Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
Vậy có thể bị nghẹt vòi phun ko, bác rút ống khỏi vòi phun rồi bấm rửa xem có ra ko?
Xe e thì khá lạ, lúc dc lúc ko. Nhiều lúc bấm cái lên liền, nhưng sau đó có khi chừng 10' thôi thì lại ko lên. Phải bấm giữ cả 10-15 giây thì nước mới lên, bị cả trước & sau nên chắc do bơm hay sao đó.
Nước xịt thì vẫn mạnh.
Trước nhất
- Bạn khi bấm và nước lên chậm sau vài chục ..giây thì có thể
A - chơi thẳng điện vào bơm nước xem có hoạt động hay không ? và có nghe tiếng gì kêu không(máy bơm), nên tắt máy để nghe kỹ hơn
B - Xem lại công tắc .. nhiều khi bị rơ các lưởi lam... đâu đó không ăn, thử thao ra, chùi sạch, kiển tra lại. Hình như loại vặn trước và sau trên 1 cần phải không ?

Hạng D
10/6/10
1.392
1.217
113
Trước nhất
- Bạn khi bấm và nước lên chậm sau vài chục ..giây thì có thể
A - chơi thẳng điện vào bơm nước xem có hoạt động hay không ? và có nghe tiếng gì kêu không(máy bơm), nên tắt máy để nghe kỹ hơn
B - Xem lại công tắc .. nhiều khi bị rơ các lưởi lam... đâu đó không ăn, thử thao ra, chùi sạch, kiển tra lại. Hình như loại vặn trước và sau trên 1 cần phải không ?

Bấm công tắc thì vẫn nghe tiếng bơm bác ah, mà khi nước ko lên thì nghe tiếng bơm nó rú kinh lắm, lúc nào nước lên rồi thì tiếng bơm rất nhẹ nhàng.
Công tắt đúng trên 1 cần đó bác.

Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
Bấm công tắc thì vẫn nghe tiếng bơm bác ah, mà khi nước ko lên thì nghe tiếng bơm nó rú kinh lắm, lúc nào nước lên rồi thì tiếng bơm rất nhẹ nhàng.
Công tắt đúng trên 1 cần đó bác.
Bạn xem lại các trang đầu tiên, kiểm tra từ từ, về vấn đề nầy không khó đâu. cứ theo logic từ điện, bơm, nước, áp xuất ống(nghẹt, lủng....phần đầu bắn nước), và phần chống nước trở về... Đã viết