Hạng B2
20/5/08
214
2
18
53
Kính thua các bác Chi Hội OSVT nói riêng và OS nói chung.

Em xin mạo muộn mở bài với chủ đích như Tiêu Đề để mọi người chia sẽ với nhau những kinh nghiệm Sửa Chữa - Thay Thế - Bảo Dưỡng Xe tại Vũng Tàu, hay là chia sẽ những kinh nghiệm về những garage uy tín - chất lượng tại Vũng Tàu.
Việc này sẽ giúp ích nhiều cho các A/E OSVT. Và cũng để cung cấp thông tin cho tất cả các OS khắp nơi biết về các garage ở Vũng Tàu và sẽ yên tâm hơn để offroad về Vũng Tàu... Vui Lòng Khách Đến ... Vừa Lòng Khách Đi.

Mong các bác ủng hộ nhé.

Em xin hỏi phát đầu tiên đây.
Em cần cần kiểm tra lại thắng của 2 bánh sau (Mazda 323 - 2 thắng ăn ko đều), và cũng có thể phải cắt và hàn ống đồng truyền dầu thủy lực thắng (hôm trước rửa gầm xe, thấy có 1 cái ống bị móp)
các bác tư vấn cho em garage nào Ngon - Bổ - Rẻ nhé!

• Like
Reactions: Ho Minh Viet
Hạng B2
18/3/07
109
1
0
42
NSW, AUSTRALIA
secide nói:
Địa chỉ luôn bác thư kí ơi

Địa chỉ ở đường Le Hồng Phong đó bác ơi, gần ngả ba LHP và Le Lợi đó bác. Chỗ mấy cửa hàng bán phụ tùng xe hơi, em nhớ không lầm đó là cửa hàng đầu tiên áh. Bác vào cửa hàng đo hởi anh Chín mò là biết ngay mà.

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth
otovungtau nói:
Ra GARA Chín Mò đi bác.
Mò chỗ nào hư thì sửa đấy bác ơi,
Em thấy hình như có gara ở đường Trương Công Định (gần mực in 581) làm khá thì phải

Hạng B2
18/6/08
421
100
43
VIỆT NAM
PVT nói:
otovungtau nói:
Ra GARA Chín Mò đi bác.
Mò chỗ nào hư thì sửa đấy bác ơi,
Em thấy hình như có gara ở đường Trương Công Định (gần mực in 581) làm khá thì phải
Ga ra Hòa ở đường Trương Công Định phải không bác.
Trước đây tui đi con Accord92 ghẻ thì hay sửa ở đây.

Last edited by a moderator:
VIP CARD MEMBER
29/10/07
238
34
28
Bác hungvt14 rất hay cho vợ 2 đi bác sĩ, đề nghị bác hungvt14 cho ý kiến để ACE tham khảo.

Hạng B2
20/5/08
214
2
18
53
Chào các bác,
Tình hình là em đã đi xem lại bộ phận thắng cho con mazda cua em roi.
Garage Tam Oto - duong Thong Nhat (gan bung binh Nguyen An Ninh)
- thay cuppen thắng 04 x 30K = 120K
- dầu thắng Dot 01 chai = 65K
- công sửa: 150k
Tổng thiệt hại là: 335K

Giá cả để các Bác tham khảo nhé... vô tư nén đá đi các bác!

Hạng B2
20/5/08
214
2
18
53
update tình hình...
Sau khi sửa thắng ở Tám Oto, em vác xe ra QL 51C để thử thắng. chạy lên 80km/h + đạp thắng gấp. Chỉ có 1 vệt bánh xe bên trái, dài khỏang 28~30m. Tuyệt đối không có vệt bánh xe bên phải.
Chất lượng sửa chữa ở đây còn cần phải kiểm định thêm
mai em sẽ đem xe ra Tám oto xem có tốt hơn không se báo cáo các bác sau nhé!