Hạng B1
11/10/20
57
29
18
33
Ở Sài Gòn có nên mua xe hơi?

Chào cả nhà.

Mình ở Sài Gòn, muốn mua xe hơi, nhu cầu đi lại vừa phải, đi lại che nắng che mưa cho bố mẹ lớn tuổi, thỉnh thoảng đi phượt xa.

Nhưng tham khảo nhiều ý kiến của bạn bè thì họ khuyên không nên mua đi lại ở Sài Gòn vì sở hữu xe hơi ở thành phố rất nhức đầu như chuyện kiếm chỗ đậu xe, kẹt xe, cảnh sát phạt...

Ở Sài Gòn có nên mua xe hơi?

Nhiều người có xe hơi một thời gian cũng trùm mền lấy xe máy đi cho tiện vì ko phải nhức đầu vấn đề tìm chỗ đậu xe trong thành phố...

Nghe cũng căng thật. Các bác cho em ý kiến có nên mua không nhỉ?

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
14/6/16
75
1.168
83
44
Chào cả nhà.
Mình ở Sài Gòn, muốn mua xe hơi, nhu cầu đi lại vừa phải, đi lại che nắng che mưa cho bố mẹ lớn tuổi, thỉnh thoảng đi phượt xa.
Nhưng tham khảo nhiều ý kiến của bạn bè thì họ khuyên không nên mua đi lại ở Sài Gòn vì sở hữu xe hơi ở thành phố rất nhức đầu như chuyện kiếm chỗ đậu xe, kẹt xe, cảnh sát phạt...
Nhiều người có xe hơi một thời gian cũng trùm mền lấy xe máy đi cho tiện vì ko phải nhức đầu vấn đề tìm chỗ đậu xe trong thành phố...
Nghe cũng căng thật. Các bác cho em ý kiến có nên mua không nhỉ?
Hỏi thế này thì mua xe làm gì. Đi grab đi cho nhẹ đầu.

Mà sao SG không ai băn khoăn như anh để cho bớt xe hơi đi nhỉ, xe đông dã man con ngan, không biết mấy người ấy khi mua xe hơi có hỏi ai không ta ?

Hạng D
11/4/10
1.520
3.095
113
TP.HCM
Nói chung nếu hỏi thì o nên mua...

Đúng vậy! Những câu hỏi mang tính cảm tính như thế này chứng tỏ anh đang băn khoăn..nên tốt nhất là chưa nên mua!

Ko riêng gì ở SG mà ở tất cả mọi nơi, nếu có điều kiện vẫn nên mua xe oto, đi xe hơi thay cho xe gắn máy là 1 trong những qui luật phát triển tất yếu, xe hơi nhiều tiện nghi, ngoài chuyện che nắng mưa, tránh ô nhiễm, thì lấy sắt bọc da phải an toàn hơn lấy da bọc sắt, xh nhiều xe hơi hơn xe gắn máy nó còn thể hiện 1 địa phương/1 vùng lãnh thổ mà ở đó xh phát triển, dân giàu nước mạnh!

Hạng B2
3/7/20
269
862
93
40
Khi chủ topic đã lăn tăn những vấn đề như thế thì thật tình khuyên bạn không nên mua nhé.
Sở hữu ô tô ở SG đúng là có những bất tiện như bạn đã đề cập và vẫn còn nhiều bất tiện hơn nữa mà bạn chưa biết.
Tóm lại là không nên mua nhé bạn chủ topic

-----

Ở trên chỉ đề cập đến những bất tiện của việc sở hữu ô tô (không chỉ riêng ở SG mà ở nơi khác cũng thế). Tuy nhiên việc sở hữu ô tô cũng đem lại rất nhiều tiện ích mà nó nâng cao cuộc sống của người sở hữu mà bạn chủ topic không đề cập tới.
Cho nên lời khuyên cho các bạn khác (không bao gồm bạn chủ topic :D ) là nếu cân nhắc được những bất lợi thì việc sở hữu ô tô là rất xứng đáng cho cuộc sống, hãy cố gắng làm việc để sở hữu cho mình ít nhất một chiếc ô tô nhé :)

Chào thân ái và quyết thắng!
Một người ở SG vừa mới mua ô tô cho biết :D :D :D