Youtuber Otosaigon
16/4/14
878
1.336
93
Sài Gòn
Trót dại, gắn cái nẹp viền cửa màu mè cho hợp thời, nhìn thấy cũng ngon ấy chứ. Ấy thế vài member otosaigon chia sẻ việc rỉ sét hoặc ố sơn khi sử dụng viền chỉ cửa trong thời gian dài làm mình hoang mang, lật đật chạy ra xe mình xem sao.... Haizzzz hú hồn, không sao, không sao.

Nói về sơn xe Vinfast Fadil, nhưng sự thật làm mình ngỡ ngàng

Từ ngày gắn cho đến nay cũng hơn 1 năm rồi, thời gian cũng khá lâu đủ cho vết hằn thời gian làm mờ lớp sơn mới cáo của xe mình, thậm chí rỉ sét như hình mà các memOS chia sẻ. Rất may là Vinfast Fadil mình không sao các bác à. Quay lại vấn đề xem có phải mình gắn chưa đủ lâu hay tại nước sơn Vinfast nó ngon thật???

Mình lại tìm hiểu tý về sơn của Vinfast xem thế nào, đọc trên OS thì thấy nhà xưởng sơn của Vinfast được xây dựng hoành tráng lắm và quy trình tự động hoá lên đến 95% luôn rồi, mang cả công nghệ từ Châu Âu (Đức là Dürr) về phục vụ cho công nghiệp ô tô nước nhà. Mình quan tâm nhất vẫn là quy trình làm sạch bề mặt, sơn điện ly, phun PVC, sơn lót... được test kỹ để đảm bảo chống rỉ cho thân xe... À thì ra là vậy. Nhưng nói chi mấy cái quy trình đó, mình cũng đâu có nhớ hết, nhưng nhìn chung người thật việc thật. Khi nhận xe cái thiện cảm ngay từ đầu là bề mặt sơn bóng (cái này thì xe hãng nào cũng làm, phải đánh bóng xe trước khi giao cho khách), mình dùng tay để sờ để cảm nhận độ bóng hay nhám trên bề mặt sơn (cái này vì coi kênh của bác Tuấn Combat nhiều quá nên vậy), mình không có đủ điều kiện hay máy test nhưng bấy nhiêu đó đủ mình hài lòng.

Tóm lại, hỏng thèm dán hay gắn ba cái viền cửa đó nữa, không có tác dụng gì mà có khi lại hại sơn hại luôn cả xe, vậy nha... Các bác xem hình xe đi

Đã tháo ra, may quá không sao cả, hú hồn chim én.

Nhìn còn mới cáo nhoa... mình có lên tý... sơn mâm và các cột A,B,C nè.

Nhìn từ bên hong xe điểm nhấn viền màu vàng đồng, cho mình hưởng ứng cái xe sắp ra mắt của Vinfast President.
Bài: LÊ HOÀNG THIỆN
Hình: Tiến Hưng

Attachments

• Like
Reactions: uvhnaht
Hạng C
7/10/19
918
1.365
58
44
Khen sơn tốt thì gắn thêm 1 năm nữa đi bác chủ rồi pot bài cho a em ngưỡng mộ,