Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Như các bác đã biết QL20 vừa dc nâng cấp mở rộng rút ngắn thời gian lưu thông cho hành trình.. xong cũng không ít bất cập vẫn còn tồn tại đó là tình trạng"chim ,cò..bẫy các loại" làm cả đoàn xe nối nhau 1 đoạn dài vào các dịp cao điểm.. trong khi đó cá nhân em thấy con đường này hoàn toàn đáp ứng được nhu cầu lưu thông của ôtô trên làn đường bên phải, tức ôtô đi được 2 làn, nhưng 1 số rất ít hay hầu như là không có lái xe nào sử dụng làn này? em nghĩ nếu giải quyết dc vấn đề trên bằng cách cho lắp 412 hoặc kẻ vạch 1.18 để khai thác toàn diện cung đường trên thì hành trình sẽ dc rút ngắn gấp bội, lái xe sẽ rất phấn khích khi qua đây.. Các bác thấy sao?! :)
Ôtô đi làn phải QL 20, tại sao không?

Hạng D
15/6/12
1.520
674
113
45
Chia đường 2 lane. Lane ngoài oto 80km, lane trong hổn hợp nhưng oto 50-60km/h.

Hạng C
19/2/16
955
1.780
93
Sài Gòn
Anh Ngọt đừng xúi dại bà con nông dân nghèo đi ôtô trên cung đường này nha!
Ở Sài Gòn, đi sao cũng được, CSGT họ ko cự cãi.
Chứ riêng anh ĐN, Không Phải Dạng Vừa Đâu!!!

Họ phạt tuốt đấy, kiện củ khoai nhoen!
Cho qua đi!

Hạng D
11/3/15
1.881
5.123
113
Nếu theo vạch kẻ hiện tại thì làn sát lề dành cho xe thô sơ. Làn ngoài dành cho xe cơ giới. Xe gắn máy và xe mo tô phải chạy ra làn ngoài nhé. Mấy anh 4b thấy 2b chạy làn ngoài không được dí mít thúc còi nhé.

Hạng B2
28/3/16
368
409
63
43
Đoạn dầu giây về ngang qua gia kiệm khu thiên chúa giáo đoàn kết lắm. bác đi tà tà đoạn này cho lành đừng để xích mích hay va quẹt. xe giao thông dân còn lật được ở đây ngoài cha xứ dân không ngán ai đâu

• Like
Reactions: ngotpro
Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
Như các bác đã biết QL20 vừa dc nâng cấp mở rộng rút ngắn thời gian lưu thông cho hành trình.. xong cũng không ít bất cập vẫn còn tồn tại đó là tình trạng"chim ,cò..bẫy các loại" làm cả đoàn xe nối nhau 1 đoạn dài vào các dịp cao điểm.. trong khi đó cá nhân em thấy con đường này hoàn toàn đáp ứng được nhu cầu lưu thông của ôtô trên làn đường bên phải, tức ôtô đi được 2 làn, nhưng 1 số rất ít hay hầu như là không có lái xe nào sử dụng làn này? em nghĩ nếu giải quyết dc vấn đề trên bằng cách cho lắp 412 hoặc kẻ vạch 1.18 để khai thác toàn diện cung đường trên thì hành trình sẽ dc rút ngắn gấp bội, lái xe sẽ rất phấn khích khi qua đây.. Các bác thấy sao?! :)
View attachment 452678 View attachment 452679 View attachment 452680 View attachment 452681 View attachment 452682

Ý kiến không hợp lý do đường này hẹp. Nếu dùng biển 412 cho ô tô đi 2 làn thì lại phải kẻ vạch liền ở giữa, ô tô vướng xe máy không sang làn phải để đi nhanh hơn (vượt) được đâu. QL1 đi Phan Thiết còn lớn hơn, ít xe máy hơn mà một số đoạn vẫn không phân làn như vậy nữa là. Món này không kẻ bậy bạ được mà phải theo luật (thiết kế con đường này nó vậy rồi, nếu muốn thì mở rộng ra nữa rồi kẻ vẽ gì thì kẻ)

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Đoạn dầu giây về ngang qua gia kiệm khu thiên chúa giáo đoàn kết lắm. bác đi tà tà đoạn này cho lành đừng để xích mích hay va quẹt. xe giao thông dân còn lật được ở đây ngoài cha xứ dân không ngán ai đâu
có một a bạn đi ôtô ngang qua đây.. đụng chết 1 con chó băng ngang đường.. giáo dân tứ phương kéo lại cân ký con chó bắt ảnh đền tiền + tiền gia vị và rượu.. đâu cũng gần 2 củ :(

• Like
Reactions: tuannq and 399cc
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
chuyện hẹp hay đi nhanh chậm các anh đừng lo.. cứ cho đi, lái xe chúng tôi xử lý dc và sẽ chịu trách nhiệm về hành vi của mình.. như ql13 cũng chật chội.. nhưng cũng cho 2 làn :)
Anh Ngọt đừng xúi dại bà con nông dân nghèo đi ôtô trên cung đường này nha!
Ở Sài Gòn, đi sao cũng được, CSGT họ ko cự cãi.
Chứ riêng anh ĐN, Không Phải Dạng Vừa Đâu!!!

Họ phạt tuốt đấy, kiện củ khoai nhoen!
Cho qua đi!
Em cũng thấy bất thường kỳ lạ.. Đồng Nai câu quen thuộc xxx là " Tui làm sai tui chịu trách nhiệm, anh có quyền khiếu nại, thưa kiện"!? Gốc gì mà lớn qá:(

• Like
Reactions: anhtuanpro