Hạng B2
25/6/09
145
27
28
45
Tp.HCM
Số là xe em mua hồi tháng 4/2013, đăng kiểm còn đến tháng 4/2014. Nhờ các bác tư vấn giúp em tí nhé:
1. Em có phải đóng phí đường bộ mà chủ cũ đã sử dụng cho 3 tháng trước đó không?
2. Em mới lấy cà vẹt, nên tên trên cà vẹt và sổ đăng kiểm không trùng nhau thì có cần đăng kiểm lại rồi mới đóng phí không? Em nghe nói bên Hồng Hà thì được còn Thủ Đức thì không biết sao? (Em ở Q2 nên chắc ra Đăng kiểm Thủ Đức là gần nhất?)
3. Nếu em chỉ đóng phí thôi thì không cần mang xe oto theo được không? Chứ "chưa yêu nước" mà 1/7 chạy long nhong có mà...chít với bác # và xxx ;) . Cám ơn các bác

Last edited by a moderator:
Hạng C
28/2/13
608
16
0
Bác mang cà vẹt, sổ DK, BH lên 1 Hồng Hà mua, khỏi cần mang xe lên, khỏi đk lại. HH chắc chắn là bán, còn thủ đức chưa chắc có khi mất công xếp hàng đợi, luật VN mỗi chỗ làm 1 kiểu, chỗ nào bán thì mình mua mấy trạm khác thất thu tiền phải thay đổi các làm việc.

Hạng D
14/6/12
1.608
95
48
51
vietlinhag nói:
Số là xe em mua hồi tháng 4/2013, đăng kiểm còn đến tháng 4/2014. Nhờ các bác tư vấn giúp em tí nhé:
1. Em có phải đóng phí đường bộ mà chủ cũ đã sử dụng cho 3 tháng trước đó không?
2. Em mới lấy cà vẹt, nên tên trên cà vẹt và sổ đăng kiểm không trùng nhau thì có cần đăng kiểm lại rồi mới đóng phí không? Em nghe nói bên Hồng Hà thì được còn Thủ Đức thì không biết sao? (Em ở Q2 nên chắc ra Đăng kiểm Thủ Đức là gần nhất?)
3. Nếu em chỉ đóng phí thôi thì không cần mang xe oto theo được không? Chứ "chưa yêu nước" mà 1/7 chạy long nhong có mà...chít với bác # và xxx ;) . Cám ơn các bác

1. Em có phải đóng phí đường bộ mà chủ cũ đã sử dụng cho 3 tháng trước đó không? --> Phải đóng bác ơi.
2. Em mới lấy cà vẹt, nên tên trên cà vẹt và sổ đăng kiểm không trùng nhau thì có cần đăng kiểm lại rồi mới đóng phí không? --> Không cần đăng kiểm lại ở Hồng Hà bác ạ.

Hạng B2
25/6/09
145
27
28
45
Tp.HCM
Cám ơn các bác hungtech và bác fourwheel đã chia sẻ kinh nghiệm. Vậy em lên Hồng Hà đóng cho chắc ăn.

Hạng B2
22/7/07
181
12
18
Em mới đóng phí đường bộ ở trạm đang kiểm Thủ Đức (ngay ngã tư Thủ Đức): không cần phải đăng kiểm lại dù tên trên cà vệt và trên sổ đăng kiểm khác nhau. Vì vậy cũng không cần đem xe ra luôn. Tuy nhiên họ sẽ không ra tên bác trên sổ đăng kiểm cũng như không đổi sổ bằng giấy chứng nhận đăng kiểm mới. Nếu bác muốn ra tên bác trong giấy đăng kiểm mới thì sẽ được yêu cầu đem xe ra đăng kiểm lại. Xe em bị truy thu phí từ 1.1.2013 (đăng ký trước 2013).

Hạng D
2/2/12
1.080
1.470
113
Mars
Em cũng nộp phí đường bộ ở Thủ Đức nè. Trạm ĐK gần BV quận Thủ Đức. Không cần ĐK lại đâu. Nộp cavet+sổ ĐK vô + tờ giấy điền thông tin linh tinh gì đó. Xong có NV tự tính à. Phí tính từ 1/1/2013.

Hạng D
4/8/09
2.536
45
48
1. Bác phải đóng ạ.
2. Bác lên trạm đăng kiểm Q9 là gần nhất. Ở đây chắc chắn có bán vì em mua ở đây. Đem theo cà vẹt và sổ đăng kiểm vào, nói là chỉ mua phí.
3. Không cần mang xe ạ.

Trung Tâm đăng kiểm xe cơ giới 5004V - T.p HCM[/b]
  • Địa chỉ: Ngã tư Thủ Đức - Số 1 Xa lộ Hà Nội - P.Hiệp Phú - Q9 - T.p HCM

Hạng D
23/10/04
2.240
1.785
113
Cục Đăng kiểm đã chỉ đạo các trung tâm kiểm định thông báo công khai quy định về xử phạt đối với những trường hợp chưa nộp phí bảo trì đường bộ, cụ thể là các phương tiện có chu kỳ đăng kiểm sau 1/1/2014 mà chưa nộp phí trước 30/6/2013 mới bị xử phạt. Những trường hợp trong kỳ đăng kiểm của năm 2013 chỉ cần tới hạn đăng kiểm sẽ thực hiện nộp phí. - See more at: http://vtv.vn/Thoi-su-trong-nuoc/Cham-nop-phi-bao-tri-duong-bo-co-bi-xu-phat/70399.vtv#sthash.HbQK80h8.

Vậy xe đăng kiểm tháng 10, 11 năm 2013 thì từ giờ đến đó không đóng phí, đi đường có bị CSGT thổi phạt không các bác ?

WD confirmed
Hạng B2
17/9/08
495
1.548
113
lienthanhquyet nói:
Cục Đăng kiểm đã chỉ đạo các trung tâm kiểm định thông báo công khai quy định về xử phạt đối với những trường hợp chưa nộp phí bảo trì đường bộ, cụ thể là các phương tiện có chu kỳ đăng kiểm sau 1/1/2014 mà chưa nộp phí trước 30/6/2013 mới bị xử phạt. Những trường hợp trong kỳ đăng kiểm của năm 2013 chỉ cần tới hạn đăng kiểm sẽ thực hiện nộp phí. - See more at: http://vtv.vn/Thoi-su-trong-nuoc/Cham-nop-phi-bao-tri-duong-bo-co-bi-xu-phat/70399.vtv#sthash.HbQK80h8.

Vậy xe đăng kiểm tháng 10, 11 năm 2013 thì từ giờ đến đó không đóng phí, đi đường có bị CSGT thổi phạt không các bác ?
Hôm qua em mới lò dò đi đóng nè, xe em 2/14 là tới hạn đăng kiểm, lúc làm thủ tục gặp 1 bác xe hạn đăng kiểm tháng 9 hay 10/2013 gì đó, điền phiếu nộp vào bị nó trả lại, kêu tới khi nào đăng kiểm thì đóng luôn -> bác k cần phải lo!