0
1
Em đang xài BS Thái thấy tốt lắm các bác ạ.
Mà hãng nào cũng vậy bác ơi, lốp tốt thì chạy ngon thôi mà.