Hạng B1
22/4/14
76
21
8
Gởi cả nhà;
Do xe cháu là xe Camry 2007 và cháu cũng là tài mới.
Nói chung là cháu cũng có tính hay lò mò và chăm sóc cho vợ 2. Quá trình vận hành thì thấy những lỗi của vợ 2 nên muốn chữa cho hoàn thiện đi cho sướng.
1. Kính không lên Auto lẫn bên tài và bên phụ.
Bệnh lý em nó: Nhấn bằng nút bên tài thì xuống được auto. Nhưng mà lên thì phải giữ tay kéo lên. Thả ra là dừng lại. Riêng kính bên phụ thì sử dụng nút bên phụ thì lên xuống Auto bình thường
2. Nút điều chỉnh +/- và on/off trên vô lăng của máy điều hòa không hoạt động. Còn tăng âm lượng của nhạc thì vẫn bình thường

Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ và tư vấn đoán bệnh em nó cũng như hướng dẫn khắc phụ tự làm hoặc mang đi gara
Trân trọng;

Hạng B1
22/4/14
76
21
8
Có bác nào đi ngang quăng cho cháu cục gạch với ạ.

Hạng C
9/5/08
852
304
63
bệnh 1 là do công tắc lâu ngày bị dơ, bạn thử kéo lênh mạnh 1 chút xem có đc ko? nếu đc thì tháo ra tra miếng rp7 thì ok
còn bệnh 2 chắc là do bạn gắn đầu dvd ko theo xe, hoặc đứt cáp trong vô lăng nên mất chức năng đó, cái này chỉ theo mình nghĩ thôi

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
29/7/14
86
72
18
Gởi cả nhà;
Do xe cháu là xe Camry 2007 và cháu cũng là tài mới.
Nói chung là cháu cũng có tính hay lò mò và chăm sóc cho vợ 2. Quá trình vận hành thì thấy những lỗi của vợ 2 nên muốn chữa cho hoàn thiện đi cho sướng.
1. Kính không lên Auto lẫn bên tài và bên phụ.
Bệnh lý em nó: Nhấn bằng nút bên tài thì xuống được auto. Nhưng mà lên thì phải giữ tay kéo lên. Thả ra là dừng lại. Riêng kính bên phụ thì sử dụng nút bên phụ thì lên xuống Auto bình thường
2. Nút điều chỉnh +/- và on/off trên vô lăng của máy điều hòa không hoạt động. Còn tăng âm lượng của nhạc thì vẫn bình thường

Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ và tư vấn đoán bệnh em nó cũng như hướng dẫn khắc phụ tự làm hoặc mang đi gara
Trân trọng;
Lúc trước xe cụ cụm phím điều khiển điều hòa trên vô lăng không hoạt động được. Cụ sửa như thế nào cho tui xin kinh nghiệm với.
Xe Camry 2007 của tui cũng không thao tác được cụm phím điều khiển điều hòa trên vô lăng, vào hãng kiểm tra bảo đứt cáp cuộn xoắn giá thay mới 5 triệu. Nhưng tui nghĩ đứt cáp thì chỉ mất 1 hoặt vài phím bấm thôi, đằng này là nguyên cụm?