Hạng D
3/2/17
3.545
4.544
113
Bác hỏi câu này ở VN là hơi khó trả lời vì chẳng có bên thứ 3 độc lập nào đi ghi nhận các chi phí này cả, có thể tham khảo thông tin quốc tế thôi, mà như thế thì không khách quan vì thiên đường khác địa giới nhiều lắm. Kết luận là thích gì mua nấy, còn không thì Toyota Altis mà chiến, con xe ít lỗi nhất sau 90 ngày sử dụng.
Đấy là altis chuẩn Mỹ cụ nhé ^^
Và nếu theo chuẩn Mỹ thì xe Hàn lại chi phí sửa chữa thấp nhất
Nói chung mọi sự so sánh đều tương đối, quan trọng là mình thích

• Like
Reactions: TamQuy and cdang
Hạng F
2/3/14
12.226
127.962
113
Bác hỏi câu này ở VN là hơi khó trả lời vì chẳng có bên thứ 3 độc lập nào đi ghi nhận các chi phí này cả, có thể tham khảo thông tin quốc tế thôi, mà như thế thì không khách quan vì thiên đường khác địa giới nhiều lắm. Kết luận là thích gì mua nấy, còn không thì Toyota Altis mà chiến, con xe ít lỗi nhất sau 90 ngày sử dụng.
Thớt nói budget 700 tr, 700 tr mua được Altis mới không?

Hạng B2
21/1/17
401
349
63
BIên Hòa
Tối nay Hàn Quốc đá với Đức. Mai Nhật đá với Ba Lan. Bác thấy bên nào đá hay thì múc nhé.
P/s: Cuộc chiến xe Hàn vs Nhật mãi chưa có hồi kết. Em cmt cho bớt căng thẳng mấy bác lượng thứ cho em nhé.

Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Cuộc chiến bất phân thắng bại, Chờ tiếp đi Bác chủ ơi, hồi sau sẽ rõ.
Em chưa chạy con xe nào từ mua mới đến khi bán cho chị ve chai cả nên Em ko có chính kiến. Nhưng con xe em chạy lâu nhất là Captiva 2008 Em mua lại người khác đã đi, con xe mà mọi người chưa đánh giá cao. Em đã tiễn nó đi sau gần 9 năm, trong quá trình sử dụng em chả phải trùng tu gì cả, đổ xăng-bảo dưỡng mà đi, mà em đi tỉnh Miền Trung miết. Con này em bán cho bạn đưa về xứ Nghệ và đang dùng. Nhiều người đánh giá bằng cảm nhận hay là nghe nói không hà. Giờ thì E chọn xe phục vụ gia đình nên Em chọn xe được trang bị nhiều an toàn, giá cả có thể gắng... thế thôi chứ Em không nghĩ sẽ bán lại dc bao nhiêu sau này như đại đa số ạ.

bho confirmed
Hạng B1
18/10/17
71
29
18
600-700 e là chỉ mua Vios hoặc city thôi. Hồi xưa e mua xe cũng lăn tăn 2 con này với Cerato nhưng cuối cùng mình chấp nhận thiệt thòi về thương hiệu để đổi lấy con xe rộng rãi nhiều option vì mình còn trẻ, có con nhỏ thích đi chơi, lại thích công nghệ vọc vạch. Còn độ bền thì không quan tâm lắm vì xe mình ít đi, để trong nhà nên cũng lâu xuống cấp. Với lại mình tính đi 2-3 năm đổi xe khác nên Hiện tại thấy ổn

Hạng B2
13/9/16
366
744
93
41
Mua xe thì hướng đến mục đích sử dụng, Nhật ,Hàn Mỹ cũng là tương đối thôi. Nếu thương gia đình, chọn con xe nhiều tb an toàn , ghế sau rộng rãi thoải mái. Hy sinh chút cái gọi là cảm giác lái thì chọn cerato, accent, city, elantra.
Con focus ( đặc biệt là bản trend) chắc chẳng có ai mua để cả nhà cùng vui.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
27/12/16
206
99
38
44
Thấy mr Thịnh là Reviewer mà đi hỏi thấy có mùi quảng cáo.?

Hạng F
12/10/16
7.472
6.333
113
Cứ xe nào thấy ưng thì mua, e thì tính tới lui cũng ráng làm con xe che mưa nắng. Ngoại hình ko làm e bận tâm lắm nhưng thứ làm e bận tâm là nộ thất và hư hỏng. E là chúa ghét những cái gì mang tính ko ổn định và tốn chi phí vớ vẩn. Vì vậy mà e mua những xe đã được dân ĐNÁ kiểm chứng, e cũng mê Honda nên quyết lấy dù vk e nó bảo mua xe mới lun là con Kia Rio nhập Hàn đấy. Có tiền đổi xe e sẽ ủng hộ xe ráp trong nước thôi Hàn Nhật gì ko quan trọng.
E đảm bảo 100 anh mua xe thì 99 anh đều nói "tôi đã chọn đúng và ko hối hận" :D
Thật phi thường