Hạng B2
6/8/12
195
145
43
31
Kính thưa cả nhà,

Tình hình là khi em chạy xe, để tiết kiệm xăng, em hay tắt máy lạnh trước khi đề máy, khi máy nổ em vẫn k bật máy lạnh. Mở 2 cửa sổ ra lấy gió trời vào cũng mát. Khi nào nóng lắm em mới bật máy lạnh lên.

Như vậy em cứ bật rồi tắt như vậy máy lạnh có bị hư k các anh em. VÌ DẠO NÀY EM THẤY MÁY LẠNH EM KHÔNG CÒN LẠNH SÂU, chỉ thấy gió gió thổi thôi k lạnh như lúc mới mua xe

Nhờ các anh em có kinh nghiệm chia sẻ nhé. Thanks các a e

Hạng D
12/5/12
1.339
957
113
google.com
Hehe, ko biết tiết kiệm được nhiêu. Sợ còn ko tiết kiệm nữa là, lực cản không khí lúc bác mở cửa chắc xêm xêm với việc máy nó gánh thêm lốc lạnh

Có xe phải hưởng thụ chứ, xe để phục vụ mình mà :D

Bác mở cửa vậy, bụi nhiều, khói xe nữa... ảnh hưởng tới sức khoẻ

Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
MÁy lạnh 1 thời gian sẽ hết lạnh do dơ dàn nóng/lạnh, thiếu gas...Xử lý mấy cái này trước là lạnh run. 1 năm vệ sinh/bảo dưỡng 1 lần là ok.

Hạng D
7/4/11
1.958
2.023
113
ko xài máy lạnh tiết kiệm được 15-20% nhiên liệu
đã đi 4b mà tiếc máy lạnh, mở ra bụi bặm ko, trừ trường hợp có người ko đi xe được mới hé cửa, còn ko thì cứ bật phà phà

Hạng D
9/6/12
1.846
1.051
113
tính già hoá non, đi xe hơi mà mở kiếng ra hít bụi thì đi xe máy luôn cho đỡ tốn xăng

Hạng D
14/6/05
1.590
3.922
113
Đồng Nai
Chắc chỉ dơ bẩn lọc bụi thôi, do bác mở cửa nên nhiều bụi. Bác tự tháo lọc bụi ra vệ sinh thử xem. Nếu đi 1-2 năm thì cũng nên mang vào garage rửa vệ sinh dàn lạnh luôn.
Máy nén và gas kg vấn đề gì đâu. Vì xe e dùng 4-5 năm rồi máy nén, gas vẩn kg cần chỉnh sữa, nạp thêm gì cả.

Hạng F
22/7/13
8.968
40.170
113
Chắc chỉ dơ bẩn lọc bụi thôi, do bác mở cửa nên nhiều bụi. Bác tự tháo lọc bụi ra vệ sinh thử xem. Nếu đi 1-2 năm thì cũng nên mang vào garage rửa vệ sinh dàn lạnh luôn.
Máy nén và gas kg vấn đề gì đâu. Vì xe e dùng 4-5 năm rồi máy nén, gas vẩn kg cần chỉnh sữa, nạp thêm gì cả.
chính xác bác ợ, bạn em làm bên xuất nhập lốc lạnh cũng xác định là gas rất ít khi hao để nạp, mà mỗi lần nạp cũng không bao nhiu đâu! máy nén thì hên xui nhưng phải 3-5 năm mới có vấn đề nhức đầu sổ mũi sơ sơ ..... còn lại chỉ cần vệ sinh 6 tháng/lần là uki

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Kính thưa cả nhà,

Tình hình là khi em chạy xe, để tiết kiệm xăng, em hay tắt máy lạnh trước khi đề máy, khi máy nổ em vẫn k bật máy lạnh. Mở 2 cửa sổ ra lấy gió trời vào cũng mát. Khi nào nóng lắm em mới bật máy lạnh lên.

Như vậy em cứ bật rồi tắt như vậy máy lạnh có bị hư k các anh em. VÌ DẠO NÀY EM THẤY MÁY LẠNH EM KHÔNG CÒN LẠNH SÂU, chỉ thấy gió gió thổi thôi k lạnh như lúc mới mua xe

Nhờ các anh em có kinh nghiệm chia sẻ nhé. Thanks các a e
Mang tới điện lạnh, đo gas, thiếu thì bơm...chừng 200K...lạnh tê.