Tập Lái
17/2/11
4
0
0
Xin chào các anh chị!
Em là người khuyết tật chân, phải chống nạng. Em có ý định mua 1 chiếc xe hơi giá dưới 1 tỷ. Em có 1 vài thắc măc sau đây, mong các anh chị giúp đỡ.

1. Làm sao để lắp dàn thắng tay cho xe hơi? Em nghe nói bên nước ngoài có 1 bộ thắng tay riêng cho người khuyết tật, không biết là mua ở đâu?
2. Chổ nào có dạy tập lái xe cho người khuyết tật như em? Và em có được cấp bằng lái xe hay không?
3. Hãng xe nào phù hợp nhất với các đặc điểm về thể chất và kinh phí hiện tại em đang có?

Xin chân thành cảm ơn các anh chị!

Hạng D
Xin chia sẻ điều này với bạn, nhưng mình nghĩ chắc là khó có thể. Bạn cứ việc mua xe và thuê tài xế cho tiện nhất vì sự an toàn cho bạn. Bạn có thể trả chi phí cho từng chuyến đi mà!

Hạng B2
19/10/09
452
24
18
17
Theo em biết thì VN chưa cho phép người "khuyết tật" được điều khiển ô tô, chắc bác phải theo lời khuyên của bác lamdat thôi, xin chia sẻ với bác.

Tập Lái
17/2/11
4
0
0
Vậy là hết hi vọng rùi....:(( Em ghét phải nhờ và người khác lắm....Thích tự mình lái xe thui...:((

Hạng F
5/3/05
8.718
72.118
113
đây
khó nhỉ, ở VN đến ngực lép còn không đc lái xe nữa cơ... chia buồn cùng bác, nên thuê tài xế vậy

Hạng B2
17/10/10
430
4
0
chạy lụi luôn Bác ơi. mua sedan AT loại nhỏ Yaris, Morning,...để xoay sở dể dàng. còn "độ" chân Thắng và Ga thì Bác hỏi mấy garage...họ sẽ có phương án tối ưu, ví như Xe Tập Lái có thêm Thắng Chân bên Lơ vậy.

nhưng Em nghĩ Bác nên xài Tài Xế riêng là tối ưu !

Hạng D
3/5/07
1.958
521
113
Chia sẻ cùng bác nhưng luật VN hiện tại chưa cho, nếu bác ở vùng quê xe vắng thì có thể nhờ gara độ để thỏa mãn niềm đam mê, nên mua xe nhỏ như kia morning như bác KeksOne khuyên

M.U
Hạng C
17/12/10
856
14
18
46
Bác làm Công Văn gửi bên sở GTCC ( ?! ) nơi cấp bằng Lái Xe thử xem sao ? Em nghĩ có thể họ sẽ "ưu tiên" cho Bác. Thực tế Luật Vn chưa có thì Bác làm Người Viết Luật...vì là Tiên Phong. Bác không dùng Tiền được thì Rất nhiều Tiền, ắc được ! ( đúng thủ tục ) còn không Bác cứ chạy, gặp XXX thì Tiền, Tiền, và Tiền...không Bằng, mua Bằng,...đầy đường Bác ạ!

Về cách "độ" chân Thắng, Ga thì dể dàng ( nên chọn AT thôi ).

nhưng Em thật tình khuyên Bác như mấy AE trên thôi: Bác nhờ Tài Xế cho thảnh thơi, ôm thêm khổ sở vào mình làm chi.

Tập Lái
17/2/11
4
0
0
Thật là khó quá...:( Đi đâu chắc em cũng phải vác ông tài xế theo, mất hết tự do rùi. Đi chơi với bạn gái cũng mang tài xế theo luôn. Làm người VN khổ quá các bác nhỉ! Vậy là coi như ước mơ của em tan tành mây khói rồi, đành phải từ bỏ thui... Dù sao em cũng xin cảm ơn các bác nhiều vì đã tư vấn cho em.
P/S: em đang ở Tp.HCM

In
Hạng B2
24/8/10
152
3
18
49
oto_mouoc nói:
Thật là khó quá...:( Đi đâu chắc em cũng phải vác ông tài xế theo, mất hết tự do rùi. Đi chơi với bạn gái cũng mang tài xế theo luôn. Làm người VN khổ quá các bác nhỉ! Vậy là coi như ước mơ của em tan tành mây khói rồi, đành phải từ bỏ thui... Dù sao em cũng xin cảm ơn các bác nhiều vì đã tư vấn cho em.
P/S: em đang ở Tp.HCM
Bác mua xe cho bạn gái bác chạy là ok