Hạng D
25/10/20
1.545
14.804
98
56
Cả nhà em ai lái xe cũng để chân không, từ tía tới má.
Em từ lúc biết lái, đi học lấy bằng tới giờ toàn để chân không.
Có thử mang giày thể thao chạy 1 lần, lúc đó giờ cao điểm đoạn QL13 từ TPHCM về Bình Dương, xong là tự hứa không bao giờ mang giày chạy xe nữa.
Em thấy để chân không thì chân mình nó linh hoạt hơn, cảm giác chân ga. chân thắng, chân côn tốt hơn.
đừng bao giờ mang giày thể thao để chạy xe oto vì phần gót và đế giày thiết kế để chạy hoặc chơi môn tt gì đó,bạn nên sắm 1 đôi giày lười loại loeffer driving,đế bệt[đế bằng],bạn sẽ thấy sự khác biệt và tiện lợi của nó,khỏi mất công mỗi lần xuống xe lại hì hà hì hục xỏ giày vào.

• Like
Reactions: azuremeteor
Hạng B2
11/12/20
328
377
63
Nếu các bác cứ nói luật không cấm thì nguy hiểm quá.
Quan điểm của em khi lái xe là một khi nhìn nhận thấy 1 rủi ro nào nguy hiểm, em sẽ tìm cách triệt tiêu nó càng sớm càng tốt.
Vì an toàn cho mình và cho những người khác.
Tương tự như việc để vợ mặc đồ sexy ngồi bên ghế phụ, em là em cấm tiệt.
Thân.

Hạng D
31/5/14
3.460
4.289
113
Phụ nữ Việt lái xe chưa sành, hoặc đa số do không tập trung và phản xạ chậm. ở nước ngoài nhà nào cũng có xe nên được tập lái xe từ sớm và thành thục sẽ đỡ hơn.
Em tiếp khách nước ngoài nhiều, em hỏi mày leo lên lái xe thử đường VN không, thằng nào thằng nấy mặt xanh lè say no, nói xe máy chạy ghê quá tao éo dám. Em chạy cứng mà lâu lâu gặp mấy anh xe máy trong góc khuất ra còn rợn người chứ đừng nói mấy chị yếu yếu nhấp lộn chân ga là tới công chuyện luôn.
Nhấp lộn chân ga mà mang cao gót nữa thì mũi chân càng bị dính chặt xuống sàn xe, không dỡ lên được. Bác không tin thử xọt cao gót của vợ lên đạp ga đi.​

Hạng D
25/10/20
1.545
14.804
98
56
Nếu các bác cứ nói luật không cấm thì nguy hiểm quá.
Quan điểm của em khi lái xe là một khi nhìn nhận thấy 1 rủi ro nào nguy hiểm, em sẽ tìm cách triệt tiêu nó càng sớm càng tốt.
Vì an toàn cho mình và cho những người khác.
Tương tự như việc để vợ mặc đồ sexy ngồi bên ghế phụ, em là em cấm tiệt.
Thân.
vợ thì cấm tiệt,bồ nhí thì cấm liệt:Dok ?

Tập Lái
16/10/10
25
5
3
HUNG THẦN CHẾT ĐANG THAM GIA GIAO THÔNG
Nguyên nhân góp phần vào các tai nạn xe ngoài rượu bia là đây - Các mợ sợ nắng làm hỏng dung nhan thì tui khuyên chân thành nên đi xe taxi, grab hoặc đi xe nhà ngồi sau làm khách và che rèm như cái buồng đẻ kiểu con Ngọc Trinh á, chứ nói thiệt mấy mợ lái xe mà mang giày cao gót rồi che bịt như ninja kiểu này thì các mợ đúng là hung thần chết đang lượn lờ trên phố chứ không phải là người nữa đâu nhé.
Riêng học viên tui mà che đậy kiểu này đi học lái thì tui xin mời về, sợ nắng thì đừng lái xe, bởi lái xe là cần phải có tầm nhìn, lái xe ô tô phải dùng mắt, tay, chân, trí não phán đoán ..... sai một ly đi một dặm ngay, mà quan trọng là mạng người đó mấy mợ!

• Like
Reactions: azuremeteor