Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill
Có bác nào đã đến hai chỗ này, chỉ vẽ dùm, mẹc-xi các bác.
- Từ vòng xoay Đồng Xoài, đi đường nào tốt nhất để tới 2 chỗ đó ?
Bao nhiêu km ? Có mua vé không ? Mấy tiền/vé ? Đậu xe bao nhiêu ?
- Thủy điện Thác Mơ : dân đen - như tui với lão ThichMAZ chẳng hạn - có cho vô tự do không, hay phải có CB chức năng dắt vô ?
- Sedan gầm thấp + 50 chỗ có tới được không ?
- Tới 2 chỗ đó xong, còn chỗ nào có thể tham quan gần đó ? Ăn trưa ở Phước Long được không ? Có món thịt rừng nào bị cấm ?
Mẹc-xi các bác lắm.
@ Nhờ bác Hailua post dùm bản đồ (của US Navy í, cho nó... Rồ), mẹc-xi bác :D

RE: Núi BÀ RÁ + Thủy điện Thác Mơ

Lần trước em có đi với Bác Hai L đi chấm Bình Phước đi ngang qua Thủy Điện Thác Mơ đấy Bác, nhưng thực tình ở đó không có chỗ nào tham quan hết Bác ui !
Chắc sáng mai Bác Hai post sơ đồ lên cho Bác đấy ráng đơi đi, có vài đoạn đường đến bây giờ không biết làm xong chưa ( Từ Đồng Xoài lên )

VETERAN
15/3/05
731
10
0
Cà Mau

Trích đoạn: nguyengia

Lần trước em có đi với Bác Hai L đi chấm Bình Phước đi ngang qua Thủy Điện Thác Mơ đấy Bác, nhưng thực tình ở đó không có chỗ nào tham quan hết Bác ui !
Chắc sáng mai Bác Hai post sơ đồ lên cho Bác đấy ráng đơi đi, có vài đoạn đường đến bây giờ không biết làm xong chưa ( Từ Đồng Xoài lên )

rồi có luôn, khỏi đợi đến mai
Tỉnh lộ 741 khúc đồng Xòai đến Thác Mơ, hy vọng đã làm xong , nhưng nếu không xong thì Sedan chạy cũng OK ( có vài đọan đường đang làm nhưng đã trải xong đá 1-2 rồi , bác cứ an tâm)
nhưng tui chỉ e khúc từ Cổng Xanh đến Đồng Xòai thôi , lúc đến Cổng Xanh chịu khó hỏi dân địa phương coi , còn không bác cứ quất N3 Chơn Thành lên là OK

nè bản đồ hành chánh nè , bác đi đường lộ , cần gì xài bản đồ Topo của Navy , xài bản đồ 1:250K là OK rùi

mà bác tính đi Núi Bà Rá thì bác cứ thẳng QL 14 từ Đồng Xòai lên đến Xã Nghĩa Bình , gặp tỉnh lộ 749 thì quẹo tay trái , tỉnh lộ này cũng chạy ra gặp 741 và lên Thác Mơ luôn

Ăn ở Phước Long ( Phước Bình) có 1 số quán cơm ngay Ngã 3 Mũi Tàu , có món cá Mè hay cá Trắm bắt ờ hồ Thác Mơ lên nấu Riêu cũng ngon ,nói chung đồ ăn tạm thôi vô sâu trong chợ thì có đồ ăn bình dân ...

nếu bác cần đi núi Bà Rá , thì lấy Bản đồ của Navy 1:50.000 nói tui Đao cho! àh mà bác Đao cũng được mà!!!
Núi BÀ RÁ + Thủy điện Thác Mơ

Àh , dân đen vô tuốt luốt, ngoại giao 1 chút
trong trường hợp mấy cẩu khó quá , thì nói bác là bạn Hailúa_Dichat trên OS , cha này truớc học chung với Mr Hưng là mấy cẩu cho vô liền hà!!!

Hay là ngon trớn chạy vồ mần cái chấm 12N107E luôn đê gần xịch hà , cái cuối cùng của cái tracklog màu đỏ trên Map đó , ghé tui lấy cái Gờ Pê Ét đi cho nó hòanh tráng!!!

còn không nữa , chạy tuốt vô Sóc Bom Bo trong Bù Gia Mập làm vài chày gạo rồi zìa!!!
keke, tính bao giờ đi đó???

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

He he...mẹc-xi "qua" Hailua nhiều lắm nghen :D
Tui chỉ tính đi cho biết, chớ chẳng mục đích gì. Mà chỉ đi trong ngày, chiều dìa, mới được, bác Hai ơi. Hay là bữa nào rảnh, mấy anh em tà tà bò lên chỗ ý, cho biết cái mùi đời :D Mà nếu đi, có lẽ nên lang thang làm ta ba-lô du lịch bụi, chỉ toàn đực rựa, tha hồ mờ...bốc phét :D Tại tui hổng có xe, nên ngại lắm. Khi nào có nhiều bác cùng đi, thì a-lô phát....
Có thể, ghé trang trại bác phuni56 ở Đồng Xoài luôn :D

Hạng C
25/12/03
511
0
16
Vietnam

Bác Fè nhắm đi được ngày nào? Trong tuần hay cuối tuần? Khoảng tuần từ 14-20/8 em rảnh nè.

Có điều sedan có đi bụi được ko bác? Em đang kết 1 em pick-up máy dầu để đi bụi mà tìm chưa ra, ngân sách 100tr.

Có gì thông tin cho em.

Hạng B2
1/8/05
228
5
18
56
Khu Qui Hoach Treo

Bác HaiLua ơi, em muốn Đao vài cái BĐ hành chính mà không có thời gian lên OS Cà thì làm sao Đao. Hay bác cho em đia chỉ wep-sai để em đao được không? Phải chi có cái Sub-box về GPS, maps, bồ đàm....tren otosaigon.com thì tiện bác nhỉ.

VETERAN
15/3/05
731
10
0
Cà Mau

Trích đoạn: Tad

Bác HaiLua ơi, em muốn Đao vài cái BĐ hành chính mà không có thời gian lên OS Cà thì làm sao Đao. Hay bác cho em đia chỉ wep-sai để em đao được không? Phải chi có cái Sub-box về GPS, maps, bồ đàm....tren otosaigon.com thì tiện bác nhỉ.
hehe, bữa chúa nhựt rồi , lúc AE tập trung update GPS và đi Tây Ninh , bác WM có nói mở 1 cái Sub cho GPS và Radio kêu tui ohụ trách , tui nói tui Busy, chắc sẽ giao lại cho Oldman

OK, nay nếu các bác có đề nghị như vậy , tui sẽ "thỉnh cầu" bác WM coi có còn place không , nếu được up 1 ít Data và thông tin lên đó chia xẻ cho bà con cũng tiện

Thiệt ra cũng hổng cần Sub , data thì có sẵn trên Sẹc vơ của OS (maps và soft) , chỉ cần có người up lên là xong ấy mà!!! thêm sub lại mất công thêm người trông coi
nếu bác chỉ cần vài tỉnh , PM cho tui , tui sent qua Meo cho bác, mỗi file chừng 1,5MB, mà phải có Ô Ri mới coi được nhen!!!

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Trích đoạn: mdhung

Bác Fè nhắm đi được ngày nào? Trong tuần hay cuối tuần? Khoảng tuần từ 14-20/8 em rảnh nè.

Có điều sedan có đi bụi được ko bác? Em đang kết 1 em pick-up máy dầu để đi bụi mà tìm chưa ra, ngân sách 100tr.

Có gì thông tin cho em.
Nếu bác cũng hổng có xe như tui, thì cho biết. Nên đi thừ 7 (bất cứ thứ 7 nào cũng được) cho phẻ. Vì thường, thứ 2 đầu tuần sẽ có khối việc ở Cơ Quan...Để tui hỏi lại lão phuni56 cái.
Bụi nghĩa đen, tức là chơi Jeep, hoặc xe hổng cần A/C ý mà, xe trầy tróc móp méo + ở trần tà-lỏn cũng được (he he). Tui lấy Visa nhà dễ lắm. Xin hổng được, thì...tiền trảm hậu tấu :D
Theo bác Hailua cho biết, sedan đi đường này vô tư. Có khi xách Ladalat ra chơi nốt !
Sẽ liên lạc với bác sau.
Còn vụ bít-cắp 1 chăm chiệu máy dầu "bụi bặm", bác cứ tìm mấy cái Land 6 máy dầu xem sao ? Mấy cái đời 9 mươi mấy, 4 đèn vuông, 4 cửa + cửa đuôi ; 4WD ; tha hồ chạy Off-road. Khi không chở hàng, cũng chở được 4 người + bác lái. Gặp xe ngon, chỉ 2/3 ga cũng được 120km/h (diesel). Nếu chỉ 2 đứa đi Vacation vài ngày, có thể nhét theo em Cub 50cc. Tới nơi, lấy 2 bánh ra lả lướt, y như hồi...mới quen nhau, he he :D

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

em cũng thích đi bụi :D. Khi nào các bác đi cho em đu bánh sơ cua dzới :D

Hạng C
25/12/03
511
0
16
Vietnam

Trích đoạn: fernandoz

Còn vụ bít-cắp 1 chăm chiệu máy dầu "bụi bặm", bác cứ tìm mấy cái Land 6 máy dầu xem sao ? Mấy cái đời 9 mươi mấy, 4 đèn vuông, 4 cửa + cửa đuôi ; 4WD ; tha hồ chạy Off-road. Khi không chở hàng, cũng chở được 4 người + bác lái. Gặp xe ngon, chỉ 2/3 ga cũng được 120km/h (diesel). Nếu chỉ 2 đứa đi Vacation vài ngày, có thể nhét theo em Cub 50cc. Tới nơi, lấy 2 bánh ra lả lướt, y như hồi...mới quen nhau, he he :D

Em cũng kết Land, mà tìm ko ra.

Em chạy sedan bác ạ, nhưng chỉ tự do trong khoảng thời gian đó thôi.