Hạng C
15/6/04
821
12
0
Sáng nay đi siêu thị em thấy có 1 đống nước rửa xe, cái nào thấy cũng hay, cứ như rửa song rồi thì xe mình thành xe mới ý[8D]
Loại của Thái giá khoảng 25k - 36k, loại của VN khoảng hơn 9k. Dùng loại nào tốt hả các bác ? có phải cứ nhiều tiền thì tốt ko vậy ? em muốn lấy hàng VN, nhưng sợ rửa xong có khi bay hết sơn [&:] cái mà các hàng rửa xe đang dùng bây gờ là loại nào ? (ngoài hay trong nước )
Các bác tư vấn cho em với, Khiếp quá cơ chế mở có khác, nhiều thứ quá thành ra chẳng biết chọn thế nào.

VIP
29/10/04
154
4
18
RE: Nước rửa xe, dùng loại nào đây ?

Tuần trước em có mua ở ngoài Phó Đức Chính 1 chai vỏ màu xanh dương đậm, chưa coi kỹ là của nước nào, nhưng tới 40ngàn lận, thế là em bị hố á!!!!!!!

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

em nghĩ xài của VN là đuợc rồi. Nuớc rửa nói chung chỉ gồm 1 số xà phòng tẩy như nhau. Các hiệu cũng chỉ khác nhau ở 1 số thành phần "mắm muối" nhỏ nhỏ nhưng giá cả khác nhau xa lắc vì.....hàng hiệu mà. Nuớc rửa của VN không đến nổi bay màu sơn vì hồi đó mấy chỗ rửa xe toàn dùng Ômôi siêu tẩy 99 vết bẩn mà có sao đâu.
Mấy loại nhập có thể có thêm một ít silico+...làm xe bóng hơn nhưng em vẫn thích ủng hộ hàng vn:D

Tập Lái
27/11/04
31
0
0
NYK Line

Minh nghe noi co loa.i nuo'c la`m bo'ng xe "Con Rua`" gi gi do'... chi? ca`n rua? xe xong roi xi.t nuo'c Con Rua len, lau nhe. nhe. la xe bo'ng nhoa'ng.... Minh nghe ma'y nguoi noi ve loai nay roi. Neu bac nao co kinh nghiem hay y kien ve loai nay thi len tieng de anh em trong forum du`ng cho vui...

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Sữa tắm DOVE loại giành cho trẻ em.

"yêu xe như con, quí xăng như.... nước khoáng" mà.

Hạng C
15/6/04
821
12
0

Cho chắc ăn bác cứ mua sữa tắm vể để rửa xe, bảo đảm sơn luôn mới vì có chất "dưỡng da" mà!

Sữa tắm chỉ dùng cho ghế da thôi bác ạ :) cùng là đồ da mà [8D] chứ dưỡng tôn và hóa chất thế nào được !

Tập Lái
5/3/05
6
0
0

Tôi chẳng thấy ai cho biết thông số của nước rửa đại loại như mua một chai nước rửa dùng được bao lâu và qui ra một lần rửa sẽ tốn khoảng bao nhiêu tiền. Chẳng hạn như chai nước rửa của tôi 1 lít giá 105 ngàn của Đức nhưng mà mỗi lần dùng chỉ dùng khoảng 30ml tức là dùng được hơn 300 lần tính ra rẻ chán mà lại là hạn xịn chuyên dùng.

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Lúc truớc em dùng chai SUMO 0,5L 9k. Mỗi lần rửa dùng 1 nắp chai (=nắp chai nhớt). Tính ra....rẻ quá nên khỏi lun:D.
Khi đắn đo giữa hàng VN và ngoại em luôn chọn VN. Thằng Nhật, Hàn giàu cũng từ đó mà ra cả.:D