Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM
Hưởng ứng phong trào các thớt bóng đá, ten lít, bóng đá, chộp hềnh.... em xin mở thêm thớt này để góp cho đủ Văn Thể Mỹ nhá:D Mời các bác tham gia đóng góp nhạc, lời (chế cũng được:D), sáng tác, biểu diễn....và khoe tác phẩm "by tự tui" ở đây ợ

Khoe hàng: Hát to, đờn dở là đây :D:D:D:D

XÓM CA
bao gồm cả hợp âm nhá (lời chuẩn các bác tự kiếm trong room:D)
<span style=""color: #ff0000;"">[Am]</span> Đêm nay trên<span style=""color: #ff0000;""> [C]</span> đường hành<span style=""color: #ff0000;""> [Am]</span> quân ra mặt trận
<span style=""color: #ff0000;"">[C]</span> Trùng trùng đoàn quân tiến bước <span style=""color: #ff0000;"">[Am]</span> theo con đường của Bác
<span style=""color: #ff0000;"">[A7]</span> Nở ngàn <span style=""color: #ff0000;"">[Dm]</span> hoa chiến công <span style=""color: #ff0000;"">[Am]</span> ta dâng lên Người
<span style=""color: #ff0000;"">[F]</span> Dâng lên tới <span style=""color: #ff0000;"">[Dm] </span>Đảng cả niềm <span style=""color: #ff0000;"">[Am]</span> tin chiếu sáng ngời
<span style=""color: #ff0000;"">[Am]</span> Cờ <span style=""color: #ff0000;"">[C]</span> sao quyết <span style=""color: #ff0000;"">[Am]</span> thắng,<span style=""color: #ff0000;""> [Am7]</span>lấp lánh <span style=""color: #ff0000;"">[Am]</span> soi sáng <span style=""color: #ff0000;"">[C]</span> đường cháu <span style=""color: #ff0000;"">[Dm]</span> đi.
<span style=""color: #ff0000;"">[Am]</span> Đi, ta đi giải phóng miền <span style=""color: #ff0000;"">[Dm]</span> Nam
Khi quê hương <span style=""color: #ff0000;"">[C]</span> nhà vẫn <span style=""color: #ff0000;"">[Am]</span> còn bóng quân xâm lược
<span style=""color: #ff0000;"">[Dm]</span> Thì ta còn<span style=""color: #ff0000;""> [Am]</span> chiến đấu quét sạch nó <span style=""color: #ff0000;"">[Dm] </span>đi
Lời <span style=""color: #ff0000;"">[Am]</span> Bác thúc giục chúng <span style=""color: #ff0000;"">[Dm]</span> ta
<span style=""color: #ff0000;"">[G]</span> Chiến đấu cho quê nhà Nam <span style=""color: #ff0000;"">[E7] </span>Bắc hòa lời <span style=""color: #ff0000;"">[Am]</span> ca.

[Am] Năm xưa Bác [C] cùng đàn [Am] con đi chiến dịch
[C] Núi rừng vẫn nhớ, suối vẫn [Am] trong in hình bóng Bác
[A7] Cả đoàn [Dm] quân tiến theo [Am] Người như thác đổ
[F] Điện Biên năm [Dm] nào vọng lời [Am] Bác giữa chiến hào.
[Am] Miền [C] Nam ta [Am] ơi, [Am7]hãy phất [Am] cao cờ [C] đỏ Bác [Dm] trao.
[Am] Đi, ta đi giải phóng miền [Dm] Nam
Khi quê hương [C] nhà vẫn [Am] còn bóng quân xâm lược
[Dm] Thì ta còn [Am] chiến đấu quét sạch nó [Dm] đi
Lời [Am] Bác vang lệnh tiến [Dm] công
[G] Bác kính yêu đang cùng chúng [E7] cháu hành [Am] quân.

[Am] Hôm nay Bác [C] gọi cả [Am] non sông đáp lời
[C] Giương lê xốc tới quyết tiến [Am] lên ta giành chiến thắng
[A7] Đường hành [Dm] quân dốc núi [Am] cao, bao vực thẳm
[F] Gian nan đâu [Dm] bằng lòng hờn [Am] căm cao ngút trời
[Am] Miền [C] Nam ta [Am] ơi! [Am7]Hãy phất [Am] cao cờ [C] đỏ thắm [Dm] tươi
[Am] Ta xông lên giải phóng thành [Dm] đô
Phá hết bốt [C] đồn, quét [Am] sạch hết quân xâm lược
[Dm] Vì độc lập tự [Am] do, quyết giành ấm [Dm] no
Giành [Am] lấy những mùa [Dm] xuân
[G] Bác kính yêu đang cùng chúng [E7] cháu hành [Am] quân

Last edited by a moderator:
PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
Re:OS.XNL - Văn nghệ: hội những người hát to đờn dở

Cái trang lời nhạc có "gam" ăn đờn là trang nào em quên mất rồi bác Polts ơi.

Hạng D
22/2/08
4.299
452
83
53
google.com

Vote cho Cúm

đang buồn ngủ, xem xong tỉnh luôn :D

Hạng B1
28/11/12
76
0
6

Em xung phong nè cụ

Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM

PhD nói:
Cái trang lời nhạc có "gam" ăn đờn là trang nào em quên mất rồi bác Polts ơi.
Đây bác Phở [link]http://vnmylife.com/mychord/[/link] ôm đờn tập rùi làm cái cờ líp bót lên đây khoe nhé :D:D

Hạng F
18/5/10
5.627
1.140
113
Bình Dương

Pôn : Hổ phụ sanh hổ tử

(lão Pôn dạy cho Cún tuyệt chiêu này để mơi mốt lấy zợ mà gặp em zợ nào hay cằn nhằn, nói nhìu là mang đơn ra :"la la là lá la là, lơ lơ lơ ló lo lờ....
)

Hạng C
7/9/11
836
67
28
44

Nhìn thấy guitar mà ham hố quá
, Bác nào có cây guitar nào để đóng bụi, không xài chuyển qua thớt chia sẻ lại cho em nhoa...tập tành nhạc nhọt theo cụ Bôn kiếm ít mía lon...:D:D