Hạng B2
17/10/15
342
940
93
Em có mua một dự án bên quận 6 của nova, Lucky Palace, nói chung quy mô khá nhỏ, chỉ khoảng 3600m2, 34 tầng, cũng ít người biết đến.
Chuyện là như thế này, em thấy tình hình dự án xây dựng khá chậm, ít công nhân và công nhân làm rất cầm chừng. Tiến độ dự án hiện giờ đang ở tầng 6.
Hồi tháng 5/2016, em có kêu sale gửi bảng dự tính tiến độ cho em, thì theo em thấy ghi thế này.
Đến 31/6 là hoàn thành xong sàn tầng 5
Từ 1/7 - 30/8 hoàn thành xong sàn tầng 10
Sau đó cũng 45 ngày là 5 tầng
Dự đến tháng 3/2017 là cất nóc và 5/2017 là giao thô.
Vấn đề ở đây là, em thấy từ 1/7 - nay là ngày 8/8, nova vẫn chưa đổ xong sàn tầng 6, vậy thì đến 30/8 xong được sàn tầng 10 không các bác?
Em có người bạn làm kĩ sư bên đó nói là, tại vì tầng 6 là tầng chuyển từ khối đế sang khối tháp nên lâu hơn, nhưng em không nghĩ là lâu đến mức 40 ngày.
Họ bảo là bên đây do công ty American contruction gì đó, là công ty xây dựng con của nova làm nên rắc rối, có thể sẽ bị chậm tiến độ, không như bên hòa bình hay an phong thầu.
3 dự án cty con nova thầu là, botanica, garden gate voi lại lucky palace có khả năng chậm tiến độ.
Vậy túm cái váy lại, mục đích của em là:
- Hỏi các bác làm trong xây dựng, với tình trạng này, nova bàn giao kịp không?
- Em muốn liên kết với các bác mua 3 dự án trên lại, để tạo ra tiếng nói lớn hơn, gây áp lực cho bên nova đẩy nhanh tiến độ.
Không biết có bị mode khóa không nữa

Tập Lái
16/2/16
7
100
28
35
Thông thường 1 sàn 1 -2 tuần là bình thường bác, còn nhiều nơi còn nhanh hơn 3-4 ngày/sàn.

Tập Lái
27/1/16
3
659
78
American contruction (AGC) này còn làm con Sun Avenue nữa, thấy lực lượng máy móc thiết bị khá mỏng, khả năng chậm bàn giao móng cũng rất cao. Đợt này AGC đập tan luôn uy tín nhỏ nhoi của Nova, nếu không tăng cường nhân lực thiết bị để giao nhà đúng hẹn.

Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113
Em có mua một dự án bên quận 6 của nova, Lucky Palace, nói chung quy mô khá nhỏ, chỉ khoảng 3600m2, 34 tầng, cũng ít người biết đến.
Chuyện là như thế này, em thấy tình hình dự án xây dựng khá chậm, ít công nhân và công nhân làm rất cầm chừng. Tiến độ dự án hiện giờ đang ở tầng 6.
Hồi tháng 5/2016, em có kêu sale gửi bảng dự tính tiến độ cho em, thì theo em thấy ghi thế này.
Đến 31/6 là hoàn thành xong sàn tầng 5
Từ 1/7 - 30/8 hoàn thành xong sàn tầng 10
Sau đó cũng 45 ngày là 5 tầng
Dự đến tháng 3/2017 là cất nóc và 5/2017 là giao thô.
Vấn đề ở đây là, em thấy từ 1/7 - nay là ngày 8/8, nova vẫn chưa đổ xong sàn tầng 6, vậy thì đến 30/8 xong được sàn tầng 10 không các bác?
Em có người bạn làm kĩ sư bên đó nói là, tại vì tầng 6 là tầng chuyển từ khối đế sang khối tháp nên lâu hơn, nhưng em không nghĩ là lâu đến mức 40 ngày.
Họ bảo là bên đây do công ty American contruction gì đó, là công ty xây dựng con của nova làm nên rắc rối, có thể sẽ bị chậm tiến độ, không như bên hòa bình hay an phong thầu.
3 dự án cty con nova thầu là, botanica, garden gate voi lại lucky palace có khả năng chậm tiến độ.
Vậy túm cái váy lại, mục đích của em là:
- Hỏi các bác làm trong xây dựng, với tình trạng này, nova bàn giao kịp không?
- Em muốn liên kết với các bác mua 3 dự án trên lại, để tạo ra tiếng nói lớn hơn, gây áp lực cho bên nova đẩy nhanh tiến độ.
Không biết có bị mode khóa không nữa

Bên Tổng Công Ty Xây Dựng Hoa Kỳ làm là chuẩn dồi, anh chủ đừng lo lặng quạ... bên đó là chất lượng, tốc độ Mỹ, mà dá thành lại VN.... số 1 hiện nai dồi...

Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113
Giờ thầu Mỹ thầu Hàn thầu Nhật gì vào cũng vậy à.
Vấn đề là đổ tiền vào nhanh hay chậm :D
Em đang chờ xem câu "nvl chưa bao giờ giao nhà chậm" của các sale đứng vững đến bao giờ :3danbanh:

Tập Lái
11/6/16
1
205
27
Cách đây mấy tháng có đi kiếm 1 căn để ở, sale bên đây tư vấn ngon lành lắm nhưng em lại là dân Q6, nhà ở gần khu chợ lớn hơn 30 năm nên nghe xong cười :D . Gần cái chợ xô bồ mà giá rating quá cao.

Tập Lái
20/5/16
4
22
13
39
: )) vãi cả post đọc xong đéo hiểu nova sai chỗ nào ế quá hay sao vậy mấy bác vin ơi, nhà đầu tư thiệt đọc xong của mấy bác mắc cười lắm ...