Tập Lái
19/8/09
44
68
18
38
Ô tô rẽ từ cầu Calmette xuống hầm TT 17-19h

Chào các bác, hôm nay nhờ các bác giải thích giùm em vụ này. Chiều nay em từ cầu Calmette rẻ xuống hầm Thủ Thiêm khi qua hầm thì bị XXX vịn lại nói không được rẻ từ cầu xuống hầm khung giờ 17-19h.

Thật ra chuyện này em cũng đã biết trước đây và lúc trước có cấm bảng cấm ô tô rẻ trái xuống hầm trong khung giờ. Nhưng dạo này em thấy các bảng đó đã bị dỡ đi rồi nên nghĩ bên GTVT đã bỏ nên vô tư đi vào.

Em cãi với XXX thì XXX nói bây giờ thay bằng cái bảng cấm bằng chữ gì đó. Em thấy vô lý nên cãi lại sao không để bảng hình lại để bảng chữ ai chạy xe mà đọc hết được. XXX hướng dẫn là muốn xuống hầm thì đi thẳng xuống bùng binh rồi rẻ Ký Con gì đó, nếu để bảng cấm rẻ trái thì mọi người sẽ không rẻ trái được.

Em thấy càng vô lý vì cái bảng đó qua khúc giao xuống hầm thì có còn hiệu lực đâu, mọi người vẫn rẻ trái vô tư, hơn nữa muốn xuống hầm thì vòng đầu là được cần gì phải rẻ trái, cái bảng đó cũng đâu có ý nghĩa gì.

Cãi một hồi XXX kêu e quay lại cho xem biển, em đồng ý luôn. XXX lên xe phóng thẳng chẳng chờ kè em theo nên em cũng đánh xe đi luôn. Về mở lại camera hành trình xem mấy cái biển còn nhiều thắc mắc nhờ các bác giải thích giùm.

Ô tô rẽ từ cầu Calmette xuống hầm TT 17-19h

Tấm hình đầu chắc là cái biển cấm bằng chữ mà XXX nói, các bác cho em hỏi theo quy chuẩn thì có đủ để xử phạt không, về tình thì chạy xe không thể đọc hết được mấy cái dòng chữ đó.

Tấm hình thứ 2 là một đống biển gộp chung lại thì theo quy chuẩn nó có đúng không, với lại nó lại đặt sau khúc quẹo xuống hầm, nếu muốn đặt biển cấm thì phải đặt trước khúc giao để mọi người không bị đi lộn xuống đó chứ.

Nhờ các bác tư vấn thêm!!

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/5/14
2.456
29.787
113
33
Chào các bác, hôm nay nhờ các bác giải thích giùm em vụ này.

Chiều nay em từ cầu Calmette rẻ xuống hầm Thủ Thiêm khi qua hầm thì bị XXX vịn lại nói không được rẻ từ cầu xuống hầm khung giờ 17-19h. Thật ra chuyện này em cũng đã biết trước đây và lúc trước có cấm bảng cấm ô tô rẻ trái xuống hầm trong khung giờ. Nhưng dạo này em thấy các bảng đó đã bị dỡ đi rồi nên nghĩ bên GTVT đã bỏ nên vô tư đi vào. Em cãi với XXX thì XXX nói bây giờ thay bằng cái bảng cấm bằng chữ gì đó. Em thấy vô lý nên cãi lại sao không để bảng hình lại để bảng chữ ai chạy xe mà đọc hết được. XXX hướng dẫn là muốn xuống hầm thì đi thẳng xuống bùng binh rồi rẻ Ký Con gì đó, nếu để bảng cấm rẻ trái thì mọi người sẽ không rẻ trái được. Em thấy càng vô lý vì cái bảng đó qua khúc giao xuống hầm thì có còn hiệu lực đâu, mọi người vẫn rẻ trái vô tư, hơn nữa muốn xuống hầm thì vòng đầu là được cần gì phải rẻ trái, cái bảng đó cũng đâu có ý nghĩa gì. Cãi một hồi XXX kêu e quay lại cho xem biển, em đồng ý luôn. XXX lên xe phóng thẳng chẳng chờ kè em theo nên em cũng đánh xe đi luôn. Về mở lại camera hành trình xem mấy cái biển còn nhiều thắc mắc nhờ các bác giải thích giùm.
Tấm hình đầu chắc là cái biển cấm bằng chữ mà XXX nói, các bác cho em hỏi theo quy chuẩn thì có đủ để xử phạt không, về tình thì chạy xe không thể đọc hết được mấy cái dòng chữ đó.
Tấm hình thứ 2 là một đống biển gộp chung lại thì theo quy chuẩn nó có đúng không, với lại nó lại đặt sau khúc quẹo xuống hầm, nếu muốn đặt biển cấm thì phải đặt trước khúc giao để mọi người không bị đi lộn xuống đó chứ.

Nhờ các bác tư vấn thêm!!
mắt anh có vấn đề không đọc được biển đó thi nên đeo kính hoặc nên nhờ người có thị lực tốt lái anh ạ.

• Like
Reactions: duynguyen0904
Hạng F
4/1/08
8.297
111.405
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
mắt anh có vấn đề không đọc được biển đó thi nên đeo kính hoặc nên nhờ người có thị lực tốt lái anh ạ.
Mắt anh tinh thật. Mình đi ngang đó cũng thấy cái biển nayf nhưng không kịp dừng xe để đọc.

Và mình đoán nói nhắc nhở người dân không nên nhảy từ cầu xuống sông.

Tập Lái
19/8/09
44
68
18
38
Chào bác, cám ơn bác đã trả lời. Thị lực của mình vẫn tốt, nhìn các bảng chỉ dẫn bằng hình ảnh rõ ràng, không bị nhầm lẫn. Vấn đề là đang chạy xe thì có đủ thời gian để đọc hết mấy cái chữ đó không. Phải có lý do gì cả thế giới này họ dùng biển hình chứ không phải chữ.
Ngay ở đầu thread mình để là "Luật giao thông" để hỏi các bác về luật, vì rõ ràng lúc trước họ cấm 1 bảng hình ảnh, giờ tự nhiên cắm bảng chữ như đánh đố người điều khiển phương tiện.
Tối qua mình có google một ít về bảng cấm bằng chữ thì theo quy chuẩn là loại biển phụ,chỉ áp dụng với xe thô sơ, người đi bộ, không áp dụng cho xe cơ giới. Nhờ bác tư vấn thêm.

Hạng D
21/5/14
2.456
29.787
113
33
Mắt anh tinh thật. Mình đi ngang đó cũng thấy cái biển nayf nhưng không kịp dừng xe để đọc.

Và mình đoán nói nhắc nhở người dân không nên nhảy từ cầu xuống sông.
Không phải biển chữ, biển hình kìa anh

• Like
Reactions: thietbiloc
2/1/17
137
518
93
25
Chào bác, cám ơn bác đã trả lời. Thị lực của mình vẫn tốt, nhìn các bảng chỉ dẫn bằng hình ảnh rõ ràng, không bị nhầm lẫn. Vấn đề là đang chạy xe thì có đủ thời gian để đọc hết mấy cái chữ đó không. Phải có lý do gì cả thế giới này họ dùng biển hình chứ không phải chữ.
Ngay ở đầu thread mình để là "Luật giao thông" để hỏi các bác về luật, vì rõ ràng lúc trước họ cấm 1 bảng hình ảnh, giờ tự nhiên cắm bảng chữ như đánh đố người điều khiển phương tiện.
Tối qua mình có google một ít về bảng cấm bằng chữ thì theo quy chuẩn là loại biển phụ,chỉ áp dụng với xe thô sơ, người đi bộ, không áp dụng cho xe cơ giới. Nhờ bác tư vấn thêm.
đừng cãi thần đù nhé!

• Like
Reactions: thietbiloc