Hạng B2
2/11/07
302
0
16
53
Kính các bác, khi e đi nộp thuế trước bạ xe tại thuế Hoàn kiếm, có 1 số vấn đề các bác lưu ý như sau:
1. Để có mức phí 2% (không phải 5%), doanh nghiệp phải có chức năng cho thuê xe chở khách theo HĐồng (mà phải đăng ký cũ, nếu mới bổ sung cũng bị làm tiền ngay).
2. Giá áp thuế rất linh tinh (em bị áp 830 triệu), để được áp giá 730 tr cần: bo 2trăm nghìn cho cán bộ nn.
3. Phải có cam kết sẽ xuất hoá đơn cho thuê xe.
4. Nếu vướng bất cứ 1 yếu tố nào, có thẻ phải mất 1-2tr.

Em chim cú quá, mất 2 triệu ( 100tr x 2%)

Hạng B2
12/2/05
236
1
20
44
Hà Nội
egsm.com.vn
RE: Nộp thuế trước bạ xe SF của HDai VN

Xe em SLX đăng kí tháng 10, giá tính thuế trước bạ là 710T thôi, nó có khung rõ ràng mà!

Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58

Mấy bác ở SG nộp thuế trước bạ như thế nào post lên cho anh em ở SG học hỏi với......Em mong tin từ bác Vũ chevol lắm lắm đấy.

Hạng D
16/5/07
1.815
27
48

Chào @hungnguyen… , chiều về nhận giấy tờ xe của HCLOR gỏi vào , lòng mừng khấp khổi : thế là ngày mai bận rộn làm giấy tờ dứt điểm vụ xe, nhưng chán thật con bé ktoan của bác HCLOR nó ntn? Chả biết chỉ gởi có tờ hoá đơn thôi còn những giáy tờ khác thì không gởi, thế có chêt không chứ! Thế là thứ bảy mới nhận được đủ hồ sơ , thứ hai tuần sau mới làm giấy tờ được bó tay.com luon. À trong này AE đóng thuế trước bạ với giá 720 triệu đồng , thống nhất cả xe HDVN và các loại STFE khác.
@madilion: lâu quá chưa thấy bác xuất hiện , vụ xe Đông Phong chờ nữa hả bác, có cần hồ trợ kiểm tra xe mình sẽ giúp một tay, hoặc đem xe mình ra so sánh kiểm tra song song luôn cũng được. Chào bác

Hạng B2
2/11/07
302
0
16
53

Em bị "chơi" các bác ợ.
Vì xe em đăng ký qua cty, để được thuế 2%, em lại nhờ ng quen trên chi cục thuế HN alô cho thuế trước bạ Hoàn kiếm, nên k mất 1 đồng nào phí ngoài lề.
Chính vì vậy nên " nó " chơi em, k ăn được j thì tăng giá áp thuế.
Chứ các bác mà làm thuế 2% thì thẻ nào cũng phải lì xì vài trăm đấy.
Như thế còn đỡ tốn hơn em, tránh được mất vài trăm lì xì thì mất " mịa" nó 2 triệu tiền giá áp thuế tăng.
Bít vậy, khỏi phải nhờ vả j luôn.

Các bác nộp thuế 2% giống như em rút kinh nghiệm nha.

Hạng B2
12/9/04
219
32
28

Các bác cho em hỏi, nếu nộp thuế 2% thì khi làm đăng kiểm là tem vàng hay tem xanh. Nếu tem vàng thì được còn tem xanh thì phải nghĩ lại.

Hạng B2
12/2/05
236
1
20
44
Hà Nội
egsm.com.vn

Thông tin mới nhận được, bác nhh2811 bị nó củ hành, bảo trong khung nộp thuế trước bạ chả có cái xe nào tên là SANTA FE SLX cả, nó căn cứ vào tờ đăng kiểm các bác ạ!

Hạng C
29/6/07
597
0
0
53
Hà Nội

Thôi chết, thế thì làm thế nào bây giờ các bác ơi? Tuần sau em định đi đăng ký, của em cũng là SLX. Không có khung giá chẳng nhẽ cứ chạy cái biển "xe đi xin biển" sao. Có bác nào tư vấn được không ạ???

Hạng B2
12/2/05
236
1
20
44
Hà Nội
egsm.com.vn

Trích đoạn: truongptcl

Thôi chết, thế thì làm thế nào bây giờ các bác ơi? Tuần sau em định đi đăng ký, của em cũng là SLX. Không có khung giá chẳng nhẽ cứ chạy cái biển "xe đi xin biển" sao. Có bác nào tư vấn được không ạ???
Em bảo bác nhh2811 ra chỗ khác nộp OK rồi :D
Không cho ta nộp ở chỗ này thì ta ra chỗ khác, lo gì