Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.631
1.827
113
38
Cà Mau
Hôm qua ở Cà Mau thấy 1 bác đi FE 56S-284x (hoặc 248x) có logo OS, chạy sau bác em kết hợp đèn + còi + tay để chào. Đến ngã tư giơ tay chào thấy bác cũng quay sang em cười rồi 2 người đi 2 hướng. Lần trước em về cũng thấy bác ở CM, lần này về cũng gặp bác, nghĩ chắc có duyên nên lên đây kím bác để anh em
OS gặp nhau trên đường thiên lý - Thống nhất cách ra hiệu chào nhau.
.
-----------------------------------------------------------

Update: Theo phần đông ý kiến các bác đều chọn cách chào tay bằng cách chụm đầu ngón cái và ngón trỏ lại với nhau (không phải ngón trỏ và ngón giữa nhé :D).
OS gặp nhau trên đường thiên lý - Thống nhất cách ra hiệu chào nhau.

Xe phía trước thì chào ngược lại bằng cách bật hazard hay hạ kính đưa tay ra ngoài chào lại , nếu có gạt nước sau thì xịt xịt quơ quơ cũng vui :D

Last edited by a moderator:
Hạng C
6/6/11
877
407
63
50
Đâu đó trên chữ S
Re:OS gặp nhau trên đường thiên lý

hà vũ nói:
em đề nghị là khi oser gặp nhau thì hạ kiếng lái thò tay giơ ngón giữa cộng với đá đèn 3 cái ạ.
Đá đèn thì được chứ thò ngón tay dễ bị hiểu lầm lắm nghen bác :D

Hạng F
11/1/10
6.130
60.378
113

Mà sao dạo này em lại ít gặp Oser quá, nhất là sau vụ Ph gà.

Hạng D
29/8/10
1.430
27
48

badguy nói:
Đến giờ này OS vẫn chưa chốt được xìtai chào nhau bác hả? Gặp em vào trường hợp của bác kia chắc em tưởng bác bị... hâm quá :D:D
:):):)

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Đã đồng ý với nhau cách chào là: Đầu ngón + đầu ngón cái = Vòng tròn> OS...3 ngón còn lại xếp cạnh nhau: 3 chai.

Hạng D
29/8/10
1.430
27
48

phantan nói:
Đã đồng ý với nhau cách chào là: Đầu ngón + đầu ngón cái = Vòng tròn> OS...3 ngón còn lại xếp cạnh nhau: 3 chai.
bác chụp cái hình mẫu enh em xem cái.....
đang đi ..thấy OS mem bấm kiếng...giơ tay ra...tay kia nhá đèn, bóp còi...rồi tông vô con lươn cái đùng....ông OS mem kia chạy mất...mình thiệt....