Hạng D
20/7/07
1.063
1.630
113
Tối nay trên đường về nhà em mới đụng độ với XXX trên đường Nguyễn Tất Thành Q4 giao với Hoàng Diệu. Em đang chạy tà tà làn bên trong thì một chú ngoắc em vô. Toán xxx có 3 chú cũng đang ngoắc 2,3 chiếc taxi vô trước nhưng em chưa kịp xuống xe thì mấy anh taxi đã "giải quyết" xong xuôi rồi =))).

Xuống xe, ko cầm giấy tờ gì hết, đi bộ lại gần xxx. Tóm tắt thế này ạ:

XXX chào lấy lệ.
Mình: Có việc gì không anh?
xxx: Anh cho kiểm tra giấy tờ xe bằng lái.
Mình: Lỗi là gì hả anh?
xxx: Anh đi vào làn xe máy...bla bla.
Mình: Anh ơi đầu đường ko có biển 412, mình đi làn trong mà?
xxx: Anh đi làn này là làn xe máy rồi.
Mình: Anh cho xem quy định nào nói ô tô đi bên trái xe máy đi bên phải.
xxx: Anh sai rồi, anh đi vậy xe máy đi làn nào?
Mình: Thì đi chung làn ô tô luôn.
xxx: Thế tôi hỏi anh anh đi vậy là thành anh vượt phải rồi?
Mình: Đâu có đâu, mình có vượt phải đâu, đường hai làn mình đi làn trong thôi. Bây giờ anh cho mình xem quy định ở đâu cấm xe ô tô đi làn trong, nếu sai mình đi đóng phạt luôn.

Mình cứ lập đi lập lại câu: "Anh chỉ cho mình quy định chỗ nào ô tô không được đi làn trong, nếu sai mình đi đóng phạt luôn"
xxx mở hết NĐ 171 rồi iphone để tra luật, tra hoài không thấy đâu, buồn buồn đút điện thoại lại.
Mình nói thôi nếu không có gì nữa thì mình xin phép đi, sau đó bắt tay bịn rịn thể hiện tình quân dân thắm thiết. Hihi.

Kinh nghiệm rút ra sau nhiều lần chạm trán xxx: Không đưa giấy tờ, hỏi lỗi trước. Vui vẻ nhưng cương quyết và nắm luật. Nên ghi âm lại, không nhất thiết cầm điện thoại quay phim gây căng thẳng. Luôn tâm niệm sai nộp phạt, xxx sẽ tôn trọng mình hơn là dấm dúi gãi đầu gãi tai. Cuối cùng là tỉnh và đẹp trai :D
Dưới là audio clip, góp vui cùng mọi người ạ:

https://soundcloud.com/forzaeddie/o-to-lan-phai-dung-do-xxx-nguyen-tat-thanh-q4

P/S: Em nghĩ việc xe cơ giới (xe máy hay ô tô) đi được tất cả các làn khi đầu đường không cắm biển 412 đã rất rõ ràng, các xxx nên bỏ việc bắt mấy cái này đi, sai luật và không làm người khác phục được. Người tham gia GT VN mình ý thức còn kém, thiếu gì lỗi để bắt, lúc đó các anh có nhận chút "lì xì" để cho người ta đi nhanh cũng đỡ mang tiếng hơn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Tối nay trên đường về nhà em mới đụng độ với XXX trên đường Nguyễn Tất Thành Q4 giao với Hoàng Diệu. Em đang chạy tà tà làn bên trong thì một chú ngoắc em vô. Toán xxx có 3 chú cũng đang ngoắc 2,3 chiếc taxi vô trước nhưng em chưa kịp xuống xe thì mấy anh taxi đã "giải quyết" xong xuôi rồi =))).

Xuống xe, ko cầm giấy tờ gì hết, đi bộ lại gần xxx. Tóm tắt thế này ạ:

XXX chào lấy lệ.
Mình: Có việc gì không anh?
xxx: Anh cho kiểm tra giấy tờ xe bằng lái.
Mình: Lỗi là gì hả anh?
xxx: Anh đi vào làn xe máy...bla bla.
Mình: Anh ơi đầu đường ko có biển 412, mình đi làn trong mà?
xxx: Anh đi làn này là làn xe máy rồi.
Mình: Anh cho xem quy định nào nói ô tô đi bên trái xe máy đi bên phải.
xxx: Anh sai rồi, anh đi vậy xe máy đi làn nào?
Mình: Thì đi chung làn ô tô luôn.
xxx: Thế tôi hỏi anh anh đi vậy là thành anh vượt phải rồi?
Mình: Đâu có đâu, mình có vượt phải đâu, đường hai làn mình đi làn trong thôi. Bây giờ anh cho mình xem quy định ở đâu cấm xe ô tô đi làn trong, nếu sai mình đi đóng phạt luôn.

Mình cứ lập đi lập lại câu: "Anh chỉ cho mình quy định chỗ nào ô tô không được đi làn trong, nếu sai mình đi đóng phạt luôn"
xxx mở hết NĐ 171 rồi iphone để tra luật, tra hoài không thấy đâu, buồn buồn đút điện thoại lại.
Mình nói thôi nếu không có gì nữa thì mình xin phép đi, sau đó bắt tay bịn rịn thể hiện tình quân dân thắm thiết. Hihi.

Kinh nghiệm rút ra sau nhiều lần chạm trán xxx: Không đưa giấy tờ, hỏi lỗi trước. Vui vẻ nhưng cương quyết và nắm luật. Nên ghi âm lại, không nhất thiết cầm điện thoại quay phim gây căng thẳng. Luôn tâm niệm sai nộp phạt, xxx sẽ tôn trọng mình hơn là dấm dúi gãi đầu gãi tai. Cuối cùng là tỉnh và đẹp trai :D
Dưới là audio clip, góp vui cùng mọi người ạ:

https://soundcloud.com/forzaeddie/o-to-lan-phai-dung-do-xxx-nguyen-tat-thanh-q4

P/S: Em nghĩ việc xe cơ giới (xe máy hay ô tô) đi được tất cả các làn khi đầu đường không cắm biển 412 đã rất rõ ràng, các xxx nên bỏ việc bắt mấy cái này đi, sai luật và không làm người khác phục được. Người tham gia GT VN mình ý thức còn kém, thiếu gì lỗi để bắt, lúc đó các anh có nhận chút "lì xì" để cho người ta đi nhanh cũng đỡ mang tiếng hơn.
ngon lành cành đào..

Hạng D
20/7/07
1.063
1.630
113
Á, vậy nếu không có biển này em ung dụng chạy vào làn xe máy bình thường à?
Vâng bác, mà bác đừng gọi nó là làn xe máy, cái đó gọi là làn trong cùng hoặc làn bên phải thôi ạ. Mà phải nắm luật lá chút xíu nhiều xxx hay hỏi vặn hoặc nói lấp liếm mình còn biết đường trả lời.