Tập Lái
16/6/15
12
12
3
59
Cách đây 4 năm xe Ford Escape 3.0 đời 2004 bị vào nước. Lên gara kiểm tra cửa sổ trời, làm vệ sinh thông ống thoát thấy ổn được mấy năm. Năm nay, nước lại đọng ở sàn bên tài và bên phụ, trần cũng thấy ướt. Lần nữa làm vệ sinh như trước. Chưa kịp kiểm tra xem thế nào thì mấy ngày rồi, Đà Nẵng mưa to lại bị đọng nước như trước, chắc chắn không từ cửa sổ trời nữa rồi vì lần này trần đã hết ướt. Nhờ các chuyên gia và anh em nào gặp chuyện này chỉ giáo và mách nước để trị bệnh cái. Cảm ơn anh em bạn hữu nhiều!

#Ford #Fordescape #Fordescape2004

Last edited by a moderator:
BTH confirmed
Hạng B2
28/5/10
220
154
43
Cách đây 4 năm xe Escape 3.0 đời 2004 bị vào nước. Lên gara kiểm tra cửa sổ trời, làm vệ sinh thông ống thoát thấy ổn được mấy năm. Năm nay, nước lại đọng ở sàn bên tài và bên phụ, trần cũng thấy ướt. Lần nữa làm vệ sinh như trước. Chưa kịp kiểm tra xem thế nào thì mấy ngày rồi, Đà Nẵng mưa to lại bị đọng nước như trước, chắc chắn không từ cửa sổ trời nữa rồi vì lần này trần đã hết ướt. Nhờ các chuyên gia và anh em nào gặp chuyện này chỉ giáo và mách nước để trị bệnh cái. Cảm ơn anh em bạn hữu nhiều!
Bác nhờ garage kiểm tra ống thoát nước từ sunroof xuống sàn. Ống này đi theo cột A xuống và có điểm nối ngay gần chỗ nghỉ chân trái của mình. Điểm này hay bị sút mối nối dẫn đến việc nước từ sunroof chảy vào sàn xe. Xe mình lúc trước cũng hay bị. Sẳn tiện, bác nhờ họ thông 2 ống từ sunroof xuống luôn nhé, vì lâu ngày có thể hay bị nghẹt ống. Thân.

Tập Lái
16/6/15
12
12
3
59
Bác nhờ garage kiểm tra ống thoát nước từ sunroof xuống sàn. Ống này đi theo cột A xuống và có điểm nối ngay gần chỗ nghỉ chân trái của mình. Điểm này hay bị sút mối nối dẫn đến việc nước từ sunroof chảy vào sàn xe. Xe mình lúc trước cũng hay bị. Sẳn tiện, bác nhờ họ thông 2 ống từ sunroof xuống luôn nhé, vì lâu ngày có thể hay bị nghẹt ống. Thân.
Tuần trước mình đã nhờ họ thông 2 ống, dùng máy thổi và sau đó kiểm tra nước xuống ở hai bên tài và phụ. Cứ tưởng xong mà vẫn bị lại mấy hôm Đà Nẵng mưa to. Mình sẽ nhờ họ kiểm tra chỗ ống nối theo cột A xuống lần nữa như bạn chia sẻ. Không hiểu vì sao có ống nối ở đây bạn nhỉ. Cảm ơn bạn nhiều!

• Like
Reactions: BTH
Tập Lái
16/6/15
12
12
3
59
Mà nước đọng cả hai bên sàn, như vậy kiểm tra cả hai điểm nối ở hai bên tài và phụ hả bạn?

BTH confirmed
Hạng B2
28/5/10
220
154
43
Mà nước đọng cả hai bên sàn, như vậy kiểm tra cả hai điểm nối ở hai bên tài và phụ hả bạn?
Bác nhờ garage kiểm tra xem sao, mình cũng ko rõ nữa bác.

Hạng D
18/6/13
1.489
1.053
113
Kiểm tra ron đi dây điện từ ngoài xe vào trong xe ngay chân tài nữa bác. Cúi đầu xuống chân trái, nhìn hướng 10h

Tập Lái
13/12/18
5
0
1
38
Lần trước em đi trải lại sàn em Escape nhà em, vô tình lột lên vệ sinh cả lớp Si, thảm, đến tận phần sàn sắt, thấy nước lênh láng dưới đó, họ bảo may mà lột lên không để nữa mục luôn xe. Nguyên nhân là sàn có mấy cái nắp cao su đậy sàn xe, trong đó có 1 cái ngay dưới ghế tài mất đâu, nước đi đường từ đó mà chui lên, thấm và đọng tại mấy cái mút sàn. Em chia sẻ xe em, bác thứ xem xe bác có thế không. Bác vào gara nâng xe lên cao, chui xuống gầm sẽ nhìn thấy mấy cái lỗ đó ạ. (em biết sao chia sẽ thế các bác ném đá nhẹ tay nhé)
Trong ảnh là hôm em đi làm sàn xe ạ

Attachments

Tập Lái
16/6/15
12
12
3
59
Cảm ơn anh em chia sẻ. Ngày mai mình sẽ kiểm tra lại như ý mấy anh em!

Tập Lái
16/6/15
12
12
3
59
Hôm qua mình đã cho xe đi làm, lật tung mọi thứ như anh em chchia sẻ: điểm nối ống thoát nước cửa sổ trời, roăng dây điện, sàn... Mọi thứ cảm giác ổn. Đành xịt mạnh nước khắp từ trên xuống, cả cửa hai bên. Kết quả là như bạn BTH mách, khớp nối đẩy nước cửa sổ trời bị lão hóa, nhìn bám thành xe ngon nhưng lại rò nước. Tạm xử lý ổn điểm này. Cảm ơn các bạn nhiều và chờ qua đợt mưa lớn sắp tới xem sao!

Attachments