Tập Lái
21/7/19
4
0
0
33
Nước vào khoang ngồi Chevrolet Aveo thì phải làm sao?

Chào mọi người!
Hiện tại chiếc ô tô Aveo đời 2013 của em đang bị vấn đề nước vào ngay chỗ ngồi tài xế và góc 1/4 ngay sau ghế tài xế (nghĩa là nửa khoang xe mé tài xế bị vào nước).

Hum trước em mang xe ra Chevrolet Việt Long (Q12) thì phía hãng kiểm tra báo nước vào do miếng ron cao su của dây kéo mở nắp cabô bị bung ra, nên nước bên ngoài luồn vào qua đường đó. Phía hãng sau khi gắn ron cao su lại đề nghị em sấy khọ lót sàn giá tầm 1 củ rưỡi, em thấy hơi mắc nên nói khoan, de lấy xe vé roi dùng máy hút bụi hút lớp nước trên tấm lót sàn ra trước roi theo dõi tiếp.

Sau khi hút khô xong, tối cùng ngày em đi ngoài mưa thì lại thấy có lấm tấm nước xuất hiện thể là sáng ngày hum sau em cho xịt nước vào kiếng lái và xung quanh xe rồi ngồi bên trong theo dõi tầm 15p thì không thấy nước vào. Sau đó em tháo lun viền nẹp và mở tấm lót sàn lên xem thì thấy tấm mút xốp cao su dưới tấm lót sàn còn thấm rất nhiều nước nên em nghi ngờ nước này bung lên trong qua trình em chạy xe.

Ae nào có kinh nghiệm về vụ này tư vấn giúp với!

Em xin cảm ơn trước!

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/14
8.531
11.204
113
Con này pác bung sàn và mở taplo cửa ra. Mục hết. Bữa em chứng kiếm con này nhìn bên ngoài vẫn mới mà mở cái tapli cửa và gỡ sàn xe ra mà phát hoảng

Tập Lái
21/7/19
4
0
0
33
Con này pác bung sàn và mở taplo cửa ra. Mục hết. Bữa em chứng kiếm con này nhìn bên ngoài vẫn mới mà mở cái tapli cửa và gỡ sàn xe ra mà phát hoảng
Cửa kiếng lái trước ngay taplo ah bác? Mà mục phần nào vay bác?

Hạng D
4/10/15
1.427
2.503
113
36
Gần giống anh người quen mình bị. Lâu rồi nên ko nhớ chi tiết lắm, chỉ biết nghe ảnh nói đại loại sàn xe chỗ ghế tài có cái lỗ có nút chặn, vợ ảnh mang giày cao gót đạp trúng ngay lỗ đó nên bay mất nút chặn -> chạy ngang vũng nước trời mưa bắn lên là nước tràn vào

• Like
Reactions: ChanhNguyen1904
Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Khoan 1 lỗ nhỏ dưới sàn cho nước nó chảy ra thôi bác ^^

• Wow
Reactions: uptoxyz
Tập Lái
21/7/19
4
0
0
33
Gần giống anh người quen mình bị. Lâu rồi nên ko nhớ chi tiết lắm, chỉ biết nghe ảnh nói đại loại sàn xe chỗ ghế tài có cái lỗ có nút chặn, vợ ảnh mang giày cao gót đạp trúng ngay lỗ đó nên bay mất nút chặn -> chạy ngang vũng nước trời mưa bắn lên là nước tràn vào
Y chang bên bảo dưỡng nói với mình lun!

Hạng F
29/10/16
11.579
22.171
113
Pháp
Nơi sơn xe hấp (có phòng hấp sau khi sơn) cứ để nhiệt độ cao và hút ra ... hơi đắt